ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40794 Posts in 6020 Topics- by 5947 Members - Latest Member: sunnypawat
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนผลสอบฟิสิกส์สอวนเข้าค่าย 1 ปีการศึกษา 2548-4 ระดับชั้นไม่เกินม.4 ไม่ได้เรียงตามคะแนน
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: ผลสอบฟิสิกส์สอวนเข้าค่าย 1 ปีการศึกษา 2548-4 ระดับชั้นไม่เกินม.4 ไม่ได้เรียงตามคะแนน  (Read 52164 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #30 on: September 11, 2005, 05:48:43 PM »

นั่นสิ ไปตอบกระทู้ไม่ได้ งั้นผมตอบไว้ในกระทู้นี้ละกันว่าโรงเรียนที่เก่งที่สุดคือโรงเรียนที่สอนให้เด็กเป็นคนดีมากที่สุด Grin

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #31 on: September 11, 2005, 06:21:05 PM »

...แล้วkunka คือใครเห็นไปตั้งกระทู้แปลกๆไว้...

กระทู้แปลกๆ นั่น ผม reply ไม่ได้   หรือกดตรงไหนก็ไม่รู้
หรือมันเป็นอะไร.....

ถูกล็อคแล้ว  police

ampan
SuperHelper

« Reply #32 on: September 11, 2005, 06:56:57 PM »

กะแล้ว ว่าอ.ต้องไปล็อค ดีนะที่ผม เข้าไปก่อน Grin

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
Peace
neutrino
*

« Reply #33 on: September 11, 2005, 06:59:38 PM »

ผมว่าลบๆมันไปเหอะครับอาจารย์

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
tiam
neutrino
*

« Reply #34 on: September 11, 2005, 07:10:28 PM »

น้องๆปีนี้เก่งกันจัง มีม.2ตั้งหลายคน  แต่ว่า ยังไม่มีม.1แฮะ สงสัยต้องรอปีหน้า อาจจามี

"แคลคูลัสสามวัน" น่าอ่าน เหอๆ
Peace
neutrino
*

« Reply #35 on: September 11, 2005, 07:18:58 PM »

ม.2 มี 3 คนเท่าปีที่แล้วแหละ เก่งโคดๆ
ม.1 คิดซะว่าเค้าเพิ่งขึ้นมาจากประถมเองนะครับ เหอๆ

แล้วก็ขอ confirm "แคลคูลัสสามวัน" ด้วยคนครับ ทำให้รู้วิธีใช้แคลคูลัสอย่างง่ายๆ ได้ดีเลยล่ะครับ แต่ใครอ่านสามวันได้จริงๆ บอกผมด้วยนะ

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #36 on: September 11, 2005, 09:39:28 PM »

เล่มนั้น ผมอ่านเป็นเดือนเลย ไม่แน่ใจ รู้สึกว่าจะอ่านตอนปิดเทอมใหญ่ ม.2 มั้ง
เห็นด้วยกับทั่น Peace อย่างยิ่งใครอ่าน 3 วันได้ไปกราบเลย

ป.ล. 1.จริงๆหนังสือเล่มนี้เขียนไว้ให้คนที่ไม่เคยทำเข้าใจง่ายๆ แต่ถ้าจะให้ดีควรจะไปอ่านเล่มอื่นประกอบด้วย
2 ผมจะเอาบรรณานุกรมหนังสือเล่มนี้ไปลง ไว้ในกระทู้นี้ http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html
ไปเปิดอ่านได้นะครับ สำหรับคนไหนที่รู้จักผม แล้วไม่อยากไปซื้อก้อมาขอยืมจากผมก็ได้นะครับ แต่อย่ายืมนานนัก ผมซีมาตั้ง 2 ปีแล้ว หน้าปกกะลังยับเยิน  Sad

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
sg24979
neutrino
*

« Reply #37 on: September 12, 2005, 07:54:35 PM »

ถ้าใครเริ่มต้นเลยอะ แล้วอ่านจบได้ใน 3 วันนี่สุดยอด  แต่ถ้าเคยมีพื้นอยู่บ้างแต่อ่านเพื่อเสริมความรู้ว่าจะประยุกต์มันกับฟิสิกส์อย่างไรล่ะก็ อาจจะจบได้ใน 3 วัน  ถึงไงก็ตามประเด็นมันอยู่ที่ว่าถ้าอ่านแล้วสามารถนำมันไปใช้ได้อย่างจริงๆล่ะก็ ดีครับ  อย่าสนเลยว่าต้องอ่านให้จบใน 3 วันตามชื่อหนังสือ อ่านให้เข้าใจ ให้รู้เรื่อง และนำไปใช้ได้จริงดีกว่าครับ หุหุ

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ 

วันนี้คุณทำความดีแล้ว หรือยังครับ ?
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #38 on: September 12, 2005, 08:15:12 PM »

เหนด้วยคับ  Grin

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
mekunka (มีคุณค่า)
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #39 on: September 19, 2005, 06:16:00 PM »

ผมอ่านจบแล้วหนะครับ พอ dif ได้แต่ อินทริเกดไม่เป็นหนะครับ Undecided
sg24979
neutrino
*

« Reply #40 on: September 19, 2005, 07:01:06 PM »

ผมอ่านจบแล้วหนะครับ พอ dif ได้แต่ อินทริเกดไม่เป็นหนะครับ Undecided

อย่างนี้จะเรียกว่าจบดีหรอ?  มันไม่ใช่หนังสืออ่านเล่นนา จะได้อ่านผ่านๆพอจบใจความ ควรให้ได้จริงๆ  แต่ได้diff ก็คือว่าใช้ได้ขั้นนึงแล้ว พยายามต่ออีกหน่อย อาจต้องใช้ตำรามากกว่า 1 เล่ม และอาจใช้การอ่านมากกว่า 1 ครั้ง ในช่วงแรกๆ (การอ่านบ่อยๆเป็นการปรับความคิดเราให้ชินกับสิ่งที่เราจะเรียนรู้  หลายคนพบว่าฟิสิกส์ยากเกินกว่าจะเรียนรู้ได้ในช่วงแรกๆ พอเรียนไปเรื่อยๆก็จะพบว่าเริ่มทำได้เอง และหลายครั้งที่แนวคิดเราก็จะเริ่มตรงกับที่เค้าเขียน
 หรือแนะไว้ )  สิ่งนี้คงช่วยได้ไม่มากก็น้อย นั่นคือความพากเพียร  Grin

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ 

วันนี้คุณทำความดีแล้ว หรือยังครับ ?
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #41 on: September 20, 2005, 06:46:55 PM »

ถ้าเข้าไปในค่ายเขาจะมีสอนแคลคูลัสรึเปล่าครับ?

แล้วถ้าเกิดไม่รู้เรื่องแคลคูลัสนี่จะเรียนรู้เรื่องไหมครับ

ตอนนี้กังวลมากเพราะซื้อหนังสือมาแล้วอ่านไม่รู้เรื่องเลยอะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Peace
neutrino
*

« Reply #42 on: September 20, 2005, 06:48:32 PM »

รู้สึกว่าจะสอนแคลคูลัสจบภายใน 1 ชั่วโมงรึเปล่าครับ Grin

mekunka (มีคุณค่า)
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #43 on: September 20, 2005, 07:10:40 PM »

อย่างนี้ก็นรกสิครับ จะไปตามทันได้ยังไงครับ
sg24979
neutrino
*

« Reply #44 on: September 20, 2005, 08:22:39 PM »

อย่างนี้ก็นรกสิครับ จะไปตามทันได้ยังไงครับ

ถ้าอัจฉริยะอาจจะตามทัน  แต่ตอนนั้น(สมัยม.4 ) ก็ตามไม่ทันเหมือนกัน หุหุ  Grin

Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น