ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40992 Posts in 6086 Topics- by 6030 Members - Latest Member: Thanakrit
mPEC Forumข่าวและประกาศ News & Announcementข่าวฟิสิกส์โอลิมปิก สอวน. วิทยาศาสตร์รุ่นเยาว์ข่าวลือผลการคัดตัวแทนนักเรียนไปแข่งขันฟิสิกส์ระดับทวีปเอเชียที่มองโกเลีย
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ข่าวลือผลการคัดตัวแทนนักเรียนไปแข่งขันฟิสิกส์ระดับทวีปเอเชียที่มองโกเลีย  (Read 10632 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« on: February 13, 2008, 05:28:48 PM »

ข่าวลือผลการคัดตัวแทนนักเรียนไปแข่งขันฟิสิกส์ระดับทวีปเอเชียที่มองโกเลีย

นาย ก อาแป๊ะ
นาย จ บนเขา
นาย ภ มือไว
นาย ว เอาตัวรอด
นาย ส ผู้ยิ่งใหญ่
และนักเรียนที่รู้จัก Chen Chen  coolsmiley
« Last Edit: February 13, 2008, 05:30:54 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

PARADOX
neutrino
*

« Reply #1 on: February 13, 2008, 06:14:20 PM »

ปอ ยินดีด้วยนะ หมวกกันน้อก
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #2 on: February 13, 2008, 07:28:52 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์  2funny

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #3 on: February 13, 2008, 07:43:04 PM »

ยินดีด้วยกับทุกคนนะครับ(แม้ว่าผมจะรู้จักแค่5คน)

ขอให้น้องๆตั้งใจเข้าค่ายแล้วระลึกไว้เสมอว่า อย่าคาดหวังกับผลการแข่งขันสูงเกินไป 

เพราะฟิสิกส์ระดับทวีปเอเชียอะไรก็เกิดขึ้นได้... (ไม่ได้แช่งนะ  แต่ลองถามเพื่อนๆที่เคยไปมาแล้วสิ)

สู้ๆ!

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #4 on: February 13, 2008, 08:03:23 PM »

ยินดีด้วยคร้าบๆๆๆ ผมคงต้องแอบไปลับคมมาใหม่  Grin Grin 

ขอบพระคุณอาจารย์ที่ให้ความรู้มาโดยตลอด 2 ค่าย

ขอบพระคุณพี่แอ๋ว และเจ้าหน้าที่ทุกๆคน ที่คอยดูแลมาโดยตลอด

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่อยู่ร่วมค่ายกันจนจบ และสร้างความสนุก ทำให้ค่ายไม่เครียดอยู่เสมอๆ

ผู้ที่ไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียใจนะครับ(ผมก็ไม่เสียใจถึงจะเสียดายนิดๆก็เหอะ  Grin) ส่วนผู้ที่ได้ก็ไปต่อให้ถึงดวงดาว(สีทอง  2funny) นะครับ สู้ๆๆๆ

สุดท้าย..... ผมขอกล่าวว่า

เจอกันใหม่ปีหน้าคร้าบบบบเพื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.กลับมาจะ เพิ่มสกิลการ Psycho ให้ Level MAX ไปเลย  2funny
ปปล. อาแป๊ะ 555++

Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #5 on: February 13, 2008, 08:10:58 PM »

ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านมากๆครับ  icon adore

ขอบคุณพี่แอ๋ว และเจ้าหน้าที่ สสวท. ทุกๆท่าน  smitten

ขอบคุณพี่ ccchhhaaammmppp และรุ่นพี่ทุกๆคนที่ช่วยผมตอนผมอยู่ค่ายสอวน.และสสวท.  icon adore

ขอบคุณเพื่อนๆและพี่ๆทุกๆคนในค่าย สำหรับความประทับใจ ความรู้ใหม่ๆ และความรู้สึกดีๆที่ผมได้  Smiley

ขอบคุณเพื่อนๆค่ายสอวน.ทุกๆคน และเพื่อนๆกับน้องๆกับพี่ๆที่ไปอุบลฯด้วยกัน  Wink

และสุดท้าย ขอบคุณพ่อแม่ และขอบคุณตัวผมเอง ที่ยังคงสนุกกับฟิสิกส์อยู่ในขณะนี้  Grin
« Last Edit: February 13, 2008, 10:27:54 PM by Great » Logged

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #6 on: February 13, 2008, 09:47:15 PM »

ขอบคุณท่านอาจารย์ทุกท่าน จากค่ายแรกที่ได้เข้าสอวนม.4 สอวนม.5 จนได้ไปแข่งที่อุบล
ขอบคุณเพื่อนๆร่วมค่ายทุกคน ที่อยู่ด้วยกัน ไม่ทิ้งกัน
ขอบคุณสิ่งต่างๆทั้งหลายทุกสิ่ง ที่ทำให้ผมมีทุกวันนี้ ผมไม่รู้จะพูดอะไรมากมายไปกว่าคำว่าขอบคุณจริงๆ
ขอบคุณทุกอย่างจริงๆ
ป.ล.ขอบคุณเธอคนนั้น ที่ให้กำลังใจผมมาตลอดด้วย  smitten

Everything just begin.

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
JR
neutrino
*

การทำตัวให้มีค่า เริ่มจากการเห็นค่าของตัวเอง

« Reply #7 on: February 14, 2008, 07:14:23 AM »

ขอบคุณครับ ผมจะพัฒนาตัวเอง... เสียใจกับเพื่อนๆ ที่ไม่ติดด้วยนะครับ
« Last Edit: February 14, 2008, 07:16:13 AM by JR » Logged
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #8 on: February 19, 2008, 08:44:38 PM »

เวปไซต์ของทางเจ้าภาพครับ  Smiley

http://mps.org.mn/apho-2008/index.php?option=com_frontpage&Itemid=1

สังเกตว่าที่ Ulaanbaatar อุณหภูมิปัจจุบันอยู่ที่ -8 องศาเซลเซียส  Shocked

ติดตามสภาพอากาศที่

http://weather.msn.com/local.aspx?wealocations=wc:MGXX0003&setunit=C

(จะพบว่าบางช่วงเวลาจะต่ำกว่า -8 องศาเซลเซียส อีกเยอะเลย  Grin)
« Last Edit: February 19, 2008, 08:52:31 PM by Great » Logged

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
siraput
neutrino
*

« Reply #9 on: February 28, 2008, 10:15:57 AM »

ผมยังรุ่นเยาว์อาจจะยังใจไม่ค่อยนิ่ง  แต่พี่ๆทุกคนเป็นรุ่นใหญ่ต้องใจนิ่งนะครับ ขอให้โชคดีกันทุกๆคนนะครับ great
P o W i i
neutrino
*

« Reply #10 on: March 02, 2008, 01:55:20 PM »

ขอบคุณครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น