ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41039 Posts in 6095 Topics- by 6051 Members - Latest Member: Aoraumar
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระสถาบันกวดวิชาแห่งหนึ่ง....
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: สถาบันกวดวิชาแห่งหนึ่ง....  (Read 10858 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
TimeTimeFruit
neutrino
*

Will Be Physicist

« Reply #15 on: April 22, 2011, 11:32:41 AM »

Repบน มีชื่อผมด้วย ผมไปเรียนจริงนะ 2 วันเลิก ขายคอสให้เพื่อน555

จากที่ผมได้สอบถามจากเพื่อนร่วมค่ายนะครับ รู้สึกว่าส่วนใหญ่จะเป็นมาลองเรียนครั้งสองครั้ง แล้วไม่เรียนแล้ว  หรือไม่ก็เรียนคอร์สอื่นที่ไม่ใช่ สอวน. ซึ่งบางทีจบไปนานแล้วครับ ....  เค้าก็ยังเอามาอ้าง  knuppel2 ที่เรียนคอร์ส สอวน. จริงๆ ยังไม่เจอเลยครับ  coolsmiley

ส่วนใหญ่เป็นกรณีนี้ครับ แต่เพื่อนผมบางคนหนักกว่านี้ คือลงเรียน "ฟรี" ไป (คาดว่าเป็นโปรโมชั่นของทางสถาบัน) แล้ว "ไม่ได้เข้าเรียน" หรือ "เรียนไปสองครั้งแล้วเลิก" บางคนก็ลงคอร์สไปแล้วไม่เรียนก็มีครับ 2funny

ปล. ถ้ากระทบใครก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  icon adore เรื่องรายชื่ออาจไม่เกี่ยวกับพี่โหน่งจริงๆ แต่เป็นความผิดพลาดของระบบในสถาบันก็ได้  knuppel2

ปปล. ผมได้สอบถามกับพี่โหน่งโดยตรงแล้ว สรุปว่าเป็นการเข้าใจผิดจริงๆครับ คือเขานำรายชื่อมาตรวจสอบรหัสนักเรียน แล้วนำมาลงบัวร์ชัวเพื่อแสดงความยินดีเท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาโฆษณาแต่อย่างใด ยังงัยก็ขออภัยทางพี่โหน่ง สถาบันออนดีมานด์ และลูกศิษย์ด้วยครับ  icon adore
« Last Edit: April 23, 2011, 07:54:57 PM by TimeTimeFruit » Logged

Loser From 10th TPhO ; Bronze Medal , But I will never give up on Physics !! reading

Thx for Inspiration : อ.ปิยพงษ์ , P.NiG , P.Great , P.NkLohit , ..... etc.

ชูเกียรติ , เฉียดกู , ชูเส็ง , ชูด๋อย , แพนด้า , หมีขั้วโลก ... จะอะไรก็เรียกไปเถอะ  buck2
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #16 on: April 24, 2011, 06:32:59 AM »

....
ปปล. ผมได้สอบถามกับพี่โหน่งโดยตรงแล้ว สรุปว่าเป็นการเข้าใจผิดจริงๆครับ คือเขานำรายชื่อมาตรวจสอบรหัสนักเรียน แล้วนำมาลงบัวร์ชัวเพื่อแสดงความยินดีเท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาโฆษณาแต่อย่างใด ยังงัยก็ขออภัยทางพี่โหน่ง สถาบันออนดีมานด์ และลูกศิษย์ด้วยครับ  icon adore

Shockedผมอ่านโบรชัวร์อันนั้นแล้วรู้สึกว่าเจตนาที่จะโฆษณาชัดเจนมากนะว่ามีเด็กที่เรียนกับเค้าติด สอวน ในสัดส่วนที่เยอะมาก ไม่น่าจะเป็นการเข้าใจผิดครับ

ในความคิดผม(ซึ่งอาจจะไม่ถูก) ถ้าผมจะแสดงความยินดีกับใครแบบระบุชื่อเฉพาะเจาะจง อย่างน้อยๆผมก็ต้องเคยเห็นหน้า เคยคุยด้วยเป็นการส่วนตัว แล้วที่สำคัญผมก็ต้องจำได้ด้วยว่าเค้าเป็นใคร จริงอยู่ว่าเค้าอาจจะมีลูกศิษย์เยอะแล้วหลายคอร์สก็เป็นวีดีโอ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) ซึ่งก็พอเข้าใจได้
แต่การแสดงความยินดีกับคนๆนึง(โดยที่บอกชื่อว่ายินดีกับ"ชื่อ")โดยที่เราไม่รู้จักเค้านี่...ผมว่าคนฟังคงรู้สึกแปลกๆ  Shocked

ผมไม่ได้มีอคติ หรือเจตนาที่จะโจมตีการกวดวิชาเพื่อเข้าค่าย ผมคิดว่าดีด้วยซ้ำเพราะมันก็เป็นการยกระดับการเรียนการสอนฟิสิกส์ในวงที่กว้างกว่าใน
ค่ายอย่างเดียว (ส่วนจะไปถึงรอบไหนคงต้องอยู่ที่ความขยันส่วนตัว) แล้วผมก็เชื่อว่าสถาบันกวดวิชาหลายที่ มีคุณภาพมากกว่าครูหลายคนในหลายโรงเรียน การโฆษณาก็เป็นสิ่งที่จำเป็นกับธุรกิจอย่างนึงซึ่งถ้าไม่ทำก็คงจะไม่ได้ ผมว่าไม่เสียหายนะที่จะบอกว่าลูกศิษย์ติดค่ายโอลิมปิกถ้าลูกศิษย์คนนั้นเราได้"ช่วยเหลือ" หรือ"ปั้น"มาเองกับมือ

ยังไงก็ตาม การอ้างเครดิตในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัว เทียบได้กับการขโมยผลงานเลยนะครับ ทางสถาบันกวดวิชา(หรืออย่างน้อยฝ่ายโฆษณา)ที่ควรจะขอโทษหรือแสดงความรับผิดชอบ หากเด็กที่ลงชื่อไว้ไม่ได้เรียนกับเค้า หรือเรียนไปครั้งสองครั้ง (ถ้าแค่เรียนกับเค้าสองครั้งแล้วผ่านเข้าค่าย2เนี่ยนะ..ไม่คนสอนโคตรจะวิเศษก็เด็กที่เรียนมันเป็นอมนุษย์อะ) ผมคิดว่าคนที่ค้น database แล้วเอาชื่อมาใส่นี่ควรไปศึกษาข้อมูลของแต่ละชื่อให้มากกว่านี้ครับไม่ว่าเป็นการทำไปเพื่อการโฆษณาหรือแสดงความยินดี(คงยินดีมากๆขนาดไม่ค้นด้วยซ้ำว่าเรียนไปไม่กี่ครั้ง) 

ผมเชื่อว่าองค์กรที่มีคุณภาพ ควรจะเป็นองค์กรที่รับฟังความเห็นของคนอื่นไม่ว่าจะเป็นคำชมหรือคำตำหนิแล้วนำไปปรับปรุงแก้ไข
ขณะเดียวกันคนทั่วๆไป ก็ไม่ควรจะกลัวการออกความเห็นเพราะกลัวมีปากมีเสียงกับคนอื่น แต่การออกความเห็นก็ควรจะอยู่บนพื้นฐานของความจริงโดยมีเจตนาที่จะให้ผู้ที่รับฟังความเห็นได้พัฒนาครับ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
TimeTimeFruit
neutrino
*

Will Be Physicist

« Reply #17 on: April 24, 2011, 10:06:39 AM »

... (ถ้าแค่เรียนกับเค้าสองครั้งแล้วผ่านเข้าค่าย2เนี่ยนะ..ไม่คนสอนโคตรจะวิเศษก็เด็กที่เรียนมันเป็นอมนุษย์อะ) ...

กำลังอ่านเครียดๆ เจอ"อมนุษย์"เข้าไปทำเอาสำลักเลย 2funny

Loser From 10th TPhO ; Bronze Medal , But I will never give up on Physics !! reading

Thx for Inspiration : อ.ปิยพงษ์ , P.NiG , P.Great , P.NkLohit , ..... etc.

ชูเกียรติ , เฉียดกู , ชูเส็ง , ชูด๋อย , แพนด้า , หมีขั้วโลก ... จะอะไรก็เรียกไปเถอะ  buck2
สถาบันออนดีมานด์
neutrino
*

« Reply #18 on: April 26, 2011, 05:20:57 PM »

ถึง : น้อง ๆ ค่าย สอวน. ทุกคนค่ะ

พี่ ในนามทีีมการตลาดส่วนกลาง ของสถาบันกวดวิชา ออนดีมานด์ รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่ง และ ต้องขอโทษน้อง ๆ เกี่ยวกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ดังรายละเอียดในแถลงการณ์ที่แนบมาค่ะ .. ต้องขอโทษน้อง ๆ อีกครั้งนะคะ

จากใจ : พี่ ๆ สถาบันกวดวิชา ออนดีมานด์

« Last Edit: April 26, 2011, 05:32:01 PM by สถาบันออนดีมานด์ » Logged
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #19 on: April 27, 2011, 12:50:01 AM »

ถึง : น้อง ๆ ค่าย สอวน. ทุกคนค่ะ

พี่ ในนามทีีมการตลาดส่วนกลาง ของสถาบันกวดวิชา ออนดีมานด์ รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่ง และ ต้องขอโทษน้อง ๆ เกี่ยวกับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ดังรายละเอียดในแถลงการณ์ที่แนบมาค่ะ .. ต้องขอโทษน้อง ๆ อีกครั้งนะคะ

จากใจ : พี่ ๆ สถาบันกวดวิชา ออนดีมานด์
great smitten

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น