มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41227 Posts in 6163 Topics- by 8004 Members - Latest Member: s.dechawat
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ค่ายโอลิมปิก สสวท. ค่ายที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2551 (25+4-1 คน)  (Read 100833 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AYB
neutrino
*

« Reply #75 on: September 24, 2008, 07:45:16 PM »

อาจารย์ครับ แล้วจะมีเอกสารแจ้งมาเป็นทางการไหมครับ เพราะต้องทำเรื่องขอชดเชยเรียน รด. ครับ
วันที่ 12 กับ 13 มีติดสอบทั้งสองวันเลยครับ
แล้วเรียนนี่จันทร์ถึงศุกร์หรือว่ามี เสาร์-อาทิตย์ด้วยครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #76 on: September 24, 2008, 09:10:37 PM »

อาจารย์ครับ แล้วจะมีเอกสารแจ้งมาเป็นทางการไหมครับ เพราะต้องทำเรื่องขอชดเชยเรียน รด. ครับ
วันที่ 12 กับ 13 มีติดสอบทั้งสองวันเลยครับ
แล้วเรียนนี่จันทร์ถึงศุกร์หรือว่ามี เสาร์-อาทิตย์ด้วยครับ

เรื่องเอกสารต้องติดต่อสสวท.ครับ  Grin

น่าจะมีเรียนวันเสาร์ด้วย แต่วันอาทิตย์หยุดครับ  coolsmiley

AYB
neutrino
*

« Reply #77 on: September 24, 2008, 09:27:00 PM »

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่สมัครสอบพื้นฐานแพทย์ไว้เหมือนกันครับ คิดว่าในค่ายก็คงมีเด็กม.6หลายคนที่สมัครไว้
แล้วก็มีสอบได้แค่ครั้งเดียวด้วยครับ หลายคนก็หวังมากด้วย
ถ้าสอบตรงกันแล้วต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง นักเรียนหลายคนคงต้องเสียโอกาสในการเข้าคณะที่เขาต้องการ
อยากให้อาจารย์พิจารณาเลื่อนวันสอบเป็นวันอาทิตย์ที่ 2 พฤศจิกายนก็ยังดีครับ

ปล. ส่วนเรื่องวันที่ 13 ที่เป็นวันเปิดค่าย ผมติดสอบตรงตอนเช้า จะเข้าไปตอนบ่ายได้ไหมครับ
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #78 on: September 24, 2008, 09:28:47 PM »

แล้วพวกสอบพื้นฐานแพทย์อ่าครับ  Huh

เลือกเอา ชีวิตเป็นของเรา  Shocked
ขอความเห็นใจจากอาจารย์ด้วยครับ  icon adore

ถึงจะเป็นชีวิตของพวกเราแต่อาจารย์ก็น่าจะให้โอกาสกับชีวิตของพวกเรากันบ้างนะครับ 

ปล. 31 ตุลา ผมมีแข่งเปียโนด้วยครับ เลื่อนเป็นวันที่ 2-3 เหมือนปีที่แล้วไม่ได้เลยเหรอครับ

เลือกเอาเอง  คนอื่น ๆ ก็มีปัญหาวันอื่น ๆ เหมือนกัน จะเอาทุกอย่างมันไม่ได้ทุกครั้งไป  Shocked

งั้นเดี๋ยวผมจะขอเลื่อนคิวการแข่งขันออกไปก็แล้วกันครับ ขอบพระคุณในความกรุณาครับ icon adore
SuperHelper

« Reply #79 on: September 25, 2008, 09:51:51 AM »

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่สมัครสอบพื้นฐานแพทย์ไว้เหมือนกันครับ คิดว่าในค่ายก็คงมีเด็กม.6หลายคนที่สมัครไว้
แล้วก็มีสอบได้แค่ครั้งเดียวด้วยครับ หลายคนก็หวังมากด้วย
ถ้าสอบตรงกันแล้วต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง นักเรียนหลายคนคงต้องเสียโอกาสในการเข้าคณะที่เขาต้องการ
อยากให้อาจารย์พิจารณาเลื่อนวันสอบเป็นวันอาทิตย์ที่ 2 พฤศจิกายนก็ยังดีครับ

ปล. ส่วนเรื่องวันที่ 13 ที่เป็นวันเปิดค่าย ผมติดสอบตรงตอนเช้า จะเข้าไปตอนบ่ายได้ไหมครับ

เอาอย่างนี้แล้วกัน  ให้ทุกคนบอกมาเลยโดยด่วน ว่าใครมีปัญหาวันไหน ด้วยเหตุผลอะไร แล้วจะนำไปเสนอเพื่อพิจารณา  coolsmiley

LisZt
neutrino
*

« Reply #80 on: September 25, 2008, 08:08:03 PM »

มีวันอาทิตย์ ที่ 12 ตุลาคม สอบความถนัด วิศวะ กับ วันเสาร์ที่ 1 พฤศจิกายน สอบความถนัดแพทย์ ครับ
AYB
neutrino
*

« Reply #81 on: September 25, 2008, 09:55:38 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์ที่เห็นใจ
ของผม
12 ตุลาคม ความถนัดวิศวกรรม ถึงตอนเที่ยงครับ
13 ตุลาคม สอบตรงสถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร (มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์) ถึงเที่ยงเหมือนกันครับ
1 พฤศจิกายน ความถนัดแพทย์ครับ
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #82 on: September 26, 2008, 11:29:06 AM »

ของผม
วันอาทิตย์ที่ 12 ตุลาคม 2551สอบพื้นฐานวิศวะ
1 พฤศจิกายน 2551ความถนัดแพทย์
3 พฤศจิกายน 2551 แข่งขันเปียโนโชแปงแห่งชาติ(เลื่อนวันแข่งขันแล้ว)

ขอบพระคุณครับ
SuperHelper

« Reply #83 on: September 26, 2008, 02:41:58 PM »

วันที่ 12 ตุลาคม ไปสอบได้ตามสบาย ไม่จำเป็นต้องมารายงานตัวในวันนั้น แต่ขอให้แจ้งสสวท.ก่อน

วันที่ 13 ตุลาคม ตอนเช้าเป็นพิธีรับเหรียญ ไม่จำเป็นต้องมา แต่ขอให้แจ้งสสวท.ก่อน
วันที่ 13 ตุลาคม ตอนบ่ายเริ่มเรียนอุณหพลศาสตร์ อาจารย์อนันตสินเป็นผู้สอน ต้องมาให้ได้  ใครไปสอบให้รีบกลับมาให้ทันบ่ายโมง  ใครมาสายมากถือว่าขาดเรียน ใครมีชั่วโมงเรียนน้อย ไม่มีสิทธิสอบ  Shocked

วันที่ 1 พฤศจิกายน ยังเป็นปัญหาอยู่ เพราะวันนี้สอบปฏิบัติการ  ถ้าทำได้จะเลื่อนไปเป็นวันที่ 2 แทน แต่ต้องดูก่อนว่าอาจารย์ว่างกันหรือไม่  coolsmiley

« Last Edit: September 26, 2008, 09:26:29 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

SuperHelper

« Reply #84 on: September 26, 2008, 09:02:06 PM »

...วันที่ 13 ตุลาคม ตอนบ่ายเริ่มเรียนอุณหพลศาสตร์ อาจารย์อนันตสินเป็นผู้สอน.....

ไม่พลาดแน่นอนครับ

ขอบพระคุณอาจารย์ครับ  smitten  ว่าแต่ว่าตารางสอนออกแล้วเหรอครับ
« Last Edit: September 26, 2008, 09:26:45 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
AYB
neutrino
*

« Reply #85 on: September 26, 2008, 09:43:15 PM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับผม จะตั้งใจเรียนครับ
SuperHelper

« Reply #86 on: September 27, 2008, 07:58:14 AM »

...
 ว่าแต่ว่าตารางสอนออกแล้วเหรอครับ

ตารางการอบรมคัดเลือกครั้งที่ 1
ระหว่างวันที่ 13 ตุลาคม ถึง 1 พฤศจิกายน 2551

วันที่   เวลา 9.00 น. -12.00 น.     พัก   เวลา 13.00น.-16.00 น.
จ. 13 ต.ค. 51   พิธีรับรางวัล       อุณหพลศาสตร์ (รศ.ดร.อนันตสิน)
อ. 14 ต.ค. 51   กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)       กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)
พ. 15 ต.ค. 51   ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)       ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)
พฤ. 16 ต.ค. 51   อุณหพลศาสตร์ (รศ.ดร.อนันตสิน)       อุณหพลศาสตร์ (รศ.ดร.อนันตสิน)
ศ. 17 ต.ค.  51   ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)       ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)
ส. 18 ต.ค. 51   กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)       กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)
อา. 19 ต.ค. 51   พัก
จ. 20 ต.ค. 51   ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)       ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)
อ. 21 ต.ค. 51   ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)       ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)
พ. 22 ต.ค. 51   กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)       กลศาสตร์ (ดร.วิศิษฐ์)
พฤ. 23 ต.ค. 51   ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)       ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)
ศ. 24 ต.ค.  51   ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)       ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)
ส. 25 ต.ค. 51   ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)       ไฟฟ้าแม่เหล็ก (ดร.ปิยบุตร)
อา. 26 ต.ค. 51   พัก
จ. 27 ต.ค. 51   ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)       ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)
อ. 28 ต.ค. 51   คลื่น (ดร.กุลพันธ์)       คลื่น (ดร.กุลพันธ์)
พ. 29 ต.ค. 51   ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)       ฟิสิกส์ยุคใหม่ (ผศ.ดร.ปิยพงษ์)
พฤ. 30 ต.ค. 51   ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)       ปฏิบัติการ (ผศ.ดร.รัชภาคย์/ผศ.ดร.ขวัญ)
ศ. 31 ต.ค.  51   สอบภาคทฤษฏี       สอบภาคทฤษฏี
ส. 1 พ.ย.  51   สอบภาคปฏิบัติ       สอบภาคปฏิบัติ  *** อาจเปลี่ยนวันที่สอบ ***

หมายเหตุ: ให้นักเรียนทุกคนจดบันทึกการเรียนและทำโจทย์แบบฝึกหัดให้เรียบร้อย จะตรวจสมุดและให้คะแนนด้วย
ใครนอนในห้องเรียน อ่านการ์ตูน กินขนม เปิดคอมพิวเตอร์โดยไม่ได้รับอนุญาต (ห้ามเอามาเลยแล้วกัน!)  จะโดนหักคะแนน
ใครขโมยกุญแจสสวท.ไปทำสำเนาไว้ จะถูกประนามและแบน
ใครแต่งข้อมูลในการทำปฏิบัติการ จะถูกประนามและแบน
ใครแต่งตัวไม่เรียบร้อย จะถูกเชิญออกจากค่าย
ใครนินทาอาจารย์ ขอให้ไม่เจริญ
ใครต่อต้านนักการเมืองที่คดโกง ฉวยโอกาส ... จะได้รับการสรรเสริญ และส่งเสริมให้เป็นนักการเมืองแทน   coolsmiley

« Last Edit: September 27, 2008, 08:20:54 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

siraput
neutrino
*

« Reply #87 on: September 28, 2008, 05:17:02 PM »

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์    Wink

ขอเรียนถามหน่อยครับว่า ข้อสอบปลายค่ายจะออกเรื่องอะไรบ้างหรอครับ  Smiley
« Last Edit: September 28, 2008, 05:32:10 PM by siraput » Logged
SuperHelper

« Reply #88 on: September 28, 2008, 05:57:30 PM »

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์    Wink

ขอเรียนถามหน่อยครับว่า ข้อสอบปลายค่ายจะออกเรื่องอะไรบ้างหรอครับ  Smiley

ตามหัวข้อในตารางเรียน  coolsmiley

AYB
neutrino
*

« Reply #89 on: September 28, 2008, 06:48:25 PM »

อาจารย์ครับ มีเรื่องให้ลำบากใจอีกแล้วครับ
คือตอนนี้สำนักงาน ก.พ. ออกมาประกาศเลื่อนสอบทุน (รวมทุนเล่าเรียนหลวงด้วยครับ) จากวันที่ 4-6 ตุลาคมนี้ เป็นวันที่ 24-26 ตุลาคมครับ (สาเหตุเนื่องจาก วันที่ 5 ตุลาคม เป็นวันเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.ครับ)
เพิ่งมีประกาศมา ตามนี้ครับ http://scholar2.ocsc.go.th/kp.pdf
ควรจะทำอย่างไรดีครับนี่
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น