ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41287 Posts in 6180 Topics- by 8386 Members - Latest Member: namplur
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Down
Print
Author Topic: การเตรียมตัวเข้าค่ายหนึ่งระดับไม่เกินม.4 ปีการศึกษา 2550-51  (Read 57722 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #15 on: September 13, 2007, 11:15:37 PM »

ผมมารายงานตัวไม่ได้ครับ แต่อยากเข้าค่ายจริงๆ
และมีความจำเป็นต้องขาดเรียน 2-3 วันแรก
ควรจะทำอย่างไรดีครับ?
ทำใจครับ(ฮา!)
คือ ขาดเพียงวันเดียวก็แย่แล้ว(ผมเคย ตอนนั้นไปแข่งว่ายน้ำ กลับมาเกิดอาการใบ้กินชั่วขณะในห้องเรียน buck2)
นี่ถ้าขาด2-3วัน คงเป็นอะไรที่ลำบากมาก เพราะ จะเรียนตามเพื่อนไม่ทัน(ยกเว้นว่า เป็นยอดมนุษย์ รู้เรื่องมาก่อน angel)
ผมว่า ถ้าเกิดอยากเข้าค่ายจริงๆ ก็ควรจะมาเข้าค่ายให้เต็มเวลา ตอนสอบปลายค่ายจะได้ไม่เสียเปรียบเพราะรู้น้อยกว่าคนอื่นเขา
ก็แล้วแต่ครับว่าจะอันไหนสำคัญกว่า ก็เลือกอันนั้นแล้วกันนะครับ Wink

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
devil_ppk
neutrino
*

« Reply #16 on: September 13, 2007, 11:18:06 PM »

แล้วถ้าไม่ได้รายงานตัวจะมีปัญหาไหมครับ?
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #17 on: September 13, 2007, 11:21:19 PM »

แล้วถ้าไม่ได้รายงานตัวจะมีปัญหาไหมครับ?

ไม่มีปัญหา ก็ถือว่าเราไม่ได้เข้าค่ายเท่านั้นเอง งบประมาณค่าใช้จ่ายเรื่องอาหารอะไรต่ออะไรก็ลดลงไปอีกหนึ่งที่  coolsmiley

devil_ppk
neutrino
*

« Reply #18 on: September 14, 2007, 09:01:40 AM »

ต้องสละสิทธิ์เท่านั้นหรอครับ?
SuperHelper

« Reply #19 on: September 14, 2007, 12:45:48 PM »

ต้องสละสิทธิ์เท่านั้นหรอครับ?

ทำไมถึงมารายงานตัวไม่ได้ มีปัญหาอะไรหรือ  coolsmiley

nung_united
neutrino
*

« Reply #20 on: September 14, 2007, 06:17:46 PM »

อาจารย์ครับ เเล้วสอบวันที่เท่าไหร่ครับ
SuperHelper

« Reply #21 on: September 14, 2007, 06:51:24 PM »

อาจารย์ครับ เเล้วสอบวันที่เท่าไหร่ครับ

น่าจะเป็นวันที่ 26 ตุลาคม นะ ถ้าจำไม่ผิด  coolsmiley

nung_united
neutrino
*

« Reply #22 on: September 14, 2007, 06:57:57 PM »

อาจารย์ครับ รายงายตัวเเละเริ่มเข้าค่ายเมื่อไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

เริ่มเข้าค่ายวันที่ 4 ตุลาคม  รายงานตัวเช้าวันนั้นเลย (ตรงกับวิชาอื่นด้วย ให้เลือกได้อย่างเดียว) ใครไม่มารายงานตัวถือว่าสละสิทธิ์

เรียนถึงวันที่ 24 ตุลาคม  หยุดเสาร์-อาทิตย์

เวลาเรียน 08.30-16.00 และอาจยืดออกไปอีกถ้าสอนไม่ทัน  Shocked   ถ้าใครคิดว่าจะไปเรียนพิเศษอย่างอื่นต่อ ขอแนะนำให้เปลี่ยนใจ หรือก็สละสิทธิ์ไปเลย  Shocked

น่าจะเป็นวันที่ 26 ตุลาคม นะ ถ้าจำไม่ผิด  coolsmiley
ขอบคุณครับ Smiley
nung_united
neutrino
*

« Reply #23 on: September 14, 2007, 07:15:16 PM »

อยากให้พี่ๆช่วยเเนะนำหนังสือที่เกี่ยวกับไฟฟ้าของม.ต้น ที่อ่านเเล้วเข้าใจง่ายให้หน่อยครับ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเนื้อหาไฟฟ้าเท่าไหร่เลย
shellsein05
neutrino
*

« Reply #24 on: September 14, 2007, 09:12:59 PM »

รุ่นพี่ครับ หนังสือ ฟิสิกส์ระดับอุดมศึกษาของ Young (HUGH) & Freedman ฉบับภาษาไทย เล่ม 1

ผมได้ไปดูที่ศูนย์หนังสือจุฬา และ ศาลาพระเกี้ยวแล้ว ครับ
 ปรากฏว่า หนังสือขาดตลาดครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับ

และ ในค่าย สอวน. ฟิสิกส์ นั้น ต้องมีซื้อหนังสือเรียน รึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

« Last Edit: September 15, 2007, 08:38:03 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
A...ek
neutrino
*

Physics never die.

« Reply #25 on: September 14, 2007, 10:59:50 PM »

แล้ว เรียนนักศึกษาวิชาทหารนี่ ใครเป็นผู้ชดเชยให้ครับ(หมายถึงทำเรื่องให้)แล้วจะชดเชยได้วันไหนบ้าง
ขอบคุณครับ

This si my life
SuperHelper

« Reply #26 on: September 15, 2007, 08:42:04 AM »

แล้ว เรียนนักศึกษาวิชาทหารนี่ ใครเป็นผู้ชดเชยให้ครับ(หมายถึงทำเรื่องให้)แล้วจะชดเชยได้วันไหนบ้าง
ขอบคุณครับ

ทางศูนย์สอวน.โรงเรียนเตรียมฯจะทำหนังสือไปยังโรงเรียนของนักเรียน แล้วโรงเรียนของนักเรียนทำหนังสือไปยังศูนย์ฝึกวิชาทหารอีกทีหนึ่ง  ส่วนเราจะไปชดเชยวันไหนบ้างเป็นธุระของเราเองเพราะคนอื่นไม่รู้ว่าเราว่างวันไหนบ้าง   เรื่องนี้โรงเรียนที่มีนักเรียนได้เข้าค่ายทุก ๆ ปีทำเป็นประจำอยู่แล้ว ถามรุ่นพี่หรือคุณครูที่โรงเรียนดูด้วย  coolsmiley

A...ek
neutrino
*

Physics never die.

« Reply #27 on: September 15, 2007, 04:21:32 PM »

ขอบคุณครับ

ทางศูนย์สอวน.โรงเรียนเตรียมฯจะทำหนังสือไปยังโรงเรียนของนักเรียน แล้วโรงเรียนของนักเรียนทำหนังสือไปยังศูนย์ฝึกวิชาทหารอีกทีหนึ่ง  ส่วนเราจะไปชดเชยวันไหนบ้างเป็นธุระของเราเองเพราะคนอื่นไม่รู้ว่าเราว่างวันไหนบ้าง   เรื่องนี้โรงเรียนที่มีนักเรียนได้เข้าค่ายทุก ๆ ปีทำเป็นประจำอยู่แล้ว ถามรุ่นพี่หรือคุณครูที่โรงเรียนดูด้วย  coolsmiley
ขอบคุณครับ

....
    แนะนำ ควรรู้จักควบคุมเงินตัวเอง และรู้ว่าอะไรจำเป็นยังไม่จำเป็น เพราะหากคุณเรียนฟิสิกส์ค่าย สอวน แล้วคุณสนใจเรื่องบางเรื่องเป็นพิเศษอาจจะทำให้คุณหมด เงินไปกับ Text หรือหนังสือ ไทย หลายพันบาทต่อ สัปดาห์ Grin
....

อาจารย์ครับ หมายความว่าในค่ายนี่มีขาย textbook ด้วยหรอ ครับ
(จะได้เตรียมเรื่องงบให้พร้อม)

This si my life
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #28 on: September 15, 2007, 09:40:48 PM »

ทางศูนย์สอวน.โรงเรียนเตรียมฯจะทำหนังสือไปยังโรงเรียนของนักเรียน แล้วโรงเรียนของนักเรียนทำหนังสือไปยังศูนย์ฝึกวิชาทหารอีกทีหนึ่ง  ...

ถ้าโรงเรียนของน้องลืมทำ หรือทำช้าก็ซวยครับ  buck2  ควรไปตามอาจารย์ที่โรงเรียนของน้องเองดีๆ  ผมเคยเจอมาแล้วว่าโรงเรียนผมทำเรื่องชดเชยช้าแล้วเกือบไม่ทัน....

...
อาจารย์ครับ หมายความว่าในค่ายนี่มีขาย textbook ด้วยหรอ ครับ
(จะได้เตรียมเรื่องงบให้พร้อม)

คิดว่าไม่น่ามีนะครับ  แต่อาจจะมีบางโอกาสที่มีหนังสือสอวน.มาขาย  แต่กรณีนั้นแล้วแต่อาจารย์วุทธิพันธุ์ว่าจะแบกมาหรือเปล่า

แรกๆจะเป็นหนังสือที่ค่ายสอวนจัดทำขึ้นมาเอง  หลังจากนั้นจะเป็นการซีรอกจากหนังสือ Young ที่หลายๆคนพูดแหละครับ  แจกเป็นชีทๆ  เพราะฉะนั้น หากซื้อไม่ได้ก็ไม่ต้องเป็นกังวล  แต่หากซื้อได้ก็พอเพราะถ้าเก็บเป็นชีทมักจะยับเยินและสูญหายได้

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
Tit-le
Title
neutrino
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« Reply #29 on: September 22, 2007, 07:39:31 PM »

อาจารย์ครับ ตอนปลายค่าย 2 มีสอบคัดตัวนั้น ปีนี้จะมีโอกาสเพิ่มจำนวนที่รับได้จาก6คนเป็นมากกว่า6คน ได้ไหมครับ เพราะผมอยากทำให้ได้  แต่ 6 คนนี้น้อยจังครับ....ขอบคุณครับ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน(อตฺตาหิอตฺโนนาโถ)
Pages: « 1 2 3 4 »   Go Up
Print
Jump to: