ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40017 Posts in 5865 Topics- by 4563 Members - Latest Member: katikim
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: คนที่ควรมาเรียนต่อที่อเมริกา  (Read 13631 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #15 on: October 24, 2008, 05:14:36 PM »

แบบนี้ต้องไปอเมริกาแน่นอน  Grin แต่อยากได้รูมเมทเป็นผู้หญิงเกาหลีมากกว่า  2funny (มันจะได้ไหมหนอ  uglystupid2)

ว่าแต่ U ไหนที่สาวเกาหลีสวยๆอยู่เยอะล่ะครับนี่  Grin อยากให้อยู่แถวๆ Massachusetts จังเลย  laugh (มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจอย่างมาก  2funny)

แต่ถึงไม่มีก็ไม่ส่งผลมาก เพราะยังไงก็ต้องบินไปหาที่เกาหลีอยู่ดี  smitten

มหาลัยส่วนใหญ่อะที่เป็นหอรวมชายหญิง เกรซหารูมเมทผู้หญิงเกาหลีเลยก็ได้ บางมหาลัยมีแต่หอหญิงล้วนกะหอรวม (คือเกรซต้องอยู่รวมแน่ ๆ อะ)
คือขนาดโรงเรียนที่เราเรียนอยู่ผู้หญิงเกาหลีไม่ใช่ของขี้นชื่อ แต่ก็มีคนดูดีหลายคนอะ
เจ๋งเป้งเลยพี่เอิร์ท  2funny (ว่าแต่เกรททำไมกลายเป็นเกรซไปแล้วหว่า buck2 5555+) แต่เอาเข้าจริงผมคงต้องมีรูมเมทเป็นฝรั่งด้วย จะได้ฝึกภาษาอังกฤษได้ตลอดเวลา แต่ก็อยากมีเป็นคนเกาหลีด้วย เพราะผมเองก็มีความสุขกับการเรียนรู้ภาษาเกาหลีเหมือนกัน  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
ggnr
neutrino
*

« Reply #16 on: November 07, 2008, 11:04:05 AM »

ครับเรียนที่เคสครับ ชื่อพี่ตั้ม มาแล้วก็โทรมาหาก็ได้ครับ สองหนึ่งหก แปดสองห้า ห้าสามหนึ่งเจ็ด แต่ว่าพี่ไม่มีรถนะ อิอิ เงินยังไม่พอซื้อครับ Cheesy
ที่นี่มีน้องๆคนไทยมาเรียนภาษาเยอะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เป็นพวกบ้านมีเงิน Cool ส่วนสาวเกาหลีไม่ค่อยเห็นนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นสาวจีน Wink

พี่ครับ หอพี่พอจะมีที่ว่างมั่งไหมครับ อยากไปเที่ยวคลีฟแลนด์มั่ง
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #17 on: November 07, 2008, 12:50:42 PM »

แบบนี้ต้องไปอเมริกาแน่นอน  Grin แต่อยากได้รูมเมทเป็นผู้หญิงเกาหลีมากกว่า  2funny (มันจะได้ไหมหนอ  uglystupid2)

ว่าแต่ U ไหนที่สาวเกาหลีสวยๆอยู่เยอะล่ะครับนี่  Grin อยากให้อยู่แถวๆ Massachusetts จังเลย  laugh (มีอิทธิพลต่อการตัดสินใจอย่างมาก  2funny)

แต่ถึงไม่มีก็ไม่ส่งผลมาก เพราะยังไงก็ต้องบินไปหาที่เกาหลีอยู่ดี  smitten

มหาลัยส่วนใหญ่อะที่เป็นหอรวมชายหญิง เกรซหารูมเมทผู้หญิงเกาหลีเลยก็ได้ บางมหาลัยมีแต่หอหญิงล้วนกะหอรวม (คือเกรซต้องอยู่รวมแน่ ๆ อะ)
คือขนาดโรงเรียนที่เราเรียนอยู่ผู้หญิงเกาหลีไม่ใช่ของขี้นชื่อ แต่ก็มีคนดูดีหลายคนอะ

หุๆเอาอย่างนั้นเลยนะ เหอๆๆๆ งั้นผมไปบ้างดีกว่า 555++ (ไม่ดีแน่ๆเหอๆ)

ปล. ดูดีของพี่นี่มันเป้นยังไงเหรอครับ  2funny
phys_pucca
Administrator
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #18 on: November 07, 2008, 11:09:10 PM »

ครับเรียนที่เคสครับ ชื่อพี่ตั้ม มาแล้วก็โทรมาหาก็ได้ครับ สองหนึ่งหก แปดสองห้า ห้าสามหนึ่งเจ็ด แต่ว่าพี่ไม่มีรถนะ อิอิ เงินยังไม่พอซื้อครับ Cheesy
ที่นี่มีน้องๆคนไทยมาเรียนภาษาเยอะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เป็นพวกบ้านมีเงิน Cool ส่วนสาวเกาหลีไม่ค่อยเห็นนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นสาวจีน Wink

พี่ครับ หอพี่พอจะมีที่ว่างมั่งไหมครับ อยากไปเที่ยวคลีฟแลนด์มั่ง

ถ้ามาเดือนธันวา จะมีห้องว่างห้องนึงครับ มาเที่ยวได้สบายมาก มี heater ฟรีใ้ห้ใช้ ยังงัยก็โทรมาก่อนแ้ล้วกันครับ
อ้อ แถวนี้ไม่ค่อยมีสาวเกาหลีนะครับ ที่น่ารักๆก็โดนพี่ซิวไปหมดแล้ว  2funny

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
ggnr
neutrino
*

« Reply #19 on: November 08, 2008, 05:49:21 AM »

ถ้ามาเดือนธันวา จะมีห้องว่างห้องหนึ่งครับ มาเที่ยวได้สบายมาก มี heater ฟรีใ้ห้ใช้ ยังงัยก็โทรมาก่อนแ้ล้วกันครับ
อ้อ แถวนี้ไม่ค่อยมีสาวเกาหลีนะครับ ที่น่ารักๆก็โดนพี่ซิวไปหมดแล้ว  2funny

ถ้าไปเดือนกุมภาจะพอมีที่ว่างบ้างไหมครับ (ไม่ต้องถึงกับเป็นห้องก็ได้) ส่วนเรื่องสาวเกาหลีอะครับ ไม่ใช่ผมที่คลั่งใคล้ แต่เป็นเกรทต่างหาก
ggnr
neutrino
*

« Reply #20 on: November 08, 2008, 05:56:23 AM »

หุๆเอาอย่างนั้นเลยนะ เหอๆๆๆ งั้นผมไปบ้างดีกว่า 555++ (ไม่ดีแน่ๆเหอๆ)

ปล. ดูดีของพี่นี่มันเป้นยังไงเหรอครับ  2funny

อันนี้ไม่ใช่เด็กเกาหลีนะ คนซ้ายสุดชื่อ เกรซ อะ รูมเมทเกาหลีเราคลั่งเกรซอยู่

* Untitled.jpg (46.51 KB, 606x402 - viewed 286 times.)
ggnr
neutrino
*

« Reply #21 on: November 08, 2008, 06:00:47 AM »

ภาพพวกนี้เป็นภาพงานวันฮาโลวีนนะ
เด็กเกาหลีทั้งคู่ ก็บอกแล้วว่า ผู้หญิงเกาหลีไม่ใช่ของขึ้นชื่อของโรงเรียนเราอะนะ

* Untitled.png (398.6 KB, 595x394 - viewed 302 times.)
ggnr
neutrino
*

« Reply #22 on: November 08, 2008, 06:02:34 AM »

เราว่ากวินน่าจะมาแล้วมีความสุขที่สุด ของชอบกวินอื้อเลย ของที่ขี้เกียจถ่ายรูปมาได้แก่
- BB gun มันเป็นกีฬาที่เรียกว่า Riflery เป็นกีฬาในฤดูหนาวอะ รู้สึกว่าจะยิงเอาแม่นอย่างเดียวอะ ไม่ได้ทำสงครามกัน
- นม มีให้กินตลอดปี ไม่อธิบายละกัน
- จิโระเกลื่อนกลาดโรงเรียน
« Last Edit: November 08, 2008, 06:54:37 AM by ggnr » Logged
Great
SuperHelper

« Reply #23 on: November 08, 2008, 09:44:37 AM »

ภาพพวกนี้เป็นภาพงานวันฮาโลวีนนะ
เด็กเกาหลีทั้งคู่ ก็บอกแล้วว่า ผู้หญิงเกาหลีไม่ใช่ของขึ้นชื่อของโรงเรียนเราอะนะ
มีโรงเรียนไหนแนะนำมั๊ยครับพี่เอิร์ท  Grin

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #24 on: November 08, 2008, 06:52:57 PM »

เราว่ากวินน่าจะมาแล้วมีความสุขที่สุด ของชอบกวินอื้อเลย ของที่ขี้เกียจถ่ายรูปมาได้แก่
- BB gun มันเป็นกีฬาที่เรียกว่า Riflery เป็นกีฬาในฤดูหนาวอะ รู้สึกว่าจะยิงเอาแม่นอย่างเดียวอะ ไม่ได้ทำสงครามกัน
- นม มีให้กินตลอดปี ไม่อธิบายละกัน

555 แล้วมีสาวๆญี่ปุ่นมั่งป่ะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Great
SuperHelper

« Reply #25 on: November 08, 2008, 07:35:31 PM »

...
หมายถึง"สัตว์เลี้ยง"ใช่ปล่าวครับพี่เอิร์ท  2funny

ggnr
neutrino
*

« Reply #26 on: November 09, 2008, 11:50:07 PM »

555 แล้วมีสาวๆญี่ปุ่นมั่งป่ะครับ

บางโรงเรียนก็มีอะ แต่โรงเรียนเราไม่มี
แต่มีเด็กตัวเล็ก ๆ เกลื่อนโรงเรียนเลย ทั้งลูกอาจารย์ เด็กจากโรงเรียนข้างๆ

หมายถึง"สัตว์เลี้ยง"ใช่ปล่าวครับพี่เอิร์ท  2funny

กระรอกเต็มโรงเรียนเลย มีหนูด้วย ตัวขาว ๆ น่ารักดี
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น