ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Down
Print
Author Topic: การแข่งขันวิทยาศาสตร์โอลิมปิกรุ่นเยาว์ระดับประเทศ IJSO 2008 ที่เกาหลี  (Read 59243 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« on: December 06, 2008, 06:03:51 PM »

การแข่งขันวิทยาศาสตร์โอลิมปิกรุ่นเยาว์ระดับประเทศ IJSO 2008 ที่เกาหลี

ผู้แทนประเทศไทยออกเดินทางว้นอาทิตย์ที่ 7 ธันวาคม 2551 ด้วยสายการบินไทย เที่ยวบินที่ TG 654 เวลา 11.40 น.
กลับวันอังคารที่ 16 ธันวาคม 2551 ด้วยสายการบินไทย เที่ยวบินที่ TG 651 ถึงสุวรรณภูมิ หลังเที่ยงวัน 12.35 น.

เว็บไซต์ของการแข่งขันอยู่ที่ http://www.ijso.or.kr/Eng2/index.html

Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #1 on: December 06, 2008, 08:31:58 PM »

เป็นกำลังใจให้น้องๆทุกคนนะครับ  Smiley
ขอให้โชคดีในการสอบ และไม่ต้องเครียดมากเพราะเครียดไปก็เท่านั้น
ทำให้เต็มที่ อาจารย์จะได้ไม่เหนื่อยกันมาก

สอบเสร็จแล้วก็เที่ยวให้เต็มที่ เกาหลีสาวๆสวยนะครับ  Grin

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
AYB
neutrino
*

« Reply #2 on: December 06, 2008, 09:30:22 PM »

สู้ๆ ครับน้องๆ เต็มที่
โชคดีกับการสอบ และสนุกกับการสอบด้วยครับ
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #3 on: December 06, 2008, 09:38:06 PM »

ขอให้สนุกและประสบความสำเร็จในแดนกิมจิครับ  Wink

ถ้ามีเห็นอะไรก็ตามที่มันเขียนว่า So Nyeo Shi Dae หรือ Girls' Generation ก็ซื้อติดไม้ติดมือมาฝากผมด้วยนะครับ จะขอบคุณอย่างมากเลยครับ  laugh

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
SuperHelper

« Reply #4 on: December 07, 2008, 06:59:58 AM »

ขอให้สนุกและประสบความสำเร็จในแดนกิมจิครับ  Wink

ถ้ามีเห็นอะไรก็ตามที่มันเขียนว่า So Nyeo Shi Dae ... ก็ซื้อติดไม้ติดมือมาฝากผมด้วยนะครับ จะขอบคุณอย่างมากเลยครับ  laugh

"โซเหนียว ชี้เด่" นี่นะ น้อง ๆ คงไม่กล้าซื้อหรอก   Shocked

tip
neutrino
*

« Reply #5 on: December 07, 2008, 01:31:06 PM »

ถ้ามีเห็นอะไรก็ตามที่มันเขียนว่า So Nyeo Shi Dae ... ก็ซื้อติดไม้ติดมือมาฝากผมด้วยนะครับ จะขอบคุณอย่างมากเลยครับ  laugh

"โซเหนียว ชี้เด่" นี่นะ น้อง ๆ คงไม่กล้าซื้อหรอก   Shocked
2funny 2funny 2funny ชอบมากครับ "โซเหนียว ชี้เด่"
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #6 on: December 07, 2008, 05:03:48 PM »

โซนยอชีแดครับอาจารย์  buck2

น้องๆซื้อพวกของเล็กๆน้อยๆของ"So Nyeo Shi Dae"มาฝากด้วยนะครับ ^ ^ สาวๆในวง"โซ นยอ ชี แด"น่ารักทุกคนครับ น้องๆเห็นแล้วจะติดใจ  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Thanakorn
neutrino
*

« Reply #7 on: December 07, 2008, 05:05:09 PM »

สู้ๆทุกคนนะครับ  เป็นกำลังใจให้ทั้งเพื่อนๆพี่ๆ โดยเฉพาะเพื่อนๆ Grin Grin เอาเหรียญมาฝากคนที่ไม่ได้ไปปีนี้ด้วยนะ
watcharawit
neutrino
*

« Reply #8 on: December 07, 2008, 07:22:46 PM »

อาจารย์คะ  ธงที่จะใชัในพิธีเปิด  อยุ่กับวัชรวิทย์คะ
MONKEIPHILIC
Personal
neutrino
*

Monkeiphilic

« Reply #9 on: December 07, 2008, 08:56:39 PM »

ขณะนี้คณะนักเรียนตัวแทนประเทศไทยและอาจารย์ไปถึงประเทศเกาหลีเรียบร้อยแล้ว ด้วยความปลอดภัย
ท่านผู้ปกครองของน้องๆไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ

Miss 12:))
S.S.
neutrino
*

« Reply #10 on: December 07, 2008, 09:10:00 PM »

เป็นกำลังใจให้กับทุกคนครับ นำเหรียญกลับมาทุกๆคนเลยนะครับ  smitten
dd
neutrino
*

Moral is better than Laws

« Reply #11 on: December 08, 2008, 09:59:07 AM »

เป็นกำลังใจให้น้องๆด้วยด้วย
สนุกกับการสอบนะครับ
 haeng un ! great

As a statesman thinks he is belong to the country ,the politician thinks the country is belong to him.
SuperHelper

« Reply #12 on: December 08, 2008, 12:38:35 PM »

The temperature is about 3 degree Celcius. eforeSo it is not that bad.
We just finished our lunch after the opening ceremony. The students will have free time but the leader will start discussion of the test paper (objective test) in about half an hour. We expect that the discussion will last until late evening. After that we will translate it into Thai. We hope that we can finish it before tomorrow morning.  buck2

I am sorry I cannot type in Thai now because I am using free internet in the lobby. The keyboard layouts are in English and Korean.

Also the mobile phones brought from Thailand are no good here. They use different system from Thailand. I have to rent a telephone at the airport. The number is 010 6884 0841. The country code fro Korea is 82. I don't know what numbers you have to dial before that for international cll from Thailand. Also I am not sure if you have to dial 0 in the 010 or not.

Bye for now...

SuperHelper

« Reply #13 on: December 08, 2008, 12:48:23 PM »

Also the mobile phones brought from Thailand are no good here. They use different system from Thailand. I have to rent a telephone at the airport. The number is 010 6884 0841. The country code fro Korea is 82. I don't know what numbers you have to dial before that for international cll from Thailand. Also I am not sure if you have to dial 0 in the 010 or not.

I just found out that you don't have to press 0 in the 010 of the phone number.
So press something for international call (please find out fromoperator in Thailand) + 82 and then 10 6884 0841 if you want to call me. 

dd
neutrino
*

Moral is better than Laws

« Reply #14 on: December 08, 2008, 03:25:27 PM »

ดูแล้ว อากาศหนาว
รักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

As a statesman thinks he is belong to the country ,the politician thinks the country is belong to him.
Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น