ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

39640 Posts in 5816 Topics- by 4427 Members - Latest Member: Jhuuu488
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: สงสัย "ธรรมนูญการแข่งขันฟิสิกส์โอลิมปิก สอวน" ครับ  (Read 2415 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
CmKaN
neutrino
*

« on: February 09, 2009, 05:00:25 PM »

จาก
# 8

ผู้ชนะจะได้รับรางวัลตามระดับคะแนนที่ทำได้ ดังนี้:

ค่าเฉลี่ยของคะแนนรวมจากผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้ดีที่สุดสามคนแรกคิดเป็น 100%
ผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้ 90% หรือมากกว่าได้รับรางวัลดีเยี่ยม
ผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้ตั้งแต่ 78% จนถึงน้อยกว่า 90% ได้รับรางวัลดีมาก
ผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้ตั้งแต่ 65% จนถึงน้อยกว่า 78% ได้รับรางวัลดี
ผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้ตั้งแต่ 50% จนถึงน้อยกว่า 65% ได้รับรางวัลชมเชย
ผู้แข่งขันที่ทำคะแนนได้น้อยกว่า 50% จะได้รับหนังสือรับรองการเข้าร่วมการแข่งขัน
คะแนนตามที่กล่าวข้างต้นที่เป็น 90%, 78%, 65% และ 50% ให้คำนวณโดยการปัดเศษทิ้งเพื่อให้ได้จำนวนเต็มค่าน้อยกว่าที่ใกล้เคียงค่าเดิมที่สุด ผู้แข่งขันที่ได้คะแนนรวมสูงสุด จะได้รับรางวัลพิเศษ ศูนย์เจ้าภาพสามารถให้รางวัลพิเศษอื่นได้ตามที่เห็นสมควร

สงสัยครับว่า เกณฑ์การให้รางวัลคือให้รางวัลคนที่ทำคะแนนในการสอบได้ตามเปอร์เซนต์ที่กำหนดให้
หรือว่าเรียงตามลำดับคะแนนครับ icon adore (เข้าใจคำถามหรือเปล่าครับ buck2)

ปล.ถ้าตามคะแนนที่ได้ก็แสดงว่าอาจจะมีโอกาศที่คนจะได้รางงัลดีเยี่ยมทุกคนใช่รึเปล่าครับ  idiot2??

ขอบคุณครับ Smiley

Link http://www.posn.or.th/index.php?option=com_content&task=view&id=61&Itemid=149
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: February 09, 2009, 05:32:58 PM »

...

สงสัยครับว่า เกณฑ์การให้รางวัลคือให้รางวัลคนที่ทำคะแนนในการสอบได้ตามเปอร์เซนต์ที่กำหนดให้
หรือว่าเรียงตามลำดับคะแนนครับ icon adore (เข้าใจคำถามหรือเปล่าครับ buck2)

ปล.ถ้าตามคะแนนที่ได้ก็แสดงว่าอาจจะมีโอกาศที่คนจะได้รางงัลดีเยี่ยมทุกคนใช่รึเปล่าครับ  idiot2??

ขอบคุณครับ Smiley

Link http://www.posn.or.th/index.php?option=com_content&task=view&id=61&Itemid=149

ตามเกณฑ์ที่กำหนดในธรรมนูญ  ถ้าเก่งกันทุกคน ก็มีโอกาสได้รางวัลดีเยี่ยมทุกคน แต่ไม่เคยเป็นเช่นนั้นเลย  Grin

CmKaN
neutrino
*

« Reply #2 on: February 10, 2009, 08:31:12 PM »

เข้าใจแล้วครับ  Smiley ขอบคุณครับ icon adore

ปล.ตอนแรกนึกว่าเกณฑ์การให้จะเหมือนกันทุกวิชา  Cool
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น