ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41238 Posts in 6174 Topics- by 8091 Members - Latest Member: Korn.sd15
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบ สอวน. รอบพิเศษ ประจำปีการศึกษา 2551  (Read 13110 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
siraput
neutrino
*

« Reply #15 on: March 02, 2009, 06:52:55 PM »

ครับ ขอบคุณอาจารย์มากครับ
« Last Edit: March 03, 2009, 10:42:53 PM by siraput » Logged
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #16 on: March 05, 2009, 01:59:38 AM »

อันที่จริงมันก็ไม่ควรที่จะืำทำอย่างนี้ แต่จากข้อมูลหลายๆอย่างทำให้มติในที่ประชุมออกมาเป็นเช่นนี้ พวกผมก็เคยพยายามจะต่อต้าน แต่เวลาผ่านไปก็เห็นว่าเป็นวิธีที่เหมาะสมที่สุดแล้ว อาจจะไม่ยุติธรรม แต่ก็เหมาะสมที่สุดสำหรับสถานการณ์ในตอนนี้
pokemonfunny
neutrino
*

« Reply #17 on: April 04, 2009, 01:24:33 PM »

ถ้าให้คนที่ติดสอวน.รอบพิเศษเป็นผู้แทนศูนย์เลยนี่ยุติธรรมหรือเปล่าครับ  idiot2
มีสถานที่1 กำลังจะทำอย่างนั้นครับ

ไม่ยุติธรรมอย่างมากครับ เพราะไม่ได้ใช้ข้อสอบคัดเลือกเดียวกันกับคนอื่น  เท่าที่รู้พวกที่ติดรอบพิเศษนี่เป็นนักเรียนม.ต้นหลายคน อย่างน้อยก็เป็นพวก Junior Science 5 คนแล้ว  Shocked Shocked Shocked
อย่างน้อยก็ไม่ใช่ผม ตอนแรกไม่ได้ไปสอบรู้สึกเสียดาย แต่จากที่ถามๆ คนอื่นๆที่เข้าค่ายแล้ว รู้สึกโชคดี
ขอบคุณอ. ที่ไม่ให้ผมไปสอบ  smitten
satansanti
neutrino
*

« Reply #18 on: April 05, 2009, 10:51:59 AM »

ผมไม่เข้าใจวิธีคัดเลือกเลยครับ

สมมติศูนย์เตรียมอุดมศึกษา มีนักเรียนรอบพิเศษเข้าค่ายเพิ่ม15คน
แสดงว่า โควตาของค่ายม.5 เพิ่มเป็น 27 คน แบบนี้เลยหรือเปล่าครับ

เพราะมีบางศูนย์(คณิตศาสตร์) คนที่ติดรอบพิเศษมีข่าวแว่วๆ
ว่าไประดับชาติได้เลย (ไม่ได้เข้าค่าย2ซะด้วย)

หรือว่าแต่ละศูนย์ยังได้โควตาเท่าเดิมครับ
เพราะคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยที่จัดระดับชาติ
เขาประเมินว่าศูนย์สามเสนมีนักเรียนมาแข่งขันสามสิบกว่าคน(แทนที่จะเป็น18 uglystupid2)

Huh uglystupid2 Shocked Shocked Shocked
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #19 on: April 05, 2009, 11:14:42 AM »

ผมไม่เข้าใจวิธีคัดเลือกเลยครับ

สมมติศูนย์เตรียมอุดมศึกษา มีนักเรียนรอบพิเศษเข้าค่ายเพิ่ม15คน
แสดงว่า โควตาของค่ายม.5 เพิ่มเป็น 27 คน แบบนี้เลยหรือเปล่าครับ

เพราะมีบางศูนย์(คณิตศาสตร์) คนที่ติดรอบพิเศษมีข่าวแว่วๆ
ว่าไประดับชาติได้เลย (ไม่ได้เข้าค่าย2ซะด้วย)

หรือว่าแต่ละศูนย์ยังได้โควตาเท่าเดิมครับ
เพราะคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยที่จัดระดับชาติ
เขาประเมินว่าศูนย์สามเสนมีนักเรียนมาแข่งขันสามสิบกว่าคน(แทนที่จะเป็น18 uglystupid2)

Huh uglystupid2 Shocked Shocked Shocked

แต่ละศูนย์ใช้หลักเกณฑ์ไม่เหมือนกัน เพราะต่างก็มีความคิดเห็นแตกต่างกันไปตามแต่ละศูนย์  ไม่ต้องไปกังวลหรอก ความยุติธรรมของคนหนึ่งอาจเป็นความไม่ยุติธรรมของอีกคนหนึ่ง  อย่าใช้พื้นฐานความอิจฉาริษยา ความไม่ชอบกัน ในการตัดสินใจก็แล้วกัน  coolsmiley

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to: