มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8031 Members - Latest Member: ืnarawat
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระFacebook Group: Thai Physics Olympiad Students Society
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: Facebook Group: Thai Physics Olympiad Students Society  (Read 4310 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
conantee
SuperHelper

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: July 16, 2009, 03:10:30 AM »

สวัสดีอาจารย์ปิยพงษ์ และเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ค่ายฟิสิกส์ครับ
           ผ่านไปหนึ่งปีหลังจากที่ อ.วู้ดดี้ เปรย ๆ กับผมว่าอยากให้มีการจัดทำทำเนียบศิษย์เก่าของเด็กค่ายฟิสิกส์ขึ้น (ไม่ใช่เฉพาะแค่ตัวแทนประเทศเท่านั้น) มาถึงวันนี้ ผมก็ได้เรียนรู้การใช้ facebook มาพอสมควร (มันยากตรงไหนนี่) และได้สร้าง group ขึ้นมาเพื่อให้ติดต่อทุกคนได้ง่ายขึ้น (ศิษย์เก่าค่ายฟิสิกส์บางคนไม่ค่อยเล่นบอร์ดครับ) ใครมี facebook ก็ไปสมัครเป็นสมาชิกได้ เวลามีข่าวอะไรจะได้ส่งข้อมูลกันง่ายขึ้น โดยเฉพาะงานจำพวกรวมรุ่นสังสรรค์  Wink คาดว่าในอนาคตอาจจะขอพื้นที่ทำทำเนียบศิษย์เก่าจริง ๆ อย่างที่หวังไว้ก็ได้ แต่นี่ขอเป็นก้าวแรกก่อนแล้วกันครับ ใครรู้จักรุ่นพี่รุ่นดึก ๆ หน่อย ก็ช่วยตาม ๆ กันหน่อยนะครับ อยากให้คนที่รักฟิสิกส์เหมือนกัน ได้มาพูดคุยเจอกันอีกครั้ง
                                                                           ขอบคุณมากครับ
                                                                         ตี๋ สสวท. รุ่น 16,17
    (ขอนับรุ่นอย่างนี้นะครับ ถ้าอยู่ค่ายเพื่อเตรียมไปแข่งฟิสิกส์โอลิมปิกของปีไหน ก็นับว่าอยุ่ที่รุ่น
                                                                (ปี พ.ศ. นั้น)-2533+1
 ตัวอย่าง อ.สุจินต์ อยู่รุ่นที่ 2533 - 2533+1 = 1 กับ 2534 - 2533+1 =2)
ปล. โลโก้ของกลุ่มเป็นโปสเตอร์ APhO 10th ขอถือวิสาสะใช้ไปก่อนนะครับ ใครช่วยออกแบบให้จะดีมากเลยครับ  great

« Last Edit: July 16, 2009, 03:18:03 AM by conantee » Logged
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: July 16, 2009, 08:42:10 AM »

...
ปล. โลโก้ของกลุ่มเป็นโปสเตอร์ APhO 10th ขอถือวิสาสะใช้ไปก่อนนะครับ ใครช่วยออกแบบให้จะดีมากเลยครับ  great

โพสเตอร์รูปนั้นเป็นรูปเสนอมาที่เขาไม่เลือกใช้  ช่วยเปลี่ยนเป็นรูปอื่น ๆ เถอะ เอาที่เขาใช้จริงก็ได้ มันอยู่บนเว็บเดียวกัน  coolsmiley

conantee
SuperHelper

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #2 on: July 16, 2009, 03:17:34 PM »

ได้ครับ ขอบคุณครับ
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #3 on: July 26, 2009, 09:48:17 AM »

เข้าตรงไหนหรือครับ  idiot2
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #4 on: July 26, 2009, 11:02:41 AM »

น่าสนใจดีครับ แต่ว่าผมเข้าไปแล้วมันยังมึนๆนิดนึงครับ ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร คงต้องปรับให้ชิน  Smiley
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #5 on: July 26, 2009, 11:28:21 PM »

สมัครfacebookก่อน  เสร็จแล้วเข้ามาทาง

http://www.facebook.com/group.php?gid=128939499011

ครับ ถ้าlinkใช้การไม่ได้แจ้งด้วยนะครับ

ผมมาโพสลิ้งค์ไว้นี่ขอบุคคลภายนอกอย่าเอาไปใช้ในวัตถุประสงค์อื่นๆนะครับ Smiley

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น