ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40802 Posts in 6022 Topics- by 5956 Members - Latest Member: peterpan03
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: วิดีโอสอนการออกเสียงภาษาอังกฤษ  (Read 17465 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
phys_pucca
Administrator
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« on: June 06, 2009, 05:26:34 PM »

พอดีผมกำลังจะแนะนำเพื่อนๆ และคนใกล้ตัวให้ฝึกออกเสียงภาษาอังกฤษครับ แล้วก็ไปเจอว่าลูกของเทพ Google ซึ่งก็คือ Youtube มีสื่อการสอนเป็นเรื่องเป็นราวดีมากๆ ก็เลยเอามาแบ่งปันครับ
(click ที่ภาพนะครับ)

ผมอยากจะบอกว่ามันสำคัญมากที่จะต้ัองออกเสียงให้ถูก เพราะว่าภาษาอังกฤษที่ผมเรียนมาในโรงเรียนเป็นเวลาสิบกว่าปีนั้น แทบจะไม่สามารถทำให้ผมคุยกับฝรั่งได้รู้เรื่องเลย  bang head

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #1 on: June 06, 2009, 05:42:21 PM »

ขอบคุณครับ ^ ^ ผมเองก็มีปัญหาเรื่องคุยกับฝรั่งอยู่บ้างเหมือนกันครับ แหะๆ

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #2 on: June 06, 2009, 10:27:50 PM »

ขอบคุณสำหรับลิงค์ดี ๆ  smitten

psaipetc
SuperHelper

kostuff.blogspot.com

« Reply #3 on: June 11, 2009, 10:38:13 AM »

ขอบคุณครับ  Smiley

Life Lessons (related to science anyway):
http://www.guardian.co.uk/print/0,3858,5164417-111414,00.html
phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #4 on: June 11, 2009, 09:18:46 PM »

ขอบคุณครับ ^ ^ ผมเองก็มีปัญหาเรื่องคุยกับฝรั่งอยู่บ้างเหมือนกันครับ แหะๆ

ขอบคุณสำหรับลิงค์ดี ๆ  smitten

ขอบคุณครับ  Smiley

ยินดีมากๆครับ  smitten smitten smitten
ผมเองก็ฝึกอยู่เรื่อยๆเหมือนกันครับ  reading

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
shizu_kao
neutrino
*

« Reply #5 on: August 30, 2009, 05:02:36 PM »

ขอบคุณค่ะ  Smiley
klakun
neutrino
*

« Reply #6 on: July 31, 2010, 09:10:25 AM »

ขอคุณครับ  ผมจะใช้ฝึกฝนตนเองครับ  Smiley
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น