ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5789 Members - Latest Member: cas.moodang-tvfxq
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: หนังสือแปล ของ Young  (Read 57808 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
smallgolf
neutrino
*

Yorwor หนึ่งในทักษิณแดนทอง

« Reply #30 on: April 19, 2006, 02:51:50 PM »

เล่มหนึ่งมี cd แถมหรื่อเปล่่าครับ ผมซื้อเมื่อปีที่แล้วไม่มีอ่าครับไม่รู้ว่าไม่มีหรือเค้าไม่ได้ให้มา หรือว่าร้านหนังสืออุ๊บอิ๊บเอาไว้ (ซื้อสมัยยังเป็น SE-EDอยู่อ่าครับ)

แล้วเล่มสองเรื่องไฟฟ้ามี.ใช้แคลคูลัสประกอบเยอะไหมครับ
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #31 on: April 19, 2006, 03:23:48 PM »

เล่มหนึ่งมี cd แถมหรื่อเปล่่าครับ ผมซื้อเมื่อปีที่แล้วไม่มีอ่าครับไม่รู้ว่าไม่มีหรือเค้าไม่ได้ให้มา หรือว่าร้านหนังสืออุ๊บอิ๊บเอาไว้ (ซื้อสมัยยังเป็น SE-EDอยู่อ่าครับ)
...

ตอนที่ SE-ED ขายเล่มหนึ่งไม่ม่ CD   Sad

...
แล้วเล่มสองเรื่องไฟฟ้ามี.ใช้แคลคูลัสประกอบเยอะไหมครับ

มีแคลคูลัสในระดับปีหนึ่งมหาวิทยาลัย อนุมานได้ว่าเป็นระดับเริ่มต้น พอ ๆ กับระดับที่ไปแข่งฟิสิกส์โอลิมปิก (ระดับม.ปลายของยุโรปและอเมริกา)  Grin

smallgolf
neutrino
*

« Reply #32 on: April 19, 2006, 03:46:29 PM »

เทียบกับแคลคูลัสในหนังสือ สอวน ไฟฟ้า อันไหนยากกว่ากันครับ� หรือว่า ยากพอกัน Undecided
(ของหนังสือ สอวน อ่านไปเมาไป เจออินทิเกรตแปลกๆก็งงแล้ว  ยิ่งอ่านก็ยิ่งท้อ) Grin
SuperHelper

« Reply #33 on: April 19, 2006, 04:03:03 PM »

เทียบกับแคลคูลัสในหนังสือ สอวน ไฟฟ้า อันไหนยากกว่ากันครับ� หรือว่า ยากพอกัน Undecided
(ของหนังสือ สอวน อ่านไปเมาไป เจออินทิเกรตแปลกๆก็งงแล้ว� ยิ่งอ่านก็ยิ่งท้อ) Grin

แคลคูลัสในหนังสือไฟฟ้าของสอวนยากเกินไป� �ไม่เหมาะสำหรับคนเริ่มต้น� Shocked� (หนังสือสอวน.เล่มนี้น่าจะเป็นระดับมหาวิทยาลัยปีที่สองขึ้นไปแล้ว)

MwitStu.
neutrino
*

รักแท้แพ้ใกล้ชิด อยู่ห่างคนละทิศหมดสิทธิ์ครอบครอง

« Reply #34 on: April 20, 2006, 05:11:50 PM »

เทียบกับแคลคูลัสในหนังสือ สอวน ไฟฟ้า อันไหนยากกว่ากันครับ  หรือว่า ยากพอกัน Undecided
(ของหนังสือ สอวน อ่านไปเมาไป เจออินทิเกรตแปลกๆก็งงแล้ว  ยิ่งอ่านก็ยิ่งท้อ) Grin

แคลคูลัสในหนังสือไฟฟ้าของสอวนยากเกินไป   ไม่เหมาะสำหรับคนเริ่มต้น  Shocked  (หนังสือสอวน.เล่มนี้น่าจะเป็นระดับมหาวิทยาลัยปีที่สองขึ้นไปแล้ว)
โดยเฉพาะบทสุดท้ายเรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า อาจารย์สนุกกับการเขียน นักเรียนก็สนุกกับการอ่านครับ Grin Grin
smallgolf
neutrino
*

« Reply #35 on: April 24, 2006, 03:53:59 PM »

ผมเห็นมานมีเฉลยแต่ข้อคี่ทั้งเล่มหนึ่งและสองเลยอะครับ� ทามมายพวกหนังสือต่างประเทศเค้าไม่ชอบเฉลยให้หมดอ่าครับ แปลกใจ Embarrassed
ปล.อืม ใครมีเฉลยข้อคู่บ้างครับทั้งเล่ม 1 และ 2 ขอหน่อยครับ� Grin
smallgolf
neutrino
*

« Reply #36 on: April 29, 2006, 11:30:54 AM »

ผมเห็นมานมีเฉลยแต่ข้อคี่ทั้งเล่มหนึ่งและสองเลยอะครับ� ทามมายพวกหนังสือต่างประเทศเค้าไม่ชอบเฉลยให้หมดอ่าครับ แปลกใจ Embarrassed
ปล.อืม ใครมีเฉลยข้อคู่บ้างครับทั้งเล่ม 1 และ 2 ขอหน่อยครับ� Grin
ลืมๆๆ เล่มสองผมมีcdแล้ว ขอเฉพาะ ข้อคู่ของเล่ม หนึ่งครับ
MwitStu.
neutrino
*

รักแท้แพ้ใกล้ชิด อยู่ห่างคนละทิศหมดสิทธิ์ครอบครอง

« Reply #37 on: April 29, 2006, 06:51:39 PM »

ก็หาจาก CD ของเล่ม 1 ครับ Cheesy หรือไม่ก็ทำเฉลยเองเลย Grin
ampan
SuperHelper

« Reply #38 on: April 29, 2006, 09:45:00 PM »

ก็หาจาก CD ของเล่ม 1 ครับ Cheesy หรือไม่ก็ทำเฉลยเองเลย Grin
ทำให้ผม หน่อยสิครับ ผมอยากได้� icon adoreredfaced

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
smallgolf
neutrino
*

« Reply #39 on: May 03, 2006, 11:09:06 AM »

ผมไปซื้อตอนยังเป็นของ SE-ED อ่าครับ เค้ายังไม่มีCDแถมให้� Cry
gons
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #40 on: July 03, 2006, 07:56:14 PM »

อาจารย์ครับ ทำไมใน cd ถึงไม่มีเฉลยข้อคี่ด้วยอะครับ แบบว่าข้อคี่ในหนังสือมันมีเฉลยเฉพาะคำตอบอะครับ
แล้วเล่ม 3 ใกล้ออกหรือยังครับ จะมี cd แถมให้อีกไหมครับ
SuperHelper

« Reply #41 on: July 03, 2006, 08:11:05 PM »

อาจารย์ครับ ทำไมใน cd ถึงไม่มีเฉลยข้อคี่ด้วยอะครับ แบบว่าข้อคี่ในหนังสือมันมีเฉลยเฉพาะคำตอบอะครับ
แล้วเล่ม 3 ใกล้ออกหรือยังครับ จะมี cd แถมให้อีกไหมครับ

ไม่รู้เหมือนกัน  ต้นฉบับมาอย่างนั้น

เล่ม 3 กำลังแปลอยู่ แต่งานมันยุ่ง มีหลายอย่างมาอยู่เรื่อย ๆ ตอนนี้ติดหนี้เต็มไปหมด  Sad

sauciata
neutrino
*

« Reply #42 on: September 03, 2006, 04:09:24 PM »

เป็นกำลังใจให้อาจารย์นะครับ  Grin

I'll spread my wings and I'll learn how to fly.
I'll do what it takes til' I touch the sky
I'll make a wish .Take a chance .Make a change
And breakaway...
suwasin
neutrino
*

« Reply #43 on: April 22, 2007, 07:54:13 AM »

สู้ๆครับ  เด็กไทยจะได้อ่านกันต่อเล่ม สาม ภาษาไทย     เป็นกำลังใจให้อีกคนคับ
Great
SuperHelper

물리학 아름답다 ฟิสิกส์คือความสวยงาม

« Reply #44 on: July 22, 2007, 10:02:22 PM »

สู้ๆครับอาจารย์ ผมอยากอ่านเรื่องโพลาไรเซชันและก็เรื่องแสงมากเลยครับ (อ่านในSerwayใช้เวลานานมาก...เปิดDictเป็นว่าเล่นเลย uglystupid2)

ป.ล. ถ้าพิมพ์ออกมาเป็นรูปสีจะดีมากเลยครับ  Grin เพราะคำอธิบายใช้สีประกอบแล้วผมต้องมาระบายสีเอาเองในเล่ม1และ2 Shocked

reading reading reading

ถ้าวิทย์แข็งแรง-->การเมืองก็แข็งแรง-->ประเทศชาติก็แข็งแรง
CUD'44 * APhO9th Ulaanbaatar MNG * CA901* Gold 10thAPhO * Silver 40th IPhO
SNSD: GG-TH SeoHyun Family & SeoRi Home
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น