มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41094 Posts in 6121 Topics- by 6852 Members - Latest Member: pkpp
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระขอประชาสัมพันธํปิดเทอมเล็กครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอประชาสัมพันธํปิดเทอมเล็กครับ  (Read 4266 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: October 02, 2005, 10:08:38 PM »

ปีสองครับปิดเทอมนี้ถ้าอยู่ที่ห้องกันเป็นเพื่อน Foggy_Ritchy อ่าน EM กับดู lecture MIT กันไหม
Mathematica ก็มี phys_pucca ประมาณ สี่โมงครับ บอกทั่วๆ กันด้วยนะครับ ที่แน่ๆ กำลังจะออก
DVD Data จากเน็ทแล้วครับ ไม่นานเกินรอสอบเสร็จเดี๋ยว Foggy_Ritchy ไปซื้อ DVD Writer เร็วๆนี้แหละ

แนะนำกันบ้างสิครับว่ารุ่นไหนดี งบไม่เกิน 5000 บาท
เอาเจ๋งๆ นะครับ
 icon adore
ผู้รู้ก็แนะนำกันได้นะครับ

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Peace
neutrino
*

« Reply #1 on: October 03, 2005, 07:25:30 AM »

ผมใช้ LG-4163B อะครับ ซื้อมาประมาณ 2800 บาท ไม่เคยไรท์เสียเลย
แต่แผ่น Princo DVD-R 8X มันจะไรท์ได้แค่ 4X ไม่รู้ทำไม???

ตอนนี้รู้สึกว่าจะมีรุ่นใหม่กว่าคือ 4167B ราคาไม่เกิน 2600 ครับ
อยากแนะนำอันนี้เพราะถูก และเวลาไรท์ เสียงรบกวนเบามาก แถมไรท์ DVD-RAM ได้ด้วย(แต่ผมยังไม่เคยซื้ออะ แผ่นละสามร้อย Undecided)

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
FogRit
SuperHelper

« Reply #2 on: October 03, 2005, 11:26:16 AM »

ขอบคุณมากๆครับ แล้วรุ่นที่เขียนอ่านได้ทุกแบบเลย ไม่ว่า double layer ด้วยนะครับ
ราคาจะประมาณเท่าไหร่หรือครับ

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
Peace
neutrino
*

« Reply #3 on: October 03, 2005, 02:49:45 PM »

4167B ก็ได้หมดแล้วค๊าบ

4163B ขาดแค่"เขียน" DVD-R Dual Layer เท่านั้นเอง (ผมก็ไม่มีตังซื้อแผ่นอยู่ดี แผ่นละตั้งหลายร้อย Cry)

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
FogRit
SuperHelper

« Reply #4 on: October 03, 2005, 06:25:41 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ Peace ตอนนี้ได้มาแล้วครับ Dual layer ครบทุกฟังก์ชั่นครับ คาดว่าเร็วๆนี้ ผลงานเครื่องนี้จะออกมาครับ รับประกันหนึ่งปี ต้องกระหนำให้คุ้มก่อนหมดประกัน
Grin

FogRit
SuperHelper

« Reply #5 on: October 05, 2005, 06:15:11 PM »

มาแล้วครับ DVD
รวมฮิต MIT ครับ
sponsor Data  by phys_pucca ครับ
ติดต่อได้นะครับ

DE.
Linear algebra
Wave & vibration
EM
Physic I (ปี หนึ่ง)
« Last Edit: October 05, 2005, 06:21:48 PM by Foggy_Ritchy » Logged

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น