ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41497 Posts in 6261 Topics- by 9243 Members - Latest Member: MasterOden
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ถามค่าย สสวทครับ  (Read 13753 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
intrigradeclosearound
neutrino
*

« Reply #15 on: September 14, 2009, 05:05:46 PM »

ถึงแม้  รร. ของผมจะเปิดเทอมแล้ว

แต่ก็ไม่สละสิทธ์คับ

โอกาสดีๆๆมาแล้วก็ควรคว้าเอาไว้

เพื่อประสบการณ์ครับ
keaul28
neutrino
*

« Reply #16 on: September 14, 2009, 08:14:54 PM »

สละสิทธิ์ แต่เข้าเป็นบางวันได้ไหมครับ

...

สละสิทธิ์ก็แปลว่าไม่มีสิทธิ์อะไรเลย  Shocked

นอกจากนั้นคนที่มาแบบไม่เต็มที่ก็จะถือได้ว่าเหมือนกับไม่ได้เข้าค่ายฯเหมือนกัน และจะเอาไปอ้างที่อื่นไม่ได้ว่าเคยเข้าค่ายอบรมฯ และจะถูกประณามด้วย  knuppel2

ถ้าอย่างนั้น ก็ไม่สละสิทธิ์ แต่มาเรียนเฉยๆ แต่ขาดเกิน ไม่มีสิทธิ์สอบ ทำได้ใช่ไหมครับ

แค่อยากเรียนในสิ่งที่ชอบ ไม่ได้คิดถึงขั้นเป็นผู้แทน ไม่ได้คิดจะนำไปโอ้อวดที่ไหน คงไม่ผิดใช่ไหมครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #17 on: September 14, 2009, 08:22:18 PM »

สละสิทธิ์ แต่เข้าเป็นบางวันได้ไหมครับ

...

สละสิทธิ์ก็แปลว่าไม่มีสิทธิ์อะไรเลย  Shocked

นอกจากนั้นคนที่มาแบบไม่เต็มที่ก็จะถือได้ว่าเหมือนกับไม่ได้เข้าค่ายฯเหมือนกัน และจะเอาไปอ้างที่อื่นไม่ได้ว่าเคยเข้าค่ายอบรมฯ และจะถูกประณามด้วย  knuppel2

ถ้าอย่างนั้น ก็ไม่สละสิทธิ์ แต่มาเรียนเฉยๆ แต่ขาดเกิน ไม่มีสิทธิ์สอบ ทำได้ใช่ไหมครับ

แค่อยากเรียนในสิ่งที่ชอบ ไม่ได้คิดถึงขั้นเป็นผู้แทน ไม่ได้คิดจะนำไปโอ้อวดที่ไหน คงไม่ผิดใช่ไหมครับ

มันไม่เกี่ยวกับความผิดอะไรหรอก แต่มันทำให้เสียความรู้สึก ว่านักเรียนไม่สู้ ไม่ตั้งใจเต็มที่ มีอุปสรรคเล็กน้อยก็ไม่พยายามแก้ไข มีปัญหาอะไรทำไมไม่ติดต่อไปทางสสวท. เขาจะได้รู้ว่ามีปัญหาอะไรบ้าง อะไรปรับเปลี่ยนได้ เขาก็คงปรับให้  coolsmiley

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ
nuttawuts
neutrino
*

« Reply #18 on: September 14, 2009, 09:15:00 PM »

คุยเรื่องเคลียดๆซะนาน เปลี่ยนเรื่องบ้างนะครับ - -"

ใครมีตารางเรียนปีที่แล้วบ้างไหมครับ จะได้อ่านเผื่อๆไว้หน่อย (เช่น สัมพัธภาพ สมการของแมกซ์เวลล์(งงมาก) ควอนตัม ฯลฯ)
« Last Edit: September 16, 2009, 07:09:13 PM by nuttawuts » Logged
intrigradeclosearound
neutrino
*

« Reply #19 on: September 15, 2009, 04:18:59 PM »

หลังจากจบ TPho 8

ก็ไม่ค่อยได้อ่านหนังสือเลย

ไปเข้าค่ายแล้ว

กลัวจะไม่ทันคนอื่นเค้า
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to: