ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40017 Posts in 5865 Topics- by 4562 Members - Latest Member: jaboyy24
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์โอลิมปิก ไทย Thai Physics Olympiadอยากทราบว่าถ้าผมอยากจะได้ข้อสอบ สสวท กับเฉลยปีเก่าๆจะหาได้ยังไงหรอครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: อยากทราบว่าถ้าผมอยากจะได้ข้อสอบ สสวท กับเฉลยปีเก่าๆจะหาได้ยังไงหรอครับ  (Read 6319 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
kong24h
neutrino
*

« on: April 06, 2009, 08:01:40 PM »

อยากทราบว่าถ้าผมอยากจะได้ข้อสอบ สสวท กับเฉลยวิธีการทำของ ปีเก่าๆจะหาได้ยังไงหรอครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
WeeBk
neutrino
*

« Reply #1 on: April 06, 2009, 08:12:42 PM »

ถ้าอาจารย์ปิยพงษ์มาตอบคงบอกว่า 'ค้นหา' ครับน้อง   knuppel2 knuppel2 knuppel2   มุมขวาบนปุ่ม Search
ถ้าปีไหนไม่มีข้อสอบก็ค่อยถามเจาะจงเอาครับ แต่ผมว่าน่าจะมีเกือบทุกปีนะ
« Last Edit: April 07, 2009, 07:25:40 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #2 on: April 06, 2009, 10:00:09 PM »

อีกวิธีนึงคือซื้อครับ มันจะมีหนังสือรวมข้อสอบของแต่ละปีๆขายเลย ถ้าหาซื้อไม่ได้ลองเข้ามาดูที่สสวทครับ ห้องเล็กๆตรงข้างๆทางเข้าเรสิเดนซ์มีขายอยู่

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #3 on: April 06, 2009, 10:44:54 PM »

อยากทราบว่าถ้าผมอยากจะได้ข้อสอบ สสวท กับเฉลยวิธีการทำของ ปีเก่าๆจะหาได้ยังไงหรอครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ข้อสอบ สสวท. นี่คือรอบไหนครับ

คือพีพีรวิทย์เคยทำกระทู้รวมข้อสอบปล่ยค่ายเอาไว้ อยู่ที่ไหนสักที่ในบอร์ดนี้ครับ ลองหาๆดูนะครับ
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #4 on: April 06, 2009, 10:59:42 PM »

ในกระทู้ฟิสิกส์โอลิมปิกไทย Thai Physics Olympiad นี่แหละครับ มีครบทุกรอบถ้าผมจำไม่ผิด ย้อนไปถึงพ.ศ.ไหนก็ลองดูเอาตามใจชอบครับ

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
kong24h
neutrino
*

« Reply #5 on: April 07, 2009, 08:26:17 AM »

ข้อสอบ รอบแรกอะครับ คือผมหาข้อสอบได้บางทีละครับแต่บางปีหาเฉลยไม่เจออะครับ
kong24h
neutrino
*

« Reply #6 on: April 07, 2009, 08:35:16 AM »

Posted by: toaster
Insert Quote
อีก วิธีหนึ่งคือซื้อครับ มันจะมีหนังสือรวมข้อสอบของแต่ละปีๆขายเลย ถ้าหาซื้อไม่ได้ลองเข้ามาดูที่สสวทครับ ห้องเล็กๆตรงข้างๆทางเข้าเรสิเดนซ์มีขายอยู่

ที่คุณ toaster บอกว่ามีขายครับ  อยู่ที่ สสวท หลอครับ แล้วเป็นของรอบคัดเลือกเข้าค่ายรอบแรกใช่เปล่าครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 07, 2009, 08:48:24 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #7 on: April 07, 2009, 02:59:37 PM »

Posted by: toaster
Insert Quote
อีก วิธีหนึ่งคือซื้อครับ มันจะมีหนังสือรวมข้อสอบของแต่ละปีๆขายเลย ถ้าหาซื้อไม่ได้ลองเข้ามาดูที่สสวทครับ ห้องเล็กๆตรงข้างๆทางเข้าเรสิเดนซ์มีขายอยู่

ที่คุณ toaster บอกว่ามีขายครับ  อยู่ที่ สสวท หลอครับ แล้วเป็นของรอบคัดเลือกเข้าค่ายรอบแรกใช่เปล่าครับ ขอบคุณครับ

เค้าพิมพ์แยกเล่มครับ ปีละเล่ม ในเล่มนึงก็มีข้อสอบของปีนั้นๆตั้งแต่รอบแรกสุดไปจนถึงIPhO แต่ถ้าซื้อมาดูแค่ข้อสอบรอบแรกไม่คุ้มหรอกครับ ลองทำๆเองแล้วก็ถามพี่ๆในบอร์ดนี้ดีกว่าครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
kong24h
neutrino
*

« Reply #8 on: April 08, 2009, 12:00:35 PM »

...
เค้าพิมพ์แยกเล่มครับ ปีละเล่ม ในเล่มหนึ่งก็มีข้อสอบของปีนั้นๆตั้งแต่รอบแรกสุดไปจนถึงIPhO แต่ถ้าซื้อมาดูแค่ข้อสอบรอบแรกไม่คุ้มหรอกครับ ลองทำๆเองแล้วก็ถามพี่ๆในบอร์ดนี้ดีกว่าครับ

ไม่ทราบว่าเล่นหนึ่งประมาณเท่าไรหลอครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 08, 2009, 12:59:48 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น