ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41497 Posts in 6261 Topics- by 9243 Members - Latest Member: MasterOden
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: การเตรียมตัวเรียนฟิสิกส์สอวน.ม.4  (Read 18806 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #15 on: September 14, 2008, 07:03:29 PM »

พี่เกรทครับค่ายแรกนี่ยากสำหรับม.2มั้ยครับ ถ้ายากผมจะได้ฟิตหน่อย แต่มันก็ควรจะฟิตอยู่แล้ว
ไม่รู้เหมือนกัน เพราะตอนพี่อยู่ม.2 พี่ยังไม่รู้จัก \Sigma \vec{F} = m\vec{a}เลย Grin
กว่าพี่จะอินทิเกรตเป็นก็ตอนม.4 ดังนั้นพี่ตอบไม่ได้ว่ามันจะยากแค่ไหน น้องต้องลองถามพวกรุ่นพี่ที่สอบเข้าค่ายได้ตั้งแต่ตอนม.2 ดูอย่างเช่นพี่โพ พลณพ(PoWii) พี่ตุง ภากร (Tung) (ไม่แน่ใจว่าหวังเส้าตุงเข้าค่ายตอนม.ไหน แต่ที่แน่ๆ ไม่2ก็3 Wink) หรือไม่ก็พี่เก่ง นครินทร์ (nklohit) แล้วจะได้คำตอบที่ถูกใจน้องมากกว่า Azn
(ถ้าจับพี่ไปเรียนสอวน.ตอนพี่อยู่ม.2 พี่คงหัวระเบิดตายแน่เลย laugh)

มาขอตอบแทนโพนะครับ เพราะคิดว่ามันคงไม่มาตอบแน่ๆ

สมมติว่าน้องไปเจอนายพลณพ แล้วน้องถามเค้าว่า ค่ายแรกนี่ยากสำหรับม.2มั้ยครับ ก็แล้วกัน

คำตอบที่นายพลณพจะตอบนะครับ ก็คงประมาณว่า "นั่นดิ"

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #16 on: September 14, 2008, 08:44:43 PM »

...
มาขอตอบแทนโพนะครับ เพราะคิดว่ามันคงไม่มาตอบแน่ๆ

สมมติว่าน้องไปเจอนายพลณพ แล้วน้องถามเค้าว่า ค่ายแรกนี่ยากสำหรับม.2มั้ยครับ ก็แล้วกัน

คำตอบที่นายพลณพจะตอบนะครับ ก็คงประมาณว่า "นั่นดิ"

2funny อืม นั่นดิ กวิน  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
P o W i i
neutrino
*

« Reply #17 on: October 20, 2008, 10:03:48 PM »

พี่เกรทครับค่ายแรกนี่ยากสำหรับม.2มั้ยครับ ถ้ายากผมจะได้ฟิตหน่อย แต่มันก็ควรจะฟิตอยู่แล้ว
ไม่รู้เหมือนกัน เพราะตอนพี่อยู่ม.2 พี่ยังไม่รู้จัก \Sigma \vec{F} = m\vec{a}เลย Grin
กว่าพี่จะอินทิเกรตเป็นก็ตอนม.4 ดังนั้นพี่ตอบไม่ได้ว่ามันจะยากแค่ไหน น้องต้องลองถามพวกรุ่นพี่ที่สอบเข้าค่ายได้ตั้งแต่ตอนม.2 ดูอย่างเช่นพี่โพ พลณพ(PoWii) พี่ตุง ภากร (Tung) (ไม่แน่ใจว่าหวังเส้าตุงเข้าค่ายตอนม.ไหน แต่ที่แน่ๆ ไม่2ก็3 Wink) หรือไม่ก็พี่เก่ง นครินทร์ (nklohit) แล้วจะได้คำตอบที่ถูกใจน้องมากกว่า Azn
(ถ้าจับพี่ไปเรียนสอวน.ตอนพี่อยู่ม.2 พี่คงหัวระเบิดตายแน่เลย laugh)

ขอบคุณมากครับคุณ toaster
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to: