ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40802 Posts in 6022 Topics- by 5956 Members - Latest Member: peterpan03
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เรื่องของ อินทิเกรต  (Read 5284 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mickpass
neutrino
*

« on: November 16, 2008, 08:06:28 PM »

คือผมมีข้อสงสัยว่าเวลาเราอินทิเกรต เราจะเอาคำตอบมาบวกค่าคงที่ตอนไหนครับ idiot2 idiot2 idiot2
บางทีผมก็เห็นมันบวกC บางทีก็ไม่บวกครับ

icon adore icon adore icon adoreขอให้ผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ icon adore icon adore icon adore
« Last Edit: November 16, 2008, 08:13:14 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #1 on: November 16, 2008, 08:12:14 PM »

คือผมมีข้อสงสัยว่าเวลาเราอินทิเกรต เราจะเอาคำตอบมาบวกค่าคงที่ตอนไหนครับ idiot2 idiot2 idiot2
บางทีผมก็เห็นมันบวกC บางทีก็ไม่บวกครับ

icon adore icon adore icon adoreขอให้ผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ icon adore icon adore icon adore
ค่าคงที่ที่ยังไม่กำหนดค่า (Arbitrary constant) มันโผล่มาตลอดแหละครับ ตราบใดที่เราไม่ได้จำกัดเขตการอินทิเกรต หรือใส่เงื่อนไขต่างๆเข้าไป  Smiley
« Last Edit: November 16, 2008, 08:13:52 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
mickpass
neutrino
*

« Reply #2 on: November 16, 2008, 08:17:11 PM »

ค่าคงที่ที่ยังไม่กำหนดค่า (Arbitrary constant) มันโผล่มาตลอดแหละครับ ตราบใดที่เราไม่ได้จำกัดเขตการอินทิเกรต หรือใส่เงื่อนไขต่างๆเข้าไป  Smiley

ขอบคุณครับพี่Great
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น