ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5790 Members - Latest Member: punsikorn48
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: หนังสือแปล ของ Young  (Read 57821 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
pairat
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #45 on: July 24, 2007, 08:10:11 PM »

ป.ล. ถ้าพิมพ์ออกมาเป็นรูปสีจะดีมากเลยครับ  Grin เพราะคำอธิบายใช้สีประกอบแล้วผมต้องมาระบายสีเอาเองในเล่ม1และ2 Shocked

reading reading reading

เห็นด้วยครับ  Smiley
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #46 on: July 24, 2007, 08:17:10 PM »

ป.ล. ถ้าพิมพ์ออกมาเป็นรูปสีจะดีมากเลยครับ  Grin เพราะคำอธิบายใช้สีประกอบแล้วผมต้องมาระบายสีเอาเองในเล่ม1และ2 Shocked

อยากให้ทำอย่างนั้นเหมือนกัน แต่สำนักพิมพ์คงไม่ยอม เพราะต้นทุนจะสูง ราคาหนังสือจะแพง  หนังสือต่างประเทศเขาทำได้เพราะพิมพ์จำนวนมาก ๆๆๆๆ  ของเราคนซื้อไม่กี่คน   Sad

Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #47 on: July 24, 2007, 08:51:45 PM »

อยากให้ทำอย่างนั้นเหมือนกัน แต่สำนักพิมพ์คงไม่ยอม เพราะต้นทุนจะสูง ราคาหนังสือจะแพง  หนังสือต่างประเทศเขาทำได้เพราะพิมพ์จำนวนมาก ๆๆๆๆ  ของเราคนซื้อไม่กี่คน   Sad

ลองทำเป็น2เวอร์ชันก็ได้นิครับ ก็ แบบพิมสี(ราคาแพงสำหรับผู้ที่อยากได้อรรถรสในการอ่าน)กับขาวดำ(ราคาสำหรับคนที่อยากระบายสีเอาเอง Grin) แต่ถ้าสำนักพิมพ์ไม่ยอมอีก...สงสัยผมคงต้องไปซื้อสีไม้มาเพิ่ม-*-(เพิ่งจะเหลาสีใหม่เมื่อวาน laugh laugh )

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Mwit_Psychoror
SuperHelper

Reality is the average of all illusion

« Reply #48 on: April 23, 2008, 10:48:47 PM »

หนังสือของอาจารย์ปิยพงษ์เล่ม 3 ออกแล้ว

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ ที่สละเวลาแปลให้พวกเราได้อ่านกัน  icon adore icon adore icon adore icon adore

ว่าแต่ทำไมไม่มีใครบอกผมเลย เห็นว่าบอกมาค่อนข้างนานแล้ว  tickedoff

ขอบพระคุณมากครับ
nklohit
neutrino
*

« Reply #49 on: April 23, 2008, 11:20:21 PM »

ผมต้องรีบไปซื้อมาเก็บไว้แล้ว  smitten
ขอบคุณพี่ Mwit_Psycoror ที่ช่วยบอกข่าวครับ  icon adore icon adore
และขอบพระคุณอาจารย์ปิยพงษ์ที่ช่วยเสียสละเวลาแปลหนังสือดีๆ ให้พวกเราครับ  smitten  icon adore icon adore icon adore icon adore icon adore icon adore icon adore

It seems that if one is working from the point of view of getting beauty in one's equations, and if one has really a sound insight, one is on a sure line of progress. ------------------------------ Paul Dirac
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #50 on: April 25, 2008, 11:17:58 AM »

Grin  ซื้อเล่ม 3 แล้วครับ เย้  Grin

laugh  (ผมเอาหนังสือมาให้ผู้แปลเซ็นได้มั้ยครับ จะได้ขลังๆ)  laugh

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับที่อุตส่าห์แปล

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
Peeravit
neutrino
*

« Reply #51 on: April 25, 2008, 02:22:16 PM »

ผมก็ไปซื้อมาแล้วครับ
ขอบคุณอาจารย์ปิยพงษ์มากครับ  icon adore icon adore
Tit-le
Title
neutrino
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« Reply #52 on: April 25, 2008, 10:40:04 PM »

ขอบคุณอาจารย์มาก ๆ ครับ   icon adore smitten icon adore
ปล.เท่านี้ผมก็ไม่ต้องนั่งเปิดdictแล้ว 2funny

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน(อตฺตาหิอตฺโนนาโถ)
WeeBk
neutrino
*

« Reply #53 on: April 25, 2008, 10:49:23 PM »

โอ้วๆๆ เล่ม 3ๆ มีแต่เรื่องยากๆจัง buck2
ได้เวลาปวดหมองแล้วซิ uglystupid2

*ขอบคุณอาจารย์มากๆครับผม icon adore (ถ้าต้องอ่านภาษาอังกฤษผมคงหัวปูดแน่เลยครับ Grin)
Conqueror
neutrino
*

Scientology

« Reply #54 on: January 01, 1970, 09:14:44 PM »

ทำไมผมไม่รู้เลยนี่  idiot2  uglystupid2

จะรีบไปหาซื้อครับ  Smiley

ขอบคุณอาจารย์ที่สละเวลาแปลครับ  smitten

SKN#27 :: สุวิชาโน ภวํ โหติ   ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
yulzaoflord
neutrino
*

« Reply #55 on: April 03, 2009, 10:20:57 AM »

สวัสดีครับ ถามหน่อยครับ ว่าคำถามสำหรับอภิปรายของแต่ละบทมีเฉลยป่ะครับคือคิดได้แล้วแต่ไม่แน่ใจว่าถูกเปล่่าครับ(คือตะลุยทำตั้งแต่เล่ม 1 เลยเพิ่งเริ่มอ่านเองครับTWT) ช่วยชี้แนะด้วยนะขอรับ ขอบพระคุณมากๆครับ
ปล. ขอบพระคุณอาจารย์ปิยพงษ์มากๆนะครับที่แปลหนังสือดีๆอย่างนี้ให้อ่านTWT  icon adore angel

SuperHelper

« Reply #56 on: April 03, 2009, 10:26:08 AM »

สวัสดีครับ ถามหน่อยครับ ว่าคำถามสำหรับอภิปรายของแต่ละบทมีเฉลยป่ะครับคือคิดได้แล้วแต่ไม่แน่ใจว่าถูกเปล่่าครับ(คือตะลุยทำตั้งแต่เล่ม 1 เลยเพิ่งเริ่มอ่านเองครับTWT) ช่วยชี้แนะด้วยนะขอรับ ขอบพระคุณมากๆครับ
ปล. ขอบพระคุณอาจารย์ปิยพงษ์มากๆนะครับที่แปลหนังสือดีๆอย่างนี้ให้อ่านTWT  icon adore angel

ไม่มีครับ เขาให้อภิปรายกันครับ  Grin

ไม่มีอะไร มาหยุดฝันฉันได้
neutrino
*

« Reply #57 on: July 08, 2009, 07:24:33 PM »

หนังสือที่อาจารย์ปิยพงษ์แปลเล่ม 2 มาหรือยังคะ

ถามเรื่องเก่าที่พี่เคยถามค่ะ  พี่เคยถามตอนปี 2005  ตอนนี้ปี 2009  ก็ยังขาดตลาดเหมือนเดิม

ถามไปทางศูนย์หนังสือจุฬา  ก็บอกยังไม่มาค่ะ
SuperHelper

« Reply #58 on: July 08, 2009, 07:43:32 PM »

หนังสือที่อาจารย์ปิยพงษ์แปลเล่ม 2 มาหรือยังคะ

ถามเรื่องเก่าที่พี่เคยถามค่ะ  พี่เคยถามตอนปี 2005  ตอนนี้ปี 2009  ก็ยังขาดตลาดเหมือนเดิม

ถามไปทางศูนย์หนังสือจุฬา  ก็บอกยังไม่มาค่ะ

มีครบทั้งสามเล่มแล้ว  ลองดูทั้งที่จุฬา และที่สาขาที่สยามนะ

krit27809
neutrino
*

« Reply #59 on: August 15, 2009, 09:03:43 PM »

อาจารย์ครับ ขอรบกวนหน่อยครับ
ถ้าแผ่นCDเฉลยหลังเล่มหักน่ะครับ
จะมีวิธีการแก้ไขอะไรมั้ยครับ  buck2 buck2
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น