ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก
Did you miss your activation email?

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

39982 Posts in 5858 Topics- by 4527 Members - Latest Member: fartoey19
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนถ้าจะสอบ สอวน ฟิสิกส์ปีนี้ต้องเตรียมตัวยังไงครับ และข้อสอบจะออกแนวไหนครับ
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ถ้าจะสอบ สอวน ฟิสิกส์ปีนี้ต้องเตรียมตัวยังไงครับ และข้อสอบจะออกแนวไหนครับ  (Read 4815 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
elipsis
neutrino
*

« on: August 20, 2007, 09:53:21 AM »

ถ้าจะสอบ สอวน ฟิสิกส์ปีนี้ต้องเตรียมตัวยังไงครับ และข้อสอบจะออกแนวไหนครับ
ช่วยหน่อยครับ ผมอยากติดมากเลย
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #1 on: August 20, 2007, 03:47:17 PM »

อ่านพวกเรื่อง การเคลื่อนที่(เยอะๆ) กฎของนิวตัน สมดุลกล การขยายตัวเชิงความร้อน อุณหภูมิ คลื่น(พื้นฐาน) แรงลอยตัว

หรือหาโหลดข้อสอบเก่าได้ในเวปนี้ครับ

http://mpec.sc.mahidol.ac.th/pho/tjpho/exampapers.html

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
elipsis
neutrino
*

« Reply #2 on: August 20, 2007, 10:04:01 PM »

ขอบคุนมากสำหรับความช่วยเหลือครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น