มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41135 Posts in 6132 Topics- by 7738 Members - Latest Member: BeyBB
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ  (Read 4775 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
g-force-1
neutrino
*

« on: February 21, 2008, 06:23:28 PM »

ทำอย่างนี้ถูกมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
รูปอาจจะใหญ่ไป ต้องขอโทษด้วยครับ
« Last Edit: February 21, 2008, 07:08:58 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #1 on: February 21, 2008, 07:10:18 PM »

...
รูปอาจจะใหญ่ไป ต้องขอโทษด้วยครับ

แก้ให้เล็กลงแล้ว  coolsmiley

g-force-1
neutrino
*

« Reply #2 on: February 21, 2008, 07:29:56 PM »

...

แก้ให้เล็กลงแล้ว  coolsmiley
ขอบคุณครับอาจารย์
WeeBk
neutrino
*

« Reply #3 on: February 22, 2008, 10:08:39 AM »

ผมคิดว่าน่าจะถูกแล้วครับ:)
แต่ถ้าถามเหตุผลว่าทำไม \hat{R}\cdot d\vec{s}=dR (จริงๆไม่ใช่เวกเตอร์นะเพราะมันดอทกัน)
การดอทกับเวกเตอร์หนึ่งหน่วยก็หมือนเราดูส่วนประกอบของเวกเตอร์ที่มาดอทด้วยนั้นในทิศของอีกเวกเตอร์หนึ่งหน่วยนั่นเอง
เพราะ \hat{A}\cdot \vec{B}=\left| \hat{A} \right| \left| \vec{B} \right| \cos \theta  โดยท
g-force-1
neutrino
*

« Reply #4 on: February 22, 2008, 06:16:37 PM »

ผมคิดว่าน่าจะถูกแล้วครับ:)
แต่ถ้าถามเหตุผลว่าทำไม \hat{R}\cdot d\vec{s}=dR (จริงๆไม่ใช่เวกเตอร์นะเพราะมันดอทกัน)
การดอทกับเวกเตอร์หนึ่งหน่วยก็หมือนเราดูส่วนประกอบของเวกเตอร์ที่มาดอทด้วยนั้นในทิศของอีกเวกเตอร์หนึ่งหน่วยนั่นเอง
เพราะ \hat{A}\cdot \vec{B}=\left| \hat{A} \right| \left| \vec{B} \right| \cos \theta  โดย
ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ icon adore
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น