ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41244 Posts in 6175 Topics- by 8109 Members - Latest Member: dirac333
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ช่วยด้วยครับ  (Read 4457 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
chelseas
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« on: October 13, 2005, 04:33:23 PM »

อ.สั่งการบ้านมาน่ะครับแล้วผมทำไม่ได้ ส่งพรุ่งนี้แล้ว มีคะแนนด้วย ใช้ mathematica ทำน่ะครับถ้าใคร พอ ช่วยได้ ช่วยเขียน บอก โค๊ด ที่จะใส่ให้ได้ คำตอบหน่อยเถอะครับ     จงแสดงว่า F(x,y,z) = (y sine z)i + (x sine z)j + (xy cos z)k เป็น conservative และจงหา scalar Potential Function f ของ F
ช่วยผมที นะครับ T_T
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« Reply #1 on: October 17, 2005, 01:27:54 PM »

สงสัยการบ้านไม่ได้ส่งแล้วมั้งนี่ เห็น กระทู้เปล่าๆ มาหลายวันแล้ว Grin

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« Reply #2 on: October 24, 2005, 02:10:18 PM »

เทอมสองแล้วการบ้านคงเสร็จส่งไปแล้วแหละ Grin ขาจรแบบนี้ไม่รู็จะแวะมาอีกหรือเปล่าน่ะครับ Grin

คำตอบด้วยมือออกไวกว่าเครื่องอีก Shocked

หา scalaer potential function ก็จากนิยามเอาเลย integrate เองก็ได้ใช้เครื่องก็ได้
« Last Edit: October 24, 2005, 02:14:23 PM by Foggy_Ritchy » Logged

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: