ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8088 Members - Latest Member: Bean
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระมาอวยพรให้รุ่นพี่กันครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: มาอวยพรให้รุ่นพี่กันครับ  (Read 21209 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« on: July 31, 2008, 06:35:55 PM »

คืนวันนี้ (31 ก.ค. 51 ประมาณเกือบๆสามทุ่ม เครื่องออกตี1) พี่ ณภัทร ภู่วุฒิกุล (พี่ NiG) เหริยญทองฟิสิกส์โอลิมปิกที่เวียตนาม พี่ธนัท(เตรียมพัฒฯ) และ พี่จิรเมธ(มหิดลวิทย์) จะเดินทางไปศึกษาต่อ ณ ประเทศอังกฤษ ของทุนพสวท. (ทุนโอลิมปิกนั่นเอง)
และ
วันพรุ่งนี้ (1 ส.ค. 51) พี่ วิศรุต ปิ่นรอด (พี่ Earth) เหรียญเงินฟิสิกส์โอลิมปิกที่เวียตนาม จะเดินทางไปศึกษาต่อ ณ ประเทศสหรัฐอเมริกา ของทุนกระทรวงวิทยาศาสตร์

ขอเชิญชาว mpec ทุกๆท่าน ร่วมอวยพรให้พี่ๆทุกคน ประสบความสำเร็จในการศึกษา และกลับมาช่วยชาติครับ  smitten

ส่วนผม ขอให้พี่ๆทุกคนโชคดี ได้มหาวิทยาลัยที่อยากเข้าครับ  smitten

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Conqueror
neutrino
*

Scientology

« Reply #1 on: July 31, 2008, 10:00:29 PM »

ขอให้รุ่นพี่ทุกคนประสบความสำเร็จในการเรียนนะครับ  Smiley

ประเทศชาติกำลังรอคนเก่งๆอย่างพวกพี่อยู่ครับ   great Smiley

SKN#27 :: สุวิชาโน ภวํ โหติ   ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
nklohit
neutrino
*

« Reply #2 on: July 31, 2008, 11:38:34 PM »

ขอให้รุ่นพี่ทุกคนได้เข้ามหาวิทยาลัยที่ต้องการนะครับ
แล้วก็ขอให้เรียนอย่างมีความสุข และประสบความสำเร็จทุกคน great great
แล้วผมจะตามไปสมทบ  2funny 2funny smitten reading

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
WeeBk
neutrino
*

« Reply #3 on: August 03, 2008, 07:35:24 AM »

ผมก็ขอให้พี่โชคดี ได้เรียนในที่ๆอยากเรียน
มีเพื่อนๆในห้องที่ดี ไม่เหงา สุขภาพก็สำคัญ สู้ๆนะครับ  great
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #4 on: August 02, 2011, 10:20:37 PM »

เห้ยยยยยยย เพิ่งเห็น  Shocked Shocked Shocked Shocked

ขอบคุณมากๆๆทุกคนเลย  ไม่น่าเชื่อเหมือนกันว่าจะผ่านมาตั้งสามปีแล้ว 5555

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: