ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40808 Posts in 6024 Topics- by 5968 Members - Latest Member: bria
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: 7 ตุลา 2551  (Read 5468 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: October 19, 2008, 04:33:35 PM »

ตำรวจฆ่าประชาชน

ผมมีสำเนา บอกที่อยู่มาแล้วจะจัดส่งไปให้ครับ

.357, MP5 , ลูกระเบิด, แก๊สน้ำตา, ลูกซอง,นิ้วเท้า , ขาขาด, สมองติดกิ่งต้นไม้, ฟัน, การยิงเลียดพื้น

มันคิดว่าเดินแล้วยิงกล้องจะจับภาพไม่ได้ เดี๋ยวนี้เขาใช้ภาพเคลื่อนไหวนะน้อง

แก๊สน้ำตามันไม่ดังตูม แล้วก็ไม่ระเบิดครับ ที่ระเบิดคือ M79 ยืนยันแล้ว ถ้าคุณไม่ถูกปิดหูปิดตานะ
ระเบิดที่ขว้างก็เห็นๆ อยู่ว่าฉีกล้อยางได้ คิดว่าเป็นระเบิดสงครามที่ใส่แก๊สพิษ และกระสุนปืน

MP5 คือคนที่เดินไปเก็บปืน .357 มองดีๆ จะเห็นครับ

ผมไม่เก็บภาพมาแปะเว็บนะครับ รุนแรงเกินไป

« Last Edit: October 19, 2008, 04:49:21 PM by Foggy_Ritchy » Logged

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
FogRit
SuperHelper

« Reply #1 on: October 22, 2008, 10:21:06 PM »

ขอนำด้วยคำสอนของ อ.ปิยพงษ์ครับ

กาลามสูตร ฉบับดัดแปลงนิดหน่อย  Grin

อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อตามที่ฟัง ๆ กันมา
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อตามที่ทำต่อ ๆ กันมา
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อตามคำเล่าลือ
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อโดยอ้างตำรา
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อโดยนึกเดา
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อโดยคาดคะเนเอา
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อโดยนึกคิดตามแนวเหตุผล
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อเพราะถูก/ไม่ถูกกับทฤษฎีของตน
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อเพราะมีรูปลักษณ์ที่ควรเชื่อ/ไม่น่าเชื่อได้
อย่าเพิ่งเชื่อ/ไม่เชื่อเพราะผู้พูดเป็นครูบาอาจารย์ของตน

อย่าเพิ่งไม่เชื่อเพราะผู้พูดเป็นคนที่เราไม่ชอบ   Grin

ไม่ชอบผมก็ไม่เป็นไร แต่ขอให้ลด "อัตตา" และเปิดใจดูหน่อยด้วยใจเป็นกลางและตั้งข้อสงสัย
ในที่นี้มีแต่คนไทยเหมือนกัน อย่าดูถูก ดูแคลนกัน (ถึงจะใช้ host ผมก็ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับผม)

http://www.uthaisak.net/October7.pdf

ฉบับกระดาษ

ไตร่ตรองดูนะครับ ว่าสมควรแก่เหตุหรือเปล่า เพื่อเข้าไปทำพิธีฯ

กลับทำให้ประชาชนกลายเป็นศพ

ข่าวอื่นๆ ต่อจากนี้เช่น งานศพมีผู้ใหญ่เข้าร่วมและกล่าวอย่างไร ผมไม่นำเสนอครับ

*ประชาชน = พลเรือนมือเปล่า + มือตบ

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #2 on: October 23, 2008, 01:10:36 AM »

เหยียบกันขาขาด bang head bang head

ขาดแบบฉีก  Shocked Shocked

มาเหยียบให้ดูหน่อยสิ ว่าขาดได้ยังไง  knuppel2 tickedoff
void
neutrino
*

สรรพสิ่งล้วนว่างเปล่า ทุกคนอยู่ในโลกของการหลอกลวง

« Reply #3 on: October 28, 2008, 12:51:46 PM »

นักการเมืองซื้อเสียง หาประโยชน์เข้าตัว
นักวิชาการ, ตำรวจขายตัว สูญเสียคุณค่าของความเป็นคน

สิ่งเหล่านี้ยังพอเข้าใจได้ เพราะว่าพวกนี้มีผลประโยชน์โดยตรง

แต่สิ่งที่ไม่เข้าใจคือ ทำไมประชาชนถึงปิดหู ปิดตาตัวเอง ไม่ยอมรับรู้อะไรเลย
ไม่ใช่แค่ชาวบ้านนะครับ แต่รวมถึงผู้มีการศึกษาทั้งหลายในรั้วมหาวิทยาลัยด้วย

ใครเข้าใจช่วยบอกที

ปล. ได้ยินคนออกมาชี้แจงว่า สาเหตุที่ตำรวจต้องยิงแก๊สน้ำตาในแนวระดับแทนที่จะยิงขึ้นฟ้าแล้วให้แก๊สน้ำตาตกลงมาเองเพราะว่าวันนั้นไม่มีลม
ผมพึ่งรู้วันนี้แหละว่าการเคลื่อนที่แบบโปรเจกไทล์มันต้องมีลมด้วย!!!

FogRit
SuperHelper

« Reply #4 on: October 30, 2008, 11:57:30 PM »

มีข้อสังเกตนึงที่อึดอัดมานานแล้ว

ว่า ทำไมพวกเป็นกลาง พวกริบบิ้นขาว หายหัวไปไหนตอนพี่น้องพันธมิตรโดนยิง ระดมใส่ขนาดนี้

และทำไมในบอร์ดที่มีการศึกษาและคนที่รักสถาบันและรับใช้เบื้องใกล้ชิดเบื้องบนยังมีพวกแตกแถวออกมา

ผมเป็นกลางๆ ?? แปลกใจมากเพราะคุณเรียกร้องไม่ต่างไปจากผมเลยซักบรรทัดนึง แต่กลับพฤติกรรมของคุณไม่ต่างอะไรกับ การออกมาห้ามคนที่จะช่วยผู้หญิงขณะถูกทำร้าย โดยบอกว่า "ตัดสินใจให้ดีๆ ก่อนลงมือช่วย อยู่เป็นกลางดีกว่า blah ๆๆๆๆๆๆ " อ้าว กว่าจะเคลื่อนตัว โจรเสร็จกิจไปแล้วมั้ง ? อย่างนี้ผมถือว่าคุณเป็นฝ่ายสนับสนุนเขานะครับ

พวกเป็นกลาง ตอบผมทีสิว่าเป็นกลางอยู่หรือเปล่า ครับ จะได้รู้กันไปเลยว่า ฝั่งผมกับฝั่งคุณ ณ วันนี้ถ้าคุณเรียกร้องธรรมธิปไตย และการเมืองใหม่โดยไม่ช่วยกันลงมือกระทำอะไรเลย มันง่ายที่จะพิมพ์พูด มันง่ายที่จะแสดงออก แต่มันไม่ง่ายเลยที่จะพาร่างไปร่วมและแสดงออกประชาธิปไตยทางตรง

ความเป็นธรรม ที่คุณเรียกร้องคืออะไร มันมาจากพื้นฐานความดีและความชั่วไม่ใช่หรือ แล้วคุณเรียกร้องให้เกิดโดยที่คุณ

ตัดสินแยกแยะไม่ออก แล้วจะเรียกร้องอะไร ?

สิ่งที่ผมเสนอว่า ชั่วคือทำให้ผู้อื่นเป็นทุกข์ นั้น อาศัยพยานแวดล้อมและสังคมในการตัดสินครับ ซึ่งต้องเป็นสังคมอย่างที่คุณเรียกร้อง ว่าไม่ปิดบัง ไม่บิดเบือน

ในยุคสมัยนึง ในสถาบันกษัตริย์ (ไม่เจาะจงว่าชาติใดนะครับ) มีระบบการสืบสันดานแบบวรรณะ ทำให้เกิดการวิปริตทางพันธุกรรม แต่สังคมสมัยนั้นถือว่านั่นคือความดี ก็ดีไปสิผมก็ไม่ว่าอะไร แล้วอะไรที่มันค้าน มันต้านต่อสังคมก็มีอันต้องค่อยๆ ละลายหายไปเอง ซึ่งก็หายไปแล้วจากสังคมปัจจุบันที่เจริญแล้ว

ขณะนี้มันไม่ใช่ปัญหาทางการเมืองแล้วครับ และไม่มีใครไปปะทะกับคุณ เรามือเปล่าจะเอาอะไรไปปะทะ
สื่อไม่เป็นกลางเลย บิดเบือนและใช้ศัพท์ที่เป็นอคติ

ถ้าคุณต้องเป็นกลางเพราะภาวะจำยอมด้วยสังคมแวดล้อมคุณผมก็เห็นใจครับ ผมก็ขอความเห็นใจว่าอย่าโจมตีพันธมิตรและอย่าเสนอความเห็นให้ผู้อื่นไขว้เขวโดยอ้างความเห็นกลางครับ
ขอความเห็นใจ

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น