มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41093 Posts in 6121 Topics- by 6751 Members - Latest Member: fakenight
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เรื่องของ รด  (Read 3031 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
GunUltimateID
SuperHelper

« on: July 16, 2009, 07:13:32 PM »

ตอนไปเข้าค่ายปิดเทอม ต้องขาด รด
อยากรู้ว่าต้องไปชดเชย หรือว่าได้ฟรีครับ
เห็นบางคนก็บอกว่าต้องชดเชย บางคนก็บอกว่าได้ฟรี   Shocked
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #1 on: July 17, 2009, 09:51:43 AM »

ตามหลักแล้วต้องชดเชยครับ   แต่ถ้าไปคุยกับจ่าดีๆหรือเจอจ่าที่ชื่นชมเด็กโอลิมปิกก็อาจจะมีกรณีที่ได้ฟรีเหมือนกัน

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
AYB
neutrino
*

« Reply #2 on: July 17, 2009, 09:32:13 PM »

ถ้าเป็นศูนย์ย่อย ก็แล้วแต่หัวหน้าศูนย์ฝึกครับ (ของผม ปี1 ศูนย์ ม.พัน.4 รอ. เค้าเขียนให้ว่าเข้าค่ายโอลิมปิก แต่ปี2 ศูนย์ ม.พัน. 3 รอ. จ่าท่านส่งเรื่องไปให้ศูนย์ใหญ่ครับ ชดเชยเอา)
แต่ถ้าเป็นศูนย์ใหญ่ มีแต่ชดเชยครับ

ตอนนั้นผมทำเรื่องชดเชยไว้ แต่ว่า ขาดไม่เกิน ก็เลยไม่ได้ไปชดเชยครับ ปล่อยขาดไปไม่เกิน 4 ครั้งครับ
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #3 on: July 19, 2009, 10:35:56 PM »

สำหรับเด็กเตรียม(และสาธิตปทุมวัน) ต้องไปชดเชยที่ศูนย์ใหญ่ครับ แต่การชดเชยก็ไม่มีอะไรมาก ไปนั่งเล่นๆไม่ได้ไปร่วมเรียนกับรอบปกติหรอกครับ

อย่างตอนผมก็ไปช่วยจ่าบวกเลขคะแนนการยิงปืน แล้วพอจ่าเบื่อหน้าก็ปล่อยกลับก่อนเวลาครับ

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #4 on: July 19, 2009, 11:22:29 PM »

สำหรับเด็กเตรียม(และสาธิตปทุมวัน) ต้องไปชดเชยที่ศูนย์ใหญ่ครับ แต่การชดเชยก็ไม่มีอะไรมาก ไปนั่งเล่นๆไม่ได้ไปร่วมเรียนกับรอบปกติหรอกครับ

อย่างตอนผมก็ไปช่วยจ่าบวกเลขคะแนนการยิงปืน แล้วพอจ่าเบื่อหน้าก็ปล่อยกลับก่อนเวลาครับ
โห ดีจัง  2funny

ตามหลักแล้วต้องชดเชยครับ   แต่ถ้าไปคุยกับจ่าดีๆหรือเจอจ่าที่ชื่นชมเด็กโอลิมปิกก็อาจจะมีกรณีที่ได้ฟรีเหมือนกัน
จ่าผมโคตรดุเลยครับ พูดดีๆไม่เป็น มีแต่คำ...มาเป็นชุดตลอด  tickedoff
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น