ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
mPEC Forumข่าวและประกาศ News & Announcementข่าวฟิสิกส์โอลิมปิก สอวน. วิทยาศาสตร์รุ่นเยาว์ประกาศผลการสอบคัดเลือกนักเรียนไปแข่งฟิสิกส์สอวน.ระดับชาติ ศูนย์เตรียมฯ
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Down
Print
Author Topic: ประกาศผลการสอบคัดเลือกนักเรียนไปแข่งฟิสิกส์สอวน.ระดับชาติ ศูนย์เตรียมฯ  (Read 35510 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Milky_Favorite
neutrino
*

« Reply #30 on: April 08, 2009, 11:02:57 PM »

ขอให้เรียนเพราะอยากรู้ เพราะสนุก ไม่ใช่เพราะต้องการเอาชนะคนอื่น ชนะเขาได้วันนี้ วันหน้าก็อาจแพ้ได้  แต่ที่สำคัญกว่าก็คือมันเป็นความสุขจอมปลอมที่เพิ่มอัตตาตัวเอง

ความจริงมันรู้อยู่แล้วตอนที่ทำข้อสอบ เรารู้ตัวเองว่าเราทำได้หรือไม่ได้  ถ้าทำไม่ได้ ก็ให้ย้อนไปดูว่าเราเข้าใจผิดอะไร ไม่มีทักษะเรื่องอะไร ลองทำแบบฝึกหัดเรื่องนั้นใหม่ ...

ขอบคุณสำหรับแนวคิดดี ๆ ค่ะ  Smiley
shizu_kao
neutrino
*

« Reply #31 on: April 08, 2009, 11:21:45 PM »

ขอให้เรียนเพราะอยากรู้ เพราะสนุก ไม่ใช่เพราะต้องการเอาชนะคนอื่น ชนะเขาได้วันนี้ วันหน้าก็อาจแพ้ได้  แต่ที่สำคัญกว่าก็คือมันเป็นความสุขจอมปลอมที่เพิ่มอัตตาตัวเอง

ความจริงมันรู้อยู่แล้วตอนที่ทำข้อสอบ เรารู้ตัวเองว่าเราทำได้หรือไม่ได้  ถ้าทำไม่ได้ ก็ให้ย้อนไปดูว่าเราเข้าใจผิดอะไร ไม่มีทักษะเรื่องอะไร ลองทำแบบฝึกหัดเรื่องนั้นใหม่ ...

55555555+ โดนเลยค่ะ   2funny
ตอนทำข้อสอบก็รู้แล้วจริงๆ (ว่าทำไม่ได้)  buck2

อาจารย์คะ แล้วถ้าไม่ได้โควต้านี่ สอบเข้าไปใหม่ได้มั๊ยคะ?  Smiley
« Last Edit: April 08, 2009, 11:23:35 PM by shizu_kao » Logged
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #32 on: April 08, 2009, 11:26:41 PM »

อาจารย์ครับ ไปสอบนี้ไปเช้าเย็นกลับใช่ไหมครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #33 on: April 09, 2009, 07:15:06 AM »

อาจารย์ครับ ไปสอบนี้ไปเช้าเย็นกลับใช่ไหมครับ

ไปเข้าค่ายกักกันทหารตลอดการแข่งขัน ไม่มีสิทธิไปไหนด้วยตัวเองทั้งสิ้น  จะสละสิทธิหรือเปล่า  2funny

Park(suvat)
neutrino
*

« Reply #34 on: April 09, 2009, 07:16:54 AM »

embarassed icon adore icon adore icon adore
« Last Edit: April 09, 2009, 07:18:55 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Pariwat Ung.
neutrino
*

« Reply #35 on: April 09, 2009, 03:12:00 PM »

อาจารย์ครับ
ที่บอกว่าไม่เป็นทางการนี่ แล้วรายชื่อที่ประกาศจะติดค่ายแน่นอนรึเปล่าครับผมได้ที่สุดท้ายเลยจะได้ทำใจไว้เผื่อถ้ามีการเปลี่ยนผล
แล้วรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับว่าคนที่ติดต้องไปสอบอะไร เมื่อไหร่ด้วยครับ (ไม่ทราบว่ามีกระทู้แจ้งอยู่แล้วรึเปล่าครับ หาไม่เจอ)
เพราะว่าที่อาจารย์เคยบอกในค่าย ลืมซะแล้ว uglystupid2 ขออภัยอย่างสูงครับ Grin
ขอบคุณมากครับ
SuperHelper

