ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41042 Posts in 6096 Topics- by 6086 Members - Latest Member: gnuyheat
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระ-- ใครกำหนดเวลาชีวิตของมนุษย์ --
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: -- ใครกำหนดเวลาชีวิตของมนุษย์ --  (Read 4273 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
FogRit
SuperHelper

มีอะไร ใช้อย่างนั้น

« on: October 01, 2005, 09:30:51 PM »

ชีวิตมนุษย์เราไม่พ้นความตายเป็นแน่ แต่ใครล่ะกำหนด พระเจ้าเหรอ ?
พระเจ้าใช้หลักเกณฑ์อะไรมาตัดสิน ?
« Last Edit: October 01, 2005, 09:38:37 PM by Foggy_Ritchy » Logged

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
FogRit
SuperHelper

« Reply #1 on: October 01, 2005, 09:38:07 PM »

ถ้าเราเชื่อว่ามีพระเจ้า แล้วอ้อนวอนขอชีวิตจากความตายได้หรือเปล่า เท่าที่ได้ศึกษามาจากใน mpec กับชีวิตในรั้วโรงเรียนแห่งความเชื่อ
ของพระเจ้ามาตั้ง 12 ปี ไม่เห็นว่าจะมีเลย พระเจ้าเหมือน NULL DEVICE ที่เราโยนคำถามใส่ให้คำตอบออกมาว่ายุติการถามแบบนี้ได้แล้ว

ถ้าเราขอแล้วได้ก็บอกว่า " พระเจ้าให้มา เพราะ เราสมควรได้ "

ถ้าถ้าขอแล้วไม่ได้ก็บอกว่า " พระเจ้ายังไม่ให้ เพราะ เราไม่พร้อมที่จะรับจาก พระเจ้า " -> ??

แล้วทำไมคนดีๆ ตายเร็วกว่ามหาโจรก็มีเยอะแยะ

ส่วนความดีนั้นก็ไม่ได้คุ้มครองใครนะสิ

แล้วอะไรตัดสินว่าดี หรือตัดสินว่า คนๆนั้นควรตาย หรือควรมีชีวิตอยู่ต่อไป

สุดท้ายนี้ถ้าพระเจ้าได้ยินผม(ถ้ามีน่ะ) พระเจ้าไม่ยุติธรรมสำหรับผม

อดทนและทำงานอย่างสอดคล้องกับธรรมชาติ
ampan
SuperHelper

« Reply #2 on: October 01, 2005, 09:47:32 PM »

พี่ครับ พี่Foggy_Ritchy  เป็นอะไรหรือเปล่าครับ  ผมอ่านแล้วตกใจ  Shocked

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
FogRit
SuperHelper

« Reply #3 on: October 01, 2005, 09:53:44 PM »

เปล่าครับไม่ได้เป็นอะไรครับ ตัวผมปกติ ดีครับ

ampan
SuperHelper

« Reply #4 on: October 01, 2005, 11:03:50 PM »

よかった ดีจังเลยครับ ที่พี่ Foggy_Ritchy  ปกติดี  Grin

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น