มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8010 Members - Latest Member: สุกัญญา
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Down
Print
Author Topic: ค่ายโอลิมปิก สสวท. ค่ายที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2551 (25+4-1 คน)  (Read 100859 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #15 on: September 10, 2008, 10:15:20 PM »

...
อยากรู้ครับว่า4คนที่ว่านั้นมีใครบ้างหรอครับ idiot2
กวิน โพ เคน และ Mwit_Psychoror ครับ  coolsmiley

ตลกและครับท่านเกรท   จะยกระดับผมให้สูงถึงพวกเขาเหล่านั้นเลยเหรอครับ  2funny 2funny

มีผม ฉาย ดิ๊น ทิวตะหาก

พลาดครับๆ
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #16 on: September 10, 2008, 10:21:02 PM »

ผมชื่อกวิน สุรกิจบวร ชื่อเล่นชื่อนอร์ทครับ
มาจากโรงเรียนเตรียมพัฒน์ หนึ่งเดียวในโรงเรียนเช่นกันครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
จากนี้ไปเต็มที่ครับ ตามล่าหาความฝัน  coolsmiley
แล้วยังชอบ Berryz Koubou อยู่หรือปล่าว  Grin

ส่วนผมชื่อ สรณภพ เทวปฏิคม ชื่อเล่นชื่อเกรทครับ
ชื่อเกาหลีคือ คิมยองวูค (Kim Yong Wook) เพือนๆมักเรียก ยุงบินชุก (Yung Bin Chook)
มาจากโรงเรียนสาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ฝ่ายมัธยม เป็นคนเดียวของโรงเรียนตั้งแต่ปีที่แล้ว Shocked
ปัจจุบันชอบศิลปินเกาหลี So Nyuh Shi Dae เป็นอย่างมาก  smitten
ปัจจุบันมีแฟนในอนาคตแล้ว(!!!) ชื่อ SeoJuHyun smitten (ซอจูฮยอน) และมีกิ๊กในอนาคตแล้วชื่อ Kwon Yuri  smitten(ควอนยูรี) และอาจมีอีกชื่อ อิมยุนอา  Smiley(Im YoonA)
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
จากนี้ไปผมจะพิสูจน์ตัวเองและสร้างสิ่งใหม่ๆขึ้นมาลบล้างความผิดหวังลึกๆเมื่อปลายเดือนเมษาที่ผ่านมา

อาจจะได้พบกับทุกคนทั้ง 25+4-1 ถ้าฟากฟ้าสั่งให้เป็น 25+4-1+"2"  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Great
SuperHelper

« Reply #17 on: September 10, 2008, 10:22:12 PM »

...
อยากรู้ครับว่า4คนที่ว่านั้นมีใครบ้างหรอครับ idiot2
กวิน โพ เคน และ Mwit_Psychoror ครับ  coolsmiley

ตลกและครับท่านเกรท   จะยกระดับผมให้สูงถึงพวกเขาเหล่านั้นเลยเหรอครับ  2funny 2funny

พลาดครับๆ
อ่าว ถ้าอย่างนั้นก็เป็น 25+4-1 แล้ว +5 น่ะสิ  Shocked

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #18 on: September 10, 2008, 10:22:58 PM »

ผมชื่อกวิน สุรกิจบวร ชื่อเล่นชื่อนอร์ทครับ
มาจากโรงเรียนเตรียมพัฒน์ หนึ่งเดียวในโรงเรียนเช่นกันครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
จากนี้ไปเต็มที่ครับ ตามล่าหาความฝัน  coolsmiley
แล้วยังชอบ Berryz Koubou อยู่หรือปล่าว  Grin

อาจจะชอบเลี้ยงสัตว์น้ำอยู่(อาทิเช่นกุ้ง) 55+  2funny

...

