ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5789 Members - Latest Member: cas.moodang-tvfxq
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระอ.ปิยพงษ์เล่นปิงปองด้วยเหรอครับ..
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: อ.ปิยพงษ์เล่นปิงปองด้วยเหรอครับ..  (Read 4094 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
bitbit
neutrino
*

« on: February 03, 2009, 07:35:09 AM »

จาก http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php?Itemid=114&topic=2454.0
ผมเดาว่าอาจารย์ต้องเล่นระดับโปรแน่นอน เพราะส่วนมากถ้าเล่นธรรมดา ก็ซื้อพวกไม้สำเร็จรูป ไม่มีเปลี่ยนยางกัน
แล้วตอนนี้อาจารย์ใช้ไม้+ยาง รุ่นไหนอยู่เหรอครับ ส่วนผมใช้ไม้เปล่าแบบปรับน้ำหนักของ butterfly แต่มาใช้แล้วรู้สึกไม่คุ้มเลยแฮะ
ปรับน้ำหนักนี่ ส่วนยางด้าน forehand ก็ bryce ส่วน backhand ก็ sriver g2  แต่ถ้าย้อนเวลากลับไปได้หรือมีโอกาสได้เปลี่ยนไม้
ใหม่เลยผมจะเอาแบบนี้ครับ ไม้เปล่า hurricane king ยาง forehand hurricane 2 หรือ 3 (รุ่นใหม่) backhand bryce speed(รุ่นใหม่)
แต่ผมเล่นไม้จีนนะครับ ตบ fore มันดี แต่ผมอยากตี reverse backhand แบบ Wang Hao เป็นครับ
ตอนนี้ผมเพิ่งผ่าน สอวน. ค่ายแรกเองครับ ถ้ามีโอกาสผ่านเข้าไปถึง สสวท. จะไปขอวิชา Topspin จากอาจารย์นะครับ  2funny
« Last Edit: March 01, 2010, 10:10:25 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: February 03, 2009, 08:14:27 AM »

จาก http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php?Itemid=114&topic=2454.0
ผมเดาว่าอาจารย์ต้องเล่นระดับโปรแน่นอน เพราะส่วนมากถ้าเล่นธรรมดา ก็ซื้อพวกไม้สำเร็จรูป ไม่มีเปลี่ยนยางกัน
แล้วตอนนี้อาจารย์ใช้ไม้+ยาง รุ่นไหนอยู่เหรอครับ ส่วนผมใช้ไม้เปล่าแบบปรับน้ำหนักของ butterfly แต่มาใช้แล้วรู้สึกไม่คุ้มเลยแฮะ
ปรับน้ำหนักนี่ ส่วนยางด้าน forehand ก็ bryce ส่วน backhand ก็ sriver g2  แต่ถ้าย้อนเวลากลับไปได้หรือมีโอกาสได้เปลี่ยนไม้
ใหม่เลยผมจะเอาแบบนี้ครับ ไม้เปล่า hurricane king ยาง forehand hurricane 2 หรือ 3 (รุ่นใหม่) backhand bryce speed(รุ่นใหม่)
แต่ผมเล่นไม้จีนนะครับ ตบ fore มันดี แต่ผมอยากตี reverse backhand แบบ Wang Hao เป็นครับ
ตอนนี้ผมเพิ่งผ่าน สอวน. ค่ายแรกเองครับ ถ้ามีโอกาสผ่านเข้าไปถึง สสวท. จะไปขอวิชา Topspin จากอาจารย์นะครับ  2funny

ถ้ามีโอกาส ก็มาตีที่ทำงานผมได้เลย กำลังหาคนออกกำลังกายด้วย ไม่ต้องรอเข้าถึงสสวท.หรอก   อนาคตมันไม่แน่นอน  Grin
« Last Edit: March 01, 2010, 10:09:32 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #2 on: February 06, 2009, 01:08:20 PM »

เหอๆๆๆ ผมก็เล่นปิงปองเหมือนกัน อยากเล่นกับอาจารย์ด้วยครับ  smitten smitten

Bitbit ใช้ของแพงมากๆเลยคับ ยาง bryce แผ่นนึงนี่ราคาแทบจะเท่าไม้ของผมเลย  2funny
toynoobza
neutrino
*

« Reply #3 on: April 23, 2012, 11:41:42 AM »

สวัสดีครับ  Smiley ผมชอบปิงปองมากเลยครับ ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆนะครับ  uglystupid2

Tawuncn
neutrino
*

« Reply #4 on: April 23, 2012, 04:24:38 PM »

เป็นกำลังใจให้อาจารย์ครับ

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น