ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41041 Posts in 6096 Topics- by 6069 Members - Latest Member: Filo
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระมีคนเอาชื่อของผมไปแอบอ้างในเว็บการเมือง !!!
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: มีคนเอาชื่อของผมไปแอบอ้างในเว็บการเมือง !!!  (Read 2857 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« on: August 27, 2009, 01:20:40 AM »

มีรุ่นพี่ผมคนหนึ่งโทรมาบอกผมว่ามีเว็บการเมืองแห่งหนึ่งนำชื่อผมไปแอบอ้างคือเว็บฟ้าเดียวกัน

http://sameskyboard.com/index.php?showtopic=35829

ผมถือว่าการทำแบบนี้ไม่ใช่วิสัยของคนดี และถือว่าเป็นการกระทำที่เป็น Low class and low technology

รังแต่จะทำให้ผมเกลียดสีแดง  tickedoff

ปล. ผมอยากจะขอความเห็นอาจารย์ปิยพงษ์ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ เล่นมันเลยดีไหมครับ  Grin (ถ้าควร ผมอาจจะต้องขอความช่วยเหลืออาจารย์ในการเก็บหลักฐานในเว็บด้วยครับ ขอบคุณครับ smitten)
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: August 27, 2009, 07:18:46 AM »

...

ปล. ผมอยากจะขอความเห็นอาจารย์ปิยพงษ์ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ เล่นมันเลยดีไหมครับ  Grin (ถ้าควร ผมอาจจะต้องขอความช่วยเหลืออาจารย์ในการเก็บหลักฐานในเว็บด้วยครับ ขอบคุณครับ smitten)

ถ้าเป็นของสวย ๆ งาม ๆ ก็น่าเล่น  แต่อ่านภาษาที่แต่ละคนเขียนไว้ที่นั่นแล้วคิดว่าอย่าไปเปลืองตัวดีกว่า

อย่างไรก็ตาม เราอาจได้ข้อสังเกตจากที่นั่นหลายอย่าง

คนบางคนเขียนอะไรก็ได้ที่เขาคิดว่าจะไปหลอกคนอื่นได้
การหลอกคนอื่นต้องใช้คนที่ดูดี (ได้เหรียญทองฟิสิกส์โอลิมปิก ...) มีฐานะ  แสดงว่าเขายกย่องเราทางอ้อม 555  Grin
ภาษาที่ใช้บอกคน
อย่าให้ความเกลียดชังฝังรากในใจเรา มันไม่ดีทั้งนั้นว่าจะเกลียดอะไร มันไม่สำคัญว่ามันมีเหตุผลดีแค่ไหนที่จะเกลียด ปัดมันทิ้งไปกับสายลม ...
ถ้าอยากช่วยเหลือสังคม ต้องไม่เลือกว่าเขามีความเห็นสอดคล้องตรงกับเรา หรือว่าเห็นต่างกันอย่างตรงกันข้าม
มองคน อย่ามองแค่ป้ายชื่อว่าเป็นแดง เหลือง น้ำเงิน เวียดนาม ไทย อเมริกัน ...

ต้นเหตุของเรื่องเหล่านี้มันอยู่ที่ไหนกันหนอ  idiot2
« Last Edit: August 27, 2009, 07:28:15 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #2 on: August 27, 2009, 11:11:48 AM »

ขอบพระคุณอาจารย์สำหรับข้อคิดดีๆครับ

คำแนะนำดัๆเหล่านี้จะทำให้โลกสวยงามขึ้น ไม่ว่าความสวยงามเหล่านั้นจะมีองค์ประกอบจากสีอะไรก็ตามครับ  smitten
« Last Edit: August 27, 2009, 11:18:20 AM by Mwit_Psychoror » Logged
AChaiyasitdhi
neutrino
*

« Reply #3 on: September 03, 2009, 01:46:35 AM »

ในนามของทีมงานแอดมินเว็บบอร์ดฟ้าเดียวกัน,

ขอแสดงความเสียใจที่เกิดเรื่องดังกล่าวขึ้นในเว็บบอร์ดที่อยู่ภายในความรับผิดชอบของทีมฯ ปัจจุบันทีมฯ ได้ทำการลบกระทู้ดังกล่าวไปแล้ว
เนื่่องจากทางเราเอง ก็ไม่ต้องการให้มีการใส่ร้าย อ้างอิง อ้างถึง อย่างไม่ถูกต้องและขาดหลักฐาน อย่างไรก็ตามต้องขอบคุณคุณธนภัทร ที่ช่วย
ตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูล มา ณ ที่นี้ด้วย

นอกจากนี้มีกระทู้ http://sameskyboard.com/index.php?showtopic=36440 ที่สมาชิกในเว็บบอร์ดได้โพสต์ขึ้น แม้ว่าจะมีสมาชิกบางส่วนบริภาษ
แต่สมาชิกส่วนใหญ่ก็ยังยึดมั่นในการให้เหตุผลเป็นสำคัญ การมีอคติรังแต่จะทำให้เกิดความมืดบอดทางปัญญา เป็นแนวคิดสำคัญของเรา

อย่างไรก็ตาม ทีมฯ จะพยายามกวดขันดูแลเรื่องข้อมูลอ้างอิงให้มากขึ้น

ด้วยความนับถือ
ทีมงานแอดมินเว็บบอร์ดฟ้าเดียวกัน
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น