มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41056 Posts in 6102 Topics- by 6119 Members - Latest Member: phitsanu
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เมื่อแท่งเหล็กผ่านขดลวดกระแส  (Read 4113 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Fallen
neutrino
*

« on: July 10, 2007, 12:23:17 PM »

คือว่า ตอนนี้ผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับเครื่องตรวจจับโลหะอยู่น่ะคับ
ก็คือว่าเค้าจะมีหลักการโดยการนำขดลวดมา 2 อัน อันเล็กอยู่ข้างใน อันใหญ่ข้างนอก แล้วก็จ่ายกระแสให้กับวงนอก
แล้วเค้าก็เอา sample ที่เป็นโลหะมาไว้ในขดลวดทั้งสองอัน กับอีกอัน อยู่ระหว่างขดลวดทั้งสอง

คือว่าผมไม่เข้าใจว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นมาบ้างน่ะครับ แล้วก็การที่โลหะมันอยู่คนละที่มันมีผลต่างกันอย่างไร
(แปลผิดรึเปล่าก็ไม่รู้ - -")

ส่วนตัวเต็มอยู่ที่นี่ครับ http://www.mines.edu/~jamcneil/TPT_MetalDetector.pdf
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น