มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41227 Posts in 6163 Topics- by 8000 Members - Latest Member: นายสมพร บุญสุข
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: การ edit profile ครับ  (Read 7352 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« on: April 11, 2008, 09:38:59 PM »

ถ้าอยากเพิ่มรูปภาพหรือข้อความที่เห็นอยู่ข้างๆ หรือข้างใต้เส้นยาว(ที่เห็นจางๆ)เวลา Post

จะต้องทำอย่างไรครับ

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
phys_pucca
Administrator
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #1 on: April 11, 2008, 10:10:58 PM »

ให้เข้าไปที่เมนู Profile ตรงแถบสีแดงด้านบนครับ จากนั้นให้เลือก Forum Profile Information ตรงเมนูด้านซ้าย
การเพิ่มรูปทางด้านซ้ายให้ปรับที่ Personalized Picture
ส่วนการเพิ่มข้อความด้านล่างให้ปรับที่ Signature  coolsmiley

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
Blackmaglc
neutrino
*

« Reply #2 on: April 12, 2008, 10:44:47 AM »

ลองเข้า Profile ไปแล้ว มันไม่มีเมนูด้านซ้ายที่ว่า Forum Profile Information ครับ

buck2   Huh    buck2

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #3 on: April 12, 2008, 11:15:36 AM »

ลองเข้า Profile ไปแล้ว มันไม่มีเมนูด้านซ้ายที่ว่า Forum Profile Information ครับ

buck2   Huh    buck2

อนุญาตให้แก้ได้ชั่วคราว รีบแก้ เดี๋ยวจะปิดกลับแล้ว  Grin

Blackmaglc
neutrino
*

« Reply #4 on: April 12, 2008, 04:00:09 PM »

ขอบคุณมากครับ แก้ได้แล้วครับ

(ชีวิตคงมีสีสันมากขึ้น)
« Last Edit: April 13, 2008, 09:38:03 AM by Blackmaglc » Logged

Conqueror
neutrino
*

Scientology

« Reply #5 on: April 12, 2008, 04:37:18 PM »

ขอบคุณอาจารย์ และ พี่ phys_pucca ครับ

ที่ทำให้ฝันของผมเป็นจริง   2funny  Grin 2funny Grin

SKN#27 :: สุวิชาโน ภวํ โหติ   ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Tit-le
Title
neutrino
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« Reply #6 on: April 12, 2008, 06:14:28 PM »

ขอบคุณเช่นกันครับ Grin

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน(อตฺตาหิอตฺโนนาโถ)
WeeBk
neutrino
*

« Reply #7 on: April 12, 2008, 06:20:13 PM »

อาจารย์ปิดเร็วจัง Cry ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ขออีกรอบนะครับ icon adore
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #8 on: April 12, 2008, 06:23:36 PM »

อาจารย์ปิดเร็วจัง Cry ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ขออีกรอบนะครับ icon adore

ต้องโทษ Conqueror ที่ไปแก้ชื่อตัวเอง
ที่ปิดไปเพราะไม่อยากให้แก้ชื่อ เนื่องจากจะทำให้คนสับสน ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร  coolsmiley

Conqueror
neutrino
*

Scientology

« Reply #9 on: April 12, 2008, 07:10:41 PM »

ต้องโทษ Conqueror ที่ไปแก้ชื่อตัวเอง
ที่ปิดไปเพราะไม่อยากให้แก้ชื่อ เนื่องจากจะทำให้คนสับสน ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร  coolsmiley

ต้องขอโทษด้วยครับ  icon adore icon adore

จะไม่เปลี่ยนอีกแล้วครับ

SKN#27 :: สุวิชาโน ภวํ โหติ   ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น