มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41056 Posts in 6102 Topics- by 6197 Members - Latest Member: Karnball
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันวิทยาศาสตร์โอลิมปิกรุ่นเยาว์ 2010 ที่ Abuja, Nigeria  (Read 33290 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FK
neutrino
*

.......

« Reply #120 on: January 18, 2011, 06:21:45 PM »

ข่าวดี

หลังจากได้เขียนจดหมายไปประท้วงผลการแข่งขันหลายฉบับ ทางเจ้าภาพไนจีเรียได้ทบทวนคะแนนที่ใช้ในการตัดสินเหรียญรางวัลใหม่
ผลก็คือไทยได้ 2 เหรียญทอง
นอกจากภูรินทร์แล้ว กรวัฒน์ยังได้เหรียญทองอีกคนหนึ่งด้วย คะแนนสองคนนี้ต่างกันแค่ 0.07 คะแนนเท่านั้น  Grin

ยินดีกับคุณ bla bla bla นะครับ คงต้องเปลี่ยนข่าวกันใหญ่  Grin

แล้วคนอื่นผลเหมือนเดิมไหมครับ smitten

ปล. ทางเจ้าภาพจะยึดเหรียญเงินจากเจมส์มั้ยนี่ครับ 555+  แล้วให้ทองแทน
« Last Edit: January 18, 2011, 06:28:06 PM by FK » Logged

คนแรกที่ควรได้รับการศึกษาคือผู้ให้การศึกษา
chan
neutrino
*

« Reply #121 on: January 18, 2011, 08:49:18 PM »

ยินดีกับน้องเจมส์ด้วยครับ  Smiley
bla bla bla
neutrino
*

« Reply #122 on: January 18, 2011, 08:51:28 PM »

ขอบคุณอ.ปิยพงษ์มากๆ ครับ ที่อุตส่าห์ช่วยผมให้ได้เหรียญทอง icon adore icon adore
ขอบคุณครับ  smitten
LaNteRn
neutrino
*

« Reply #123 on: January 19, 2011, 10:58:17 PM »

แล้วผลคนอื่นเป็นยังไงบ้างครับ
รบกวอาจารย์ช่วยมาโพสต์ตอบให้ด้วยนะคร
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #124 on: January 20, 2011, 05:45:44 AM »

แล้วผลคนอื่นเป็นยังไงบ้างครับ
รบกวอาจารย์ช่วยมาโพสต์ตอบให้ด้วยนะคร

เท่าที่รู้มีฮังการี อินเดีย ไทย อาจจะอิหร่านด้วยที่มีปัญหาผิดพลาดเรื่องคะแนนที่ใช้ในการให้เหรียญรางวัล
สำหรับไทย เมื่อแก้ไขให้ถูกต้องแล้วมีคนเดียวที่เหรียญรางวัลเปลี่ยนสถานะจากเงินเป็นทอง
จริง ๆ เรื่องพวกนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร แต่ที่ประท้วงไปเพราะอยากให้เขาทำอะไรให้ถูกต้องเท่านั้น

ให้เรียนอะไรเพราะรักที่จะเรียนรู้ ไม่ใช่เพราะอยากแข่งขันเอาชนะคนอื่น ความสุขที่ได้จากการเอาชนะคนอื่นเป็นความสุขจอมปลอม มันมีผลข้างเคียงร้ายแรงตามมาต่อตัวเราและผู้อื่นที่อาจจะยังไม่ตระหนัก  ดูผิวเผินแล้วอาจคิดว่ามันช่วยพัฒนาให้โลกเจริญ แต่มันเป็นการเจริญแค่วัตถุ

เหรียญรางวัลมีเอาไว้หลอกพวกนักข่าว นักการเมือง ให้ช่วยประชาสัมพันธ์และสนับสนุน อย่าไปหลงตาม  Shocked

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น