« Reply #36 on: April 09, 2009, 03:21:45 PM »

อาจารย์ครับ
ที่บอกว่าไม่เป็นทางการนี่ แล้วรายชื่อที่ประกาศจะติดค่ายแน่นอนรึเปล่าครับผมได้ที่สุดท้ายเลยจะได้ทำใจไว้เผื่อถ้ามีการเปลี่ยนผล
แล้วรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับว่าคนที่ติดต้องไปสอบอะไร เมื่อไหร่ด้วยครับ (ไม่ทราบว่ามีกระทู้แจ้งอยู่แล้วรึเปล่าครับ หาไม่เจอ)
เพราะว่าที่อาจารย์เคยบอกในค่าย ลืมซะแล้ว uglystupid2 ขออภัยอย่างสูงครับ Grin
ขอบคุณมากครับ

ทางศูนย์ฯจะติดต่อไปเป็นจดหมายมั๊ง  coolsmiley

tip
neutrino
*

« Reply #37 on: April 09, 2009, 04:12:38 PM »

อาจารย์ครับ โรงเรียนของ นายชัยโรจน์ ปิยะกุลวรวัฒน์ ม.5 คือ ศึกษานารีวิทยา ครับ สังเกตว่ามีคำว่า "วิทยา" ด้วย
ซึ่งถ้าลืมคำว่า วิทยา แล้วจะกลายเป็นโรงเรียนหญิงล้วนครับ! Grin  ช่วยแก้ด้วยครับ smitten
Thanakorn
neutrino
*

« Reply #38 on: April 09, 2009, 07:23:33 PM »

ขอบคุณอาจารย์ ทุกๆท่านมากครับ ผมจะพยายามพัฒนาตนเองครับ reading reading
GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #39 on: April 09, 2009, 08:02:26 PM »

อยากได้โจทย์ครับอาจารย์  Grin
P_kung
neutrino
*

« Reply #40 on: April 09, 2009, 10:05:38 PM »

idiot2 idiot2
อยากทราบว่า
1)วันที่ไปเตรียมทหารครับ ผมหาในเว็บไม่เจอครับ

2)ที่เค้าบอกว่าคนที่ติดตัวแทนศูนย์ต้องไปงานฟิสิกส์Asiaครั้งนี้(ในไทย Grin Grin)ป่ะครับ
รู้สึกเหมือนเคยได้ยินมาตอนวันก่อนสอบวันหนึ่ง

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ: นามสกุลกับชื่อโรงเรียนผมผิดอ่ะครับ embarassed embarassed

« Last Edit: April 09, 2009, 10:10:21 PM by P_kung » Logged
SuperHelper

« Reply #41 on: April 10, 2009, 07:26:06 AM »

...

หมายเหตุ: นามสกุลกับชื่อโรงเรียนผมผิดครับ embarassed embarassed

แล้วบอกมาแค่นี้ จะแก้ให้ถูกได้ไหมนี่   idiot2 Huh

Milky_Favorite
neutrino
*

« Reply #42 on: April 10, 2009, 12:31:19 PM »

สอบระดับชาติ สอบเรื่องอะไรบ้างคะ?
SuperHelper

« Reply #43 on: April 10, 2009, 01:01:49 PM »

สอบระดับชาติ สอบเรื่องอะไรบ้างคะ?

คนออกข้อสอบเท่านั้นที่จะรู้ได้  Grin

ไปดูข้อสอบปีก่อน ๆ ดู ค้นหาดูได้ที่ mpec นี้  Grin

SuperHelper

« Reply #44 on: April 10, 2009, 03:04:18 PM »

อยากทราบว่า
1)วันที่ไปเตรียมทหารครับ ผมหาในเว็บไม่เจอครับ

2)ที่เค้าบอกว่าคนที่ติดตัวแทนศูนย์ต้องไปงานฟิสิกส์Asiaครั้งนี้(ในไทย Grin Grin)ป่ะครับ
รู้สึกเหมือนเคยได้ยินมาตอนวันก่อนสอบวันหนึ่ง

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ: นามสกุลกับชื่อโรงเรียนผมผิดครับ embarassed embarassed

1. ไปวันที่ 5 พฤษภาคม ออกจากโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา บ่ายโมงครึ่ง
2. ต้องไป ผู้ที่ไม่ไป ก็ไม่ต้องไปสอบที่โรงเรียนเตรียมทหาร  นี่รวมผู้ที่จะได้โควตาค่ายม.5 ด้วย  2funny

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น