มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41105 Posts in 6125 Topics- by 7243 Members - Latest Member: evewiran
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Down
Print
Author Topic: หนังสือฟิสิกส์  (Read 67038 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Conqueror
neutrino
*

Scientology

« Reply #30 on: April 13, 2008, 12:48:02 PM »

ขอบคุณครับ  icon adore icon adore

SKN#27 :: สุวิชาโน ภวํ โหติ   ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
POKO
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #31 on: April 13, 2008, 06:43:14 PM »

ขอบคุณครับ
pairat
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #32 on: April 16, 2008, 01:55:28 PM »

ขอบคุณครับ  smitten
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #33 on: November 01, 2008, 02:54:46 PM »

"ห้องสมุด"ฟิสิกส์ คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และอื่น ๆ  เป็นภาษารัสเซียและอังกฤษ

http://kolho3.tiera.ru/

shellsein05
neutrino
*

« Reply #34 on: November 01, 2008, 09:47:38 PM »

ขอบคุณมากครับ  Grin
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #35 on: November 07, 2008, 02:26:43 PM »

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์  great สุดยอดจริงๆครับ
phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #36 on: November 07, 2008, 11:15:26 PM »

"ห้องสมุด"ฟิสิกส์ คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และอื่น ๆ  เป็นภาษารัสเซียและอังกฤษ

ว่าแต่ตอนนี้อาจารย์พูดภาษารัสเซียได้แล้วยังครับ  coolsmiley

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
SuperHelper

« Reply #37 on: November 08, 2008, 08:28:58 AM »

ว่าแต่ตอนนี้อาจารย์พูดภาษารัสเซียได้แล้วยังครับ  coolsmiley

ยังไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม  Grin

carmengod
neutrino
*

« Reply #38 on: January 17, 2010, 03:15:21 PM »

มีภาษาไทยรึเปล่าครับ (จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์รึเปล่าครับ  Grin)
tarapon
neutrino
*

« Reply #39 on: May 25, 2010, 01:35:31 PM »

ใครมี Introduction To Mechanics ของ David Morin บ้างครับ

ช่วยลิงค์ให้หน่อยครับ หาโหลดไม่เจอครับ  icon adore
SuperHelper

« Reply #40 on: May 25, 2010, 01:57:04 PM »

ใครมี Introduction To Mechanics ของ David Morin บ้างครับ

ช่วยลิงค์ให้หน่อยครับ หาโหลดไม่เจอครับ  icon adore

Shame on you Shame on you Shame on you

GunUltimateID
SuperHelper

« Reply #41 on: May 25, 2010, 06:36:41 PM »

มันซ่อนอยู่ในเว็บนี้หละครับ แต่ถ้าบอกจะผิดกฏหมายไหมครับนี่   2funny
tarapon
neutrino
*

« Reply #42 on: May 25, 2010, 08:23:29 PM »

มันซ่อนอยู่ในเว็บนี้หละครับ แต่ถ้าบอกจะผิดกฏหมายไหมครับนี่   2funny

ในที่สุดก้หาเจอ   buck2  bang head

ขอบคุณ คุณGunUltimate มากเลยครับ ที่ช่วยใบ้ให้ครับ  icon adore
poohbear
neutrino
*

เหนือฟ้ายังมีฟ้า แต่เหนือข้าต้องไม่มีใคร

« Reply #43 on: May 25, 2010, 08:38:37 PM »

ขอคุณสำหรับหนังสือครับ smitten

Life Is What You Make.
nklohit
neutrino
*

« Reply #44 on: June 06, 2010, 10:57:48 PM »

http://avaxhome.ws/ebooks/science_books/physics

เว็บนี้มี E-books  สำหรับฟิสิกส์เยอะมากครับ ยังมี audiobooks ของหนังสือต่างๆ เช่น Feynman's lectures on Physics ให้ดาวน์โหลดไปฟังกันด้วย
นอกจากนี้ยังมีให้ดาวน์โหลดหนังสือในแขนงอื่นๆ ด้วยครับ  smitten

ขอแนะนำ Text ในกลศาสตร์ควอนตัมที่เขียนขึ้นโดย พอล ดิแรก ครับ ชื่อ The Principles of Quantum Mechanics : http://avaxhome.ws/ebooks/The_Principles_of_Quantum_Mechanics.html
โดยในเล่มเขาได้อธิบายตั้งแต่เหตุผลในการใช้ vector ใน Hilbert space  เพื่ออธิบายสถานะทางควอนตัม  การใช้ Bra-ket notation ที่เขาคิดค้นขึ้น
และ canonical quantisation  ซึ่งเชื่อมโยงกลศาสตร์ควอนตัมเข้ากับกลศาสตร์คลาสสิค  มีบทเีกี่ยวกับสมการการเคลื่อนที่  การประยุกต์ใช้  รวมถึงทฤษฎีเกี่ยวกับการแผ่รังสี
และสมการการเคลื่อนที่ของอิเล็กตรอนในแบบสัมพัทธภาพ  ซึ่งก็คือ สมการดิแรกอันโ่ด่งดัง ก็อธิบายอยู่ในบทเกือบสุดท้ายของหนังสือด้วย   great

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น