พลาดครับๆ
อ่าว ถ้าอย่างนั้นก็เป็น 25+4-1 แล้ว +5 น่ะสิ  Shocked

ก็ปีเรามีฟอสซิลทั้งหมด 9 คนนิครับ
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #19 on: September 11, 2008, 06:30:28 AM »

อ่า ซวยแล้วไง ฟอสซิวเยอะขนาดนี้ แล้วผมจะรอดมั้ยนี่ ความฝันเลือนลาง เหอๆ

ป.ล. ช่วยนี้ไม่เลี้ยงกุ้งครับ เลี้ยงมดแทน แต่มันท่าทางจะใกล้ตายละ
ปป.ล.พอจะรู้กำหนดเข้าค่ายคร่าวๆมั้ยครับ จะได้จัดตารางถูก

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
gob11007
neutrino
*

« Reply #20 on: September 11, 2008, 11:16:46 AM »

การเรียนในค่ายใหญ่นี้จะมีเรียนเกี่ยวกับอะไรบ้างหรอครับ
หรือว่าเรียนเหมือนในค่ายสอวน.(แต่ยากขึ้น)ครับ
ผมจะได้เตรียมใจเอาไว้ก่อนเลยครับ
SuperHelper

« Reply #21 on: September 11, 2008, 01:27:22 PM »

อ่า ซวยแล้วไง ฟอสซิวเยอะขนาดนี้ แล้วผมจะรอดมั้ยนี่ ความฝันเลือนลาง เหอๆ

ป.ล. ช่วยนี้ไม่เลี้ยงกุ้งครับ เลี้ยงมดแทน แต่มันท่าทางจะใกล้ตายละ
ปป.ล.พอจะรู้กำหนดเข้าค่ายคร่าวๆมั้ยครับ จะได้จัดตารางถูก

เดี๋ยวตบเกรียนแตกเลย  tickedoff  2funny
LisZt
neutrino
*

« Reply #22 on: September 11, 2008, 07:06:14 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ รดิศ สมัญญาหิรัญ ชื่อเล่นชื่อ "เป่าเฉิง"
อาจจะตกใจกับชื่อเล่นนิดนึง 555
เป็น 1 ใน 2 จาก โรงเรียนเซนต์คาเบรียลครับ ( มี 3 แต่ 1 คนสละสิทธิ์ )
แล้วเจอกันในค่ายนะครับ ^ ^
young
neutrino
*

« Reply #23 on: September 11, 2008, 08:12:19 PM »

สวัสดีครับผม จิรายุ สุทัศนทรวง ชื่อเล่น หนุ่มครับ

ศึกษาอยู่ที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกคน ฝากตัวด้วยครับ

แล้วเจอกันในค่ายครับทุกคน....  reading
Great
SuperHelper

« Reply #24 on: September 11, 2008, 09:11:45 PM »

ช่วยกันทำข้อนี้หน่อยครับ ผมทำได้ไม่ตรงกับที่พี่พีเฉลย (ไม่เกี่ยวกับตรงที่เป็น \sqrt{30} กับ \sqrt{20}) นะ คือรูปคำตอบคิดได้ไม่เหมือนกัน แต่กราฟกลับเหมือนกันเฉย  laugh (คือผมลองพลอตกราฟสมการของพี่พี แล้วได้ไม่ตรงกับที่พี่พีทำไว้ กล่าวคือ ตรงตำแหน่งบัพ ได้ I ไม่เป็น 0 สำหรับสมการของพี่พี)
ผมยังไม่บอกวิธีที่ผมคิด อยากให้ช่วยๆกันโพสดู ในนี้แหละ  Grin
คำถามแนบมาเป็นไฟล์รูป Wink
« Last Edit: September 11, 2008, 09:18:24 PM by Great » Logged

ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #25 on: September 12, 2008, 09:22:35 PM »

ไม่ต้องกังวลหรอก วันนี้ไปประชุมมาเลยรู้จากอาจารย์วุทธิพันธุ์ว่าเราถูกแบนไม่ให้เข้าค่ายฟิสิกส์โอลิมปิกอีกแล้ว เดาว่าอาจารย์คงรู้เรื่อง"วีรกรรม"ต่าง ๆ ที่เราได้ทำไว้  Shame on you Shame on you Shame on you

AYB
neutrino
*

« Reply #26 on: September 14, 2008, 10:32:17 PM »

แล้วเรื่อง รด. นี่ สามารถทำเรื่องขอเรียนชดเชยได้ใช่ไหมครับ หรือว่าขอเวลาเรียนได้ฟรีเลย
เพราะว่าช่วงเดือนตุลาคมนี่มีติดสอบ ของทุนเล่าเรียนหลวงแล้วจันทร์หนึ่ง แล้วในค่ายก็มีอีก 3 ครั้งได้ (มั้ง) แล้วก็ขาดไปก่อนแล้วครั้งหนึ่งครับ
ขอบคุณครับ
Great
SuperHelper

« Reply #27 on: September 14, 2008, 10:57:20 PM »

แล้วเรื่อง รด. นี่ สามารถทำเรื่องขอเรียนชดเชยได้ใช่ไหมครับ หรือว่าขอเวลาเรียนได้ฟรีเลย
เพราะว่าช่วงเดือนตุลาคมนี่มีติดสอบ ของทุนเล่าเรียนหลวงแล้วจันทร์หนึ่ง แล้วในค่ายก็มีอีก 3 ครั้งได้ (มั้ง) แล้วก็ขาดไปก่อนแล้วครั้งหนึ่งครับ
ขอบคุณครับ
ชดเชยครับ ยกเว้น โรงเรียนเซ่นใหญ่ อันนั้น อีกเรื่อง  Grin

A...ek
neutrino
*

Physics never die.

« Reply #28 on: September 15, 2008, 12:16:59 AM »

เรียน อ.ปิยพงษ์

ผมเป็นคนหนึ่งที่ สอบติด สสวท รอบที่2 และมีสิทธิ์เข้า สสวท ค่าย 1 แต่ในขณะเดียวกันผมก็มีโควต้าของค่ายฟิสิกส์ ม.5 ค่าย 1 ด้วยเช่นกัน

ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วว่าจะเข้าค่ายฟิสิกส์ ม.5 ค่าย 1 ด้วยเหตุผลที่ว่าผมคิดว่าอาจจะเป็นพื้นฐานของ สสวท ในรอบถัดๆไป (อันนี้ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ผมว่าจริงๆแล้วแต่คนมากกว่า)

แต่ ผมเรียนถาม อ. ว่า ถ้าเกิดผมจะสละสิทธิ์์ สสวท แล้ว คนในลำดับถัดไป (26 ,27, ...) จะได้มีโอกาสมาเข้าค่ายแทนผมหรือไม่ครับ

ผมรู้สึกไม่ค่อยดีส่วนหนึ่งที่ทำให้คนที่ลำดับถัดไปไม่ได้เข้าค่าย สสวท

อ. หรือคนอื่นๆก็ได้ฮะ มีความคิดเห็นอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

This si my life
PPP
neutrino
*

« Reply #29 on: September 15, 2008, 12:31:40 AM »

เค้าไม่เลื่อนมั๊งนะผมว่า เหมือนเคยเห็น อาจารย์พูดไว้

จริงๆ ถ้ามีโอกาสก็ไปเข้าค่าย ม.5 รอก่อนเข้า สสวท.1 ได้นิ เหมือนกับ ที่วันแรกๆ เกรทจะมา เยี่ยมเยียนค่าย ม.5 ไง  ไม่ก็ขอเพื่อนดูสิ่งที่เรียนในค่าย ม.5เอา
จริงๆก็แล้วแต่การตัดสินใจของคุณนะ
การมีพื้นฐานที่ดี ก็สำคัญ ยังไงก็สู้ๆ หรือลองคิดดูให้ดีๆ อีกรอบก็ได้นะครับ
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น