ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41526 Posts in 6269 Topics- by 9527 Members - Latest Member: Panithanjo
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระคุณเคยเข้าเวบวิชาการรึเปล่าครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: คุณเคยเข้าเวบวิชาการรึเปล่าครับ  (Read 8310 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mekunka (มีคุณค่า)
neutrino
*

มีคุณค่า

« on: September 19, 2005, 06:31:44 PM »

ถ้าเคยเข้าว่ามั้ยครับว่าตอนนี้เวบวิชาการทำไมไม่ค่อยมีอะไรใหม่ๆเลยครับ กระทู้ก้ไม่ค่อยมีใครโพสหรือตอบ เป็นเพราะอะไรรุมั้ยครับ  Huhหรืออาจจะเป็นเพราะว่าคนมาเล่นเวบนี้กันครับ Grin
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #1 on: September 19, 2005, 07:16:01 PM »

รู้สึกคำถามจะไม่ค่อยสร้างสรรค์นะ  Sad
ผมไปดูก้อยางเหนมานอยู่ดีนะ
แต่คนมันหลากหลายบอร์ดมานก้อเลยไม่ค่อยเป็นระเบียบ
บางคนก็มาตอบคำถามกวนๆเลยไม่ค่อยอยากไปถามเท่าไหร่
(ผมไม่ได้หมายความว่าเว็บบอร์ดมันไม่ดี แต่คนที่เข้าไปใช้มันไม่เป็นระเบียบ)

เวบนีก็เหมือนกานนะครับ คนมากๆก็ต้องน่าจะมีการจัดระเบียบกันหน่อย
ไม่งั้นจะมั่วกัน  Undecided

ป.ล. คำตอบผมก็คงไม่ค่อยสร้างสรรค์มั้ง

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ampan
SuperHelper

« Reply #2 on: September 19, 2005, 08:20:26 PM »

อ้าวถ้าจัดระเบียบจริงๆพี่ก็จะ ถูกจัดเป็นประเภทไร้สาระ อันดับหนึ่ง� Cry

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #3 on: September 19, 2005, 10:22:05 PM »

อ้าวถ้าจัดระเบียบจริงๆพี่ก็จะ ถูกจัดเป็นประเภทไร้สาระ อันดับหนึ่ง  Cry

คงไม่จริงมั๊ง น่าจะเป็นนักวิชาการอันดับหนึ่งมากกว่า  Cheesy

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #4 on: September 20, 2005, 06:32:32 PM »

ผมหนะสิครับที่จะถูกจัดเป็นพวกไม่สร้างสรรค์มากทีสุด Cool Cool
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #5 on: September 20, 2005, 08:40:01 PM »

เวบนีก็เหมือนกานนะครับ คนมากๆก็ต้องน่าจะมีการจัดระเบียบกันหน่อย
ไม่งั้นจะมั่วกัน Undecided

ผมไม่ได้ตั้งใจจะว่าใครนะครับ
ผมเพียงแค่เสนอความคิดว่า น่าจะมีการจัดระเบียบเว็บบอร์ดให้
มีความเป็นระเบียบมากขึ้น เพราะเมื่อก่อนก็โอเค มีคนเล่นนิดเดียว
ตอนนี้ หลังจากสอบ สอวน คนก้อขึ้นมาเยอะมากๆ
เลยคิดว่าน่าจะมีการจัดระเบียบกันนิดหน่อย
 Smiley

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
zabutao
neutrino
*

เด็กหาดใหญ่

« Reply #6 on: September 27, 2005, 12:35:40 AM »

ผมควรเงียบไว้ใช่ไหมครับ
Undecided Lips Sealed Undecided Lips Sealed Undecided Lips Sealed
sg24979
neutrino
*

« Reply #7 on: September 27, 2005, 09:09:13 PM »

ผมควรเงียบไว้ใช่ไหมครับ
Undecided Lips Sealed Undecided Lips Sealed Undecided Lips Sealed

ปัญหาไม่น่าจะอยู่ที่ว่าควรเงียบไม่เงียบ  เพียงแต่ละคนช่วยกันพูดในสิ่งที่ตนเองคิดว่าสร้างสรรค์แล้ว(ด้วยปัญญาระดับคนในบอร์ดนี้เท่าที่เห็นคิดว่า ถ้าได้พิจารณาแล้วคงดี)

อย่างผมเองบางครั้งก็โพสเรื่องไม่เป็นเรื่องมากมาย  ซึ่งคงจะได้ปรับปรุงกันต่อไปเรื่อยๆเช่นกันครับ หุหุ  Grin

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ 

วันนี้คุณทำความดีแล้ว หรือยังครับ ?
zabutao
neutrino
*

เด็กหาดใหญ่

« Reply #8 on: September 28, 2005, 12:32:35 AM »

เอาละคับจะได้ลงความเห็น
กระผมการจัดรูปแบบเว็บไม่ค่อยเป็นหมวดหมู่ไม่ได้แบ่งไว้เป็นเรื่องๆเลยดูแล้วสับสน
แล้วบางคนไม่ให้ความร่วมมืออีกด้วย
แต่เว็บนี้การจัดระเบียบค่อนข้างดีหาง่าย เลยมาเล่นทุกวัน เพราะ มีพี่พี่ใจดีให้ความรู้อีกดว้ยคับ
อิอิ
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #9 on: September 28, 2005, 05:41:33 PM »

รวมทั้งอาจารย์ปิยพงศ์ด้วยครับอย่าลืม web masterของเรา
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: