ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41039 Posts in 6095 Topics- by 6051 Members - Latest Member: Aoraumar
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระเรียนถามอาจารย์ปิยพงษ์ เรื่องหนังสือ Surely, you're joking Mr. feynman. ครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เรียนถามอาจารย์ปิยพงษ์ เรื่องหนังสือ Surely, you're joking Mr. feynman. ครับ  (Read 5112 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
keaul28
neutrino
*

« on: March 31, 2008, 08:54:53 PM »

อยากทราบว่าหนังสือเล่มนี้ที่อาจารย์ปิยพงษ์บอกน่ะครับ เป็นแบบเป็นเล่ม หรือเป็นชุดครับ

ผมไปหาดูที่ร้าน kinokuniya กับศูนย์หนังสือจุฬาฯ ไม่มีเลยครับ ต้องสั่ง แต่มันมีแบบเป็นชุด กับเป็นเล่ม

ผมเลยไม่รู้ว่าจะสั่งแบบไหนครับ แล้วหนังสือเล่มนี้ใครเขียน แล้วหนากี่หน้าหรือครับ

ขอบคุณมากครับ
nklohit
neutrino
*

« Reply #1 on: March 31, 2008, 09:12:42 PM »

ลองเข้าเว็บนี้ดูครับ http://bookweb.kinokuniya.co.jp/guest/cgi-bin/bookseaohb.cgi?ISBN=0393316041&AREA=07&LANG=E
รู้สึกผมจะเคยเจอที่ร้าน Kinokuniya สาขา Siam Paragon น่ะครับ
แต่รู้สึกว่าเล่มนี้มันจะมีแต่แบบเป็นเล่มเดี่ยวนะครับ Huh Huh

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #2 on: March 31, 2008, 10:36:42 PM »

http://rapidshare.com/files/42871092/Feynman.rar

[SK]PhysicS
neutrino
*

« Reply #3 on: March 31, 2008, 10:39:47 PM »

อ.ปิยพงษ์ครับ อยากถามหน่อยคับว่า
เนื้อหาที่ใช้สอบคัดเลือกสอวน.ฟิสิกส์ทั้งแบบไม่เกินม.4และไม่เกินม.5ด้วยคับ
ขอแบบละเอียดนะคับว่าเรื่องอะไร
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #4 on: March 31, 2008, 10:51:41 PM »

อ.ปิยพงษ์ครับ อยากถามหน่อยคับว่า
เนื้อหาที่ใช้สอบคัดเลือกสอวน.ฟิสิกส์ทั้งแบบไม่เกินม.4และไม่เกินม.5ด้วยคับ
ขอแบบละเอียดนะคับว่าเรื่องอะไร

Shame on you Shame on you ถามผิดกระทู้นะครับ 

ถ้าไปดูกระทู้หัวข้อฟิสิกส์สอวน.น่าจะหาเจอนะ  coolsmiley

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น