ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41330 Posts in 6202 Topics- by 8771 Members - Latest Member: ChinNaaek
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระดับชาติ ครั้งที่ 8 ที่โรงเรียนเตรียมทหาร
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิกระดับชาติ ครั้งที่ 8 ที่โรงเรียนเตรียมทหาร  (Read 91633 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Mistercosmology
neutrino
*

« Reply #30 on: May 09, 2009, 04:30:43 PM »

...

ตอนนี้เป็นการแข่งขัน dot ระหว่างเด็กเตรียมกับเด็กมหิดล  Grin

dot นี่มันคือเกมส์อะไรหรือ  Huh

DotA มั้งครับ idiot2
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #31 on: May 09, 2009, 11:02:21 PM »

ข้อสอบที่ถูกคัดออกเพราะอาจารย์หลายศูนย์คิดว่ายากไป

Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #32 on: May 09, 2009, 11:10:35 PM »

ผมไม่ค่อยเข้าใจโจทย์ข้อ 3.5 เท่าไรครับ

ไม่ให้โมเมนต์ความเฉื่อยหรืออะไรเลยเหรอครับ

ปล. ข้อสอบข้อนี้ดีครับ ถ้าผมเห็นผมคงไม่พูดอย่างนั้น  bang head
SuperHelper

« Reply #33 on: May 09, 2009, 11:24:22 PM »

ผมไม่ค่อยเข้าใจโจทย์ข้อ 3.5 เท่าไรครับ

ไม่ให้โมเมนต์ความเฉื่อยหรืออะไรเลยเหรอครับ

ปล. ข้อสอบข้อนี้ดีครับ ถ้าผมเห็นผมคงไม่พูดอย่างนั้น  bang head

ข้อสอบนี้เป็นข้อสอบที่อยู่ในระหว่างการพิจารณาแก้ไข  จะต้องเพิ่มเติมให้โจทย์บอกว่าแต่ละประจุของขั้วคู่ไฟฟ้ามีมวล m และอยู่ห่างกัน d ก็จะทำให้รู้โมเมนต์ความเฉื่อยได้โดยง่าย  coolsmiley

nuttawuts
neutrino
*

« Reply #34 on: May 10, 2009, 04:41:03 PM »

ประกาศผลแล้วครับ ^^ ตอนแรกนึกว่าจะไม่ติดซะแล้วเพราะภาคปฏิบัติทำออกมาเน่ามาก แต่ไปๆมาๆรู้สึกจะเน่าเกือบทุกคน -_-"

หลังจากนี้ทำอะไรต่อครับ เข้าค่ายใหญ่ ต่อเลยรึเปล่าครับ แล้วรายละเอียดเป็นยังไง บ้างครับ  Grin
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #35 on: May 10, 2009, 11:23:51 PM »

เข้าค่าย สสวท นี้เหมือนสอวนใช่หรือเปล่าครับ แล้วไปเข้าที่ไหนหรอครับ  idiot2

ใครถ่ายรูปไว้มั้ง เอาบ้างลงหน่อยสิ  Grin
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #36 on: May 11, 2009, 10:32:19 AM »

เข้าค่าย สสวท นี้เหมือนสอวนใช่หรือเปล่าครับ แล้วไปเข้าที่ไหนหรอครับ  idiot2
...
สสวท.

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
SuperHelper

« Reply #37 on: May 11, 2009, 10:38:20 AM »

...
สสวท.

สสวท นี้ที่ไหนหรอครับ  idiot2
SuperHelper

« Reply #38 on: May 11, 2009, 11:12:00 AM »

อาจารย์ครับ ปีนี้ไม่มี marking theme scheme ของทางเจ้าภาพหรอครับ  idiot2
« Last Edit: May 11, 2009, 11:25:48 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
SuperHelper

« Reply #39 on: May 11, 2009, 11:42:35 AM »

อาจารย์ครับ ทำไมผมกด edit กระทู้ไม่ได้ครับ  buck2
แล้วปีนี้ต้องเข้าค่าย 1 ใช่ไหมครับ เห็นปีที่แล้ว ถ้ามาจาก สอวน จะได้เข้าค่าย 2 แต่ปีนี้ไม่มีสอบ สสวท รอบ 1
SuperHelper

« Reply #40 on: May 11, 2009, 12:23:34 PM »

อาจารย์ครับ ทำไมผมกด edit กระทู้ไม่ได้ครับ  buck2
แล้วปีนี้ต้องเข้าค่าย 1 ใช่ไหมครับ เห็นปีที่แล้ว ถ้ามาจาก สอวน จะได้เข้าค่าย 2 แต่ปีนี้ไม่มีสอบ สสวท รอบ 1

เราเข้าใจผิด  Shocked   ไม่ว่าปีไหน หรือมาจากไหน เข้าค่ายอบรมพร้อมกันทุกคน  coolsmiley

แต่ว่าเราคงไม่ได้เข้าค่ายฯหรอก เพราะไม่รู้ว่าสสวท.อยู่ที่ไหน  Grin

Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #41 on: May 11, 2009, 03:05:57 PM »

...
สสวท.

เราเข้าใจผิด  Shocked   ไม่ว่าปีไหน หรือมาจากไหน เข้าค่ายอบรมพร้อมกันทุกคน  coolsmiley

แต่ว่าเราคงไม่ได้เข้าค่ายฯหรอก เพราะไม่รู้ว่าสสวท.อยู่ที่ไหน  Grin
กลัวเดี๋ยวน้องจะไม่ได้เข้าค่าย  Grin

http://www3.ipst.ac.th/contact_us.html

ลงจากรถไฟฟ้าสถานีเอกมัย เดินดุ่มๆเข้าไปในท้องฟ้าจำลอง สสวท.อยู่ด้านในสุด ข้างๆโรงเรียนปทุมคงคา  Azn

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
SuperHelper

« Reply #42 on: May 11, 2009, 05:47:50 PM »

...
สสวท.

เราเข้าใจผิด  Shocked   ไม่ว่าปีไหน หรือมาจากไหน เข้าค่ายอบรมพร้อมกันทุกคน  coolsmiley

กลัวเดี๋ยวน้องจะไม่ได้เข้าค่าย  Grin

http://www3.ipst.ac.th/contact_us.html

ลงจากรถไฟฟ้าสถานีเอกมัย เดินดุ่มๆเข้าไปในท้องฟ้าจำลอง สสวท.อยู่ด้านในสุด ข้างๆโรงเรียนปทุมคงคา  Azn

ขอบคุณครับ พี่ great  Grin
แล้วไปค่ายนี้เช้าเย็นกลับหรือเปล่าครับ  idiot2
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #43 on: May 11, 2009, 05:55:43 PM »

ก็แล้วแต่ครับ เด็กต่างจังหวัดก็คงต้องไปค้างที่ หอ สสวท. แต่ว่าถ้าเป็นเด็กกรุงเทพเขาอาจจะให้ไปกลับ ยกเว้นว่าเหลือที่ว่าง เด็กกรุงเทพอาจจะขอเข้ามานอนได้

แต่ว่าขอเข้ามานอนแล้วก็จะไม่ได้ค่าเดินทางนะครับ Grin
SuperHelper

« Reply #44 on: May 12, 2009, 10:01:29 PM »

อยากให้น้องๆเอารูปมาโพสต์บ้างครับ  Grin
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Up
Print
Jump to: