ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41238 Posts in 6174 Topics- by 8091 Members - Latest Member: Korn.sd15
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบทุนญี่ปุ่นออกแล้ว  (Read 18657 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
PPP
neutrino
*

« on: July 16, 2008, 04:14:24 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณ AYB หรือคุณวีรชาติ   ศรีสโมสร
ด้วยนะครับ
นายสุดยอดมากเลย
 great great great
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #1 on: July 16, 2008, 09:40:29 PM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้ผ่านการคัดเลือกในการสอบสัมภาษณ์  Smiley

ปล. ผมทำเคมีได้น้อยมากครับ คาดว่าไม่ถึง 30%  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
AYB
neutrino
*

« Reply #2 on: July 16, 2008, 09:48:15 PM »

ขอบคุณครับ Cool

ว่าแต่ ไม่มีใครช่วยไปโพสต์คำถาม แล้วก็วิธีทำในกระทู้ที่ผมเปิดไว้เลยเหรอครับ

ปล. การไปเรียนที่ญี่ปุ่น เป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนๆ นี่ยากไหมครับ คือถ้าเป็นภาษาอังกฤษผมยังไหว แต่ญี่ปุ่นนี่ ไม่ได้สักนิด
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #3 on: July 16, 2008, 09:52:39 PM »

...
ปล. การไปเรียนที่ญี่ปุ่น เป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนๆ นี่ยากไหมครับ คือถ้าเป็นภาษาอังกฤษผมยังไหว แต่ญี่ปุ่นนี่ ไม่ได้สักนิด
ถามพี่แชมป์เอาครับ  Wink

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
nklohit
neutrino
*

« Reply #4 on: July 16, 2008, 09:56:02 PM »

ยินดีด้วยครับพี่เอ สุดยอดจริงๆ  great

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
gob11007
neutrino
*

« Reply #5 on: July 16, 2008, 10:12:03 PM »

เยี่ยมมากเลยครับ great great great
ดีใจจังที่เด็กโยธินสร้างชื่อได้ smitten
ขอให้สอบผ่านรอบสัมภาษณ์นะครับ
สู้ๆๆ Wink
bankro007
neutrino
*

« Reply #6 on: July 21, 2008, 07:48:38 AM »

สุดยอดเลย เอ great
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #7 on: July 19, 2009, 09:14:17 AM »

...

ถ้าถามว่าญี่ปุ่นล้วนๆยากมั้ย  ก็ต้องบอกว่ายากระดับนึงแหละครับ  เพราะจนบัดนี้พี่ยังมีฟังไม่รู้เรื่องบ้างปนๆไป โดยเฉพาะเวลาเรียนชีวะ อาจารย์พูด เซนโชกุไต  ฟังไปตั้งชั่วโมงกว่าจะรู้ว่าแปลว่าโครโมโซม

แต่ขอบอกว่าเกือบทุกคน โดยเฉพาะสายวิทย์ ของที่นี่เริ่มญี่ปุ่นจาก0ครับ  ของพี่ก็เริ่มจาก0 ก่อนมาญี่ปุ่นก็เรียนมาหน่อยๆ  เค้าจะสอนญี่ปุ่นให้ปีนึง ซึ่งอาจจะไม่พอสำหรับบางคนที่เรียนภาษาช้า   แต่ถ้าฟิตๆ(เช่นศึกษาด้วยตนเองด้วย) ก็ไม่ยากครับ  ตอนนี้พี่ก็เข้าเรียนเป็นภาษาญี่ปุ่นทุกวิชา อ่านหนังสือเป็นภาษาญี่ปุ่นทุกวิชา ก็ไม่มีปัญหาไรมากครับ

อยู่ประเทศเค้า ภาษามันก็ดีขึ้นเองครับ   พี่ว่าภาษาญี่ปุ่นพี่ตอนนี้ดีกว่าภาษาอังกฤษแล้วด้วย 2funny

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
AYB
neutrino
*

« Reply #8 on: July 20, 2009, 12:16:01 AM »

...

ถ้าถามว่าญี่ปุ่นล้วนๆยากมั้ย  ก็ต้องบอกว่ายากระดับหนึ่งแหละครับ  เพราะจนบัดนี้พี่ยังมีฟังไม่รู้เรื่องบ้างปนๆไป โดยเฉพาะเวลาเรียนชีวะ อาจารย์พูด เซนโชกุไต  ฟังไปตั้งชั่วโมงกว่าจะรู้ว่าแปลว่าโครโมโซม

แต่ขอบอกว่าเกือบทุกคน โดยเฉพาะสายวิทย์ ของที่นี่เริ่มญี่ปุ่นจาก0ครับ  ของพี่ก็เริ่มจาก0 ก่อนมาญี่ปุ่นก็เรียนมาหน่อยๆ  เค้าจะสอนญี่ปุ่นให้ปีหนึ่ง ซึ่งอาจจะไม่พอสำหรับบางคนที่เรียนภาษาช้า   แต่ถ้าฟิตๆ(เช่นศึกษาด้วยตนเองด้วย) ก็ไม่ยากครับ  ตอนนี้พี่ก็เข้าเรียนเป็นภาษาญี่ปุ่นทุกวิชา อ่านหนังสือเป็นภาษาญี่ปุ่นทุกวิชา ก็ไม่มีปัญหาไรมากครับ

อยู่ประเทศเค้า ภาษามันก็ดีขึ้นเองครับ   พี่ว่าภาษาญี่ปุ่นพี่ตอนนี้ดีกว่าภาษาอังกฤษแล้วด้วย 2funny

ขอบคุณครับ แต่พอดีผมไม่ผ่านสัมภาษณ์ครับ เลยไม่ได้ไปเรียนที่ญี่ปุ่น
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #9 on: July 20, 2009, 11:26:34 AM »

กระทู้2008หรอนี่  นึกว่า2009  แย่แล้ว  2funny

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: