ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41244 Posts in 6175 Topics- by 8110 Members - Latest Member: Vigarnda
Pages: 1 2 »   Go Down
Print
Author Topic: คนที่ควรมาเรียนต่อที่อเมริกา  (Read 24653 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ggnr
neutrino
*

« on: October 19, 2008, 03:05:29 AM »

ค่อย ๆ โพสเช่นเดิม จะค่อย ๆ ทยอยถ่ายรูปมา
คือว่าหลังจากเรามาอยู่โรงเรียน Western Reserve Academy ซักพักอะ เราก็เห็นว่ามีหลายคนที่ถ้ามาอเมริกาน่าจะมีความสุขอะ
ggnr
neutrino
*

« Reply #1 on: October 19, 2008, 03:13:30 AM »

คนแรกเลย "เกรท"
คือว่าที่อเมริกามีเด็กเกาหลีเรียนอยู่มากมาย เราได้รูมเมทเป็นเด็กเกาหลีหมดเลยอะ แล้วพวกมันก็แนะนำผู้หญิงเกาหลีให้เรารู้จักมากมาย

เราว่าถ้าเกรทมาอะ ไม่ว่าโรงเรียนไหน เกรทก็ได้ภรรยาเป็นคนเกาหลีแน่ๆ บางโรงเรียนขึ้นชื่อว่าเด็กเกาหลีสวยอะ (ไม่ใช่ รร เรา)
เราจะพยายามถ่ายรูปผู้หญิงเกาหลีมานะ

รูปนี้คือรูมเมทเรา
ggnr
neutrino
*

« Reply #2 on: October 19, 2008, 03:28:59 AM »

ต่อไปคือตุงกะโพ

ถ้าอยากมาเรียนต่างประเทศ อเมริกาน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีอะ
ค่าโทรศัพท์จากอเมริกาถูกอะ มีบางเวปแจกโทรฟรี ตอนนี้เราใช้แบบนาทีละ 1 เซนต์อะ แต่มันหัก 2 เหรียญทุก ๆ 2 สัปดาห์
รู้สึกว่าค่าโทรศัพท์จะถูกกว่าประเทศอื่นๆ มาก

บางโรงเรียนมีโทรศัพท์อยู่ในห้องนอนเลย เช่น Brewster แต่โรงเรียนเรามีโทรศัพท์อยู่หน้าห้องน้ำในหออะ
เราคุยกับแม่ทีนึงเป็นชั่วโมงเลย นั่งกับพื้นเลย (พื้นปูพรมด้วย)
ggnr
neutrino
*

« Reply #3 on: October 19, 2008, 03:31:22 AM »

อันนี้ไม่บอกว่าเป็นของใคร บรรยายด้วยภาพ รูมเมทเราเอง
« Last Edit: October 19, 2008, 03:33:40 AM by ggnr » Logged
ggnr
neutrino
*

« Reply #4 on: October 19, 2008, 03:40:37 AM »

เดี๋ยวจะค่อย ๆ ถ่ายรูปมาต่อ
ได้ข่าวว่ามีคนอยากเข้า Princeton ปะ มหาวิทยาลัยนี้รู้สีกว่ารับ TOEFL 110 ขึ้นไปอะ
phys_pucca
Administrator
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #5 on: October 19, 2008, 07:51:38 AM »

สวัสดีครับน้อง อยู่ใกล้ๆนี่เอง พี่อยู่ Cleveland ครับ  coolsmiley

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #6 on: October 19, 2008, 12:12:46 PM »

งั้นทำไมพี่เอริธไม่เรียนนิติฯล่ะครับ  2funny
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #7 on: October 19, 2008, 12:24:23 PM »

คนแรกเลย "เกรท"
คือว่าที่อเมริกามีเด็กเกาหลีเรียนอยู่มากมาย เราได้รูมเมทเป็นเด็กเกาหลีหมดเลยอะ แล้วพวกมันก็แนะนำผู้หญิงเกาหลีให้เรารู้จักมากมาย

เราว่าถ้าเกรทมาอะ ไม่ว่าโรงเรียนไหน เกรทก็ได้ภรรยาเป็นคนเกาหลีแน่ๆ บางโรงเรียนขึ้นชื่อว่าเด็กเกาหลีสวยอะ (ไม่ใช่ รร เรา)
เราจะพยายามถ่ายรูปผู้หญิงเกาหลีมานะ

รูปนี้คือรูมเมทเรา
แบบนี้ต้องไปอเมริกาแน่นอน  Grin แต่อยากได้รูมเมทเป็นผู้หญิงเกาหลีมากกว่า  2funny (มันจะได้ไหมหนอ  uglystupid2)

ว่าแต่ U ไหนที่สาวเกาหลีสวยๆอยู่เยอะล่ะครับนี่  Grin อยากให้อยู่แถวๆ Massachusetts จังเลย  laugh (มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจอย่างมาก  2funny)

แต่ถึงไม่มีก็ไม่ส่งผลมาก เพราะยังไงก็ต้องบินไปหาที่เกาหลีอยู่ดี  smitten

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
psaipetc
SuperHelper

kostuff.blogspot.com

« Reply #8 on: October 19, 2008, 05:56:03 PM »

แบบนี้ต้องไปอเมริกาแน่นอน  Grin แต่อยากได้รูมเมทเป็นผู้หญิงเกาหลีมากกว่า  2funny (มันจะได้ไหมหนอ  uglystupid2)

ว่าแต่ U ไหนที่สาวเกาหลีสวยๆอยู่เยอะล่ะครับนี่  Grin อยากให้อยู่แถวๆ Massachusetts จังเลย  laugh (มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจอย่างมาก  2funny)

แต่ถึงไม่มีก็ไม่ส่งผลมาก เพราะยังไงก็ต้องบินไปหาที่เกาหลีอยู่ดี  smitten
2funny
คนสวยทุกเชื้อชาติมีไม่มากนะครับคุณ Great
อย่าตั้งความหวังมากนัก  Grin

Life Lessons (related to science anyway):
http://www.guardian.co.uk/print/0,3858,5164417-111414,00.html
Great
SuperHelper

« Reply #9 on: October 19, 2008, 06:33:15 PM »

...
 2funny
คนสวยทุกเชื้อชาติมีไม่มากนะครับคุณ Great
อย่าตั้งความหวังมากนัก  Grin
ครับอาจารย์ buck2
อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอนครับ รสนิยมของผมอาจเปลี่ยนแปลงได้เมื่อเวลาผ่านไป แต่ถ้าเอา ณ ปัจจุบัน ผมติดเกาหลีฟีเวอร์ครับ  Grin

ปล. SaiJai.tv นี่อยู่เครือเดียวกับ SaiJai.net ที่โหลดโปรแกรมตั้งเวลาคอมหรือปล่าวครับอาจารย์ (พอดีผมเห็นโฆษณาในโทรทัศน์แล้วรู้สึกคุ้นๆครับ Smiley)

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Great
SuperHelper

« Reply #10 on: October 19, 2008, 06:34:59 PM »

อันนี้ไม่บอกว่าเป็นของใคร บรรยายด้วยภาพ รูมเมทเราเอง
เพิ่งสังเกตเห็นครับ Shocked

ของใครล่ะภาพนี้  2funny

psaipetc
SuperHelper

kostuff.blogspot.com

« Reply #11 on: October 19, 2008, 09:28:25 PM »

ปล. SaiJai.tv นี่อยู่เครือเดียวกับ SaiJai.net ที่โหลดโปรแกรมตั้งเวลาคอมหรือปล่าวครับอาจารย์ (พอดีผมเห็นโฆษณาในโทรทัศน์แล้วรู้สึกคุ้นๆครับ Smiley)

ครับเป็นเครือเดียวกันครับ แต่ SaiJai.tv ไม่สำเร็จเสียที เลยยังไม่ได้นำขึ้น ได้แต่มีคลิปตัวอย่างใส่ใว้ในYouTube ไปพลางๆก่อน  Smiley

Life Lessons (related to science anyway):
http://www.guardian.co.uk/print/0,3858,5164417-111414,00.html
ggnr
neutrino
*

« Reply #12 on: October 24, 2008, 02:35:36 AM »

มหาลัยส่วนใหญ่อะที่เป็นหอรวมชายหญิง เกรซหารูมเมทผู้หญิงเกาหลีเลยก็ได้ บางมหาลัยมีแต่หอหญิงล้วนกะหอรวม (คือเกรซต้องอยู่รวมแน่ ๆ อะ)
คือขนาดโรงเรียนที่เราเรียนอยู่ผู้หญิงเกาหลีไม่ใช่ของขี้นชื่อ แต่ก็มีคนดูดีหลายคนอะ
ggnr
neutrino
*

« Reply #13 on: October 24, 2008, 02:40:33 AM »

สวัสดีครับน้อง อยู่ใกล้ๆนี่เอง พี่อยู่ Cleveland ครับ  coolsmiley

พี่เรียนอยู่เคสปะคับ พี่ชื่ออะไรอะครับ เผื่อจะไปเยี่ยมเยียน จริง ๆ ผมไป  Cleveland มา ๒ ครั้งละ ครั้งแรกคือสนามบิน กะอีกครั้งโรงเรียนพาไปดูละครที่ Cleveland Play House
phys_pucca
Administrator
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #14 on: October 24, 2008, 04:30:43 AM »

พี่เรียนอยู่เคสปะคับ พี่ชื่ออะไรครับ เผื่อจะไปเยี่ยมเยียน จริง ๆ ผมไป  Cleveland มา ๒ ครั้งละ ครั้งแรกคือสนามบิน กะอีกครั้งโรงเรียนพาไปดูละครที่ Cleveland Play House

ครับเรียนที่เคสครับ ชื่อพี่ตั้ม มาแล้วก็โทรมาหาก็ได้ครับ สองหนึ่งหก แปดสองห้า ห้าสามหนึ่งเจ็ด แต่ว่าพี่ไม่มีรถนะ อิอิ เงินยังไม่พอซื้อครับ Cheesy
ที่นี่มีน้องๆคนไทยมาเรียนภาษาเยอะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เป็นพวกบ้านมีเงิน Cool ส่วนสาวเกาหลีไม่ค่อยเห็นนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นสาวจีน Wink

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
Pages: 1 2 »   Go Up
Print
Jump to: