ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41241 Posts in 6175 Topics- by 8099 Members - Latest Member: mathephobia
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระขอถามเรื่อง supercooling ครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอถามเรื่อง supercooling ครับ  (Read 2819 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
keaul28
neutrino
*

« on: May 07, 2008, 05:11:06 PM »

รู้ว่ามันเป็นปรากฏการณ์ที่น้ำอุณหภูมิต่ำกว่าจุดเยือกแช็งไม่เป็นน้ำแข็ง แต่สงสัยครับว่ามันเป็นเพราะอะไร

แล้วทำไมพอมีการรบกวนถึงได้กลายเป็น cristal crystal ครับ

หาข้อมูลแล้วมีแต่ภาษาอังกฤษ ผมภาษาไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไร uglystupid2 แถมยังมีแต่ technical term ด้วย  idiot2

ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: May 07, 2008, 05:14:41 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: