ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40704 Posts in 6002 Topics- by 5789 Members - Latest Member: cas.moodang-tvfxq
Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Down
Print
Author Topic: หนังสือแปล ของ Young  (Read 57809 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #15 on: November 08, 2005, 08:04:40 PM »

ที่ศูนย์หนังสือจุฬา สาขา ศาลาพระเกี้ยว มีขายทั้งเล่ม1และเล่ม2แล้วครับ Cheesy
มี CD คำตอบแถมด้วยยยย(แถมหรือคิดเงินเพิ่มไม่ทราบ)

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
ampan
SuperHelper

« Reply #16 on: November 09, 2005, 03:04:23 PM »

มี CD คำตอบแถมด้วยยยย(แถมหรือคิดเงินเพิ่มไม่ทราบ)
เฉลยเฉพาะที่มันมีอยู๋แล้ว ในหนังสือใช่ม่ะ ไม่ได้เฉลยทุกข้อ หรือว่า มีหมด อยากรู้ครับ� icon adore

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #17 on: November 09, 2005, 03:20:41 PM »

เฉลยเฉพาะที่มันมีอยู๋แล้ว ในหนังสือใช่ม่ะ ไม่ได้เฉลยทุกข้อ หรือว่า มีหมด อยากรู้ครับ� icon adore

เท่าที่เห็นเป็นเฉลยแบบแสดงวิธีทำของข้อคู่

NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #18 on: November 09, 2005, 06:43:11 PM »

เมื่อวานพี่ปลาบู่ โทรมาบอกว่ายังแปลเล่มสองออกแล้ว ที่ศุนย์หนังสือจุฬา
แต่ไม่รู้ว่าศูนย์หนังสือจุฬาที่ไหน คงต้องรอพี่ปลาบู่มาตอบเอง

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
ampan
SuperHelper

« Reply #19 on: November 09, 2005, 07:03:24 PM »

ที่ศูนย์หนังสือจุฬา สาขา ศาลาพระเกี้ยว มีขายทั้งเล่ม1และเล่ม2แล้วครับ Cheesy
หุหุ ท่าน ccchhhaaammmppp  บอกไว้แล้วนิ

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
SuperHelper

« Reply #20 on: November 17, 2005, 10:06:44 AM »

หนังสือเล่มสองมีที่พิมพ์แล้วข้อความเลื่อนไปจากต้นฉบับ 4 หน้า คือหน้า 606-609

ดาวน์โหลดหน้าที่ถูกต้องได้จากลิงค์ข้างล่าง

* 690051-C19-606_609.pdf (205.49 KB - downloaded 425 times.)

smallgolf
neutrino
*

Yorwor หนึ่งในทักษิณแดนทอง

« Reply #21 on: December 12, 2005, 07:43:02 PM »

เมื่อวันที่11 ธ.ค. ผมให้พี่ไปซื้อที่ศูนย์หนังสือ ปรากฎว่าหมด เสียใจมาก Cry
SuperHelper

« Reply #22 on: December 13, 2005, 05:09:20 PM »

เมื่อวันที่11 ธ.ค. ผมให้พี่ไปซื้อที่ศูนย์หนังสือ ปรากฎว่าหมด เสียใจมาก Cry

แจ้งไปทางสำนักพิมพ์แล้วครับ  ข้างล่างเป็นอีเมล์ตอบจากผู้จัดการของบริษัทเพียร์สันฯ

Thank you very much ka. Your books now are avail at CUB both two branches in BKK as well as all up-country branches. We also assign two more dealers to distribute indirect and directly to other leading bookstores;

Worpor : local publisher who will distribute to their channel and leading local bookstores except CUB branches.
World Book : new door-to-door dealer where having 15 salesmen running around Thailand directly to library and lecturer for adoption purposes.

Any adoption or purchasing on your desire, either pass to Pearson/Saichol or directly to these dealers.

Cheers
Narerat A.

ampan
SuperHelper

« Reply #23 on: December 13, 2005, 06:13:27 PM »

แสดงว่า ขายดี� Grin

toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #24 on: January 13, 2006, 06:02:59 PM »

รบกวนขอถามหน่อยครับ� Huh

ถ้าผมจะซื้อหนังสือที่อ.แปลเล่ม 1 ของ Young นอกจากที่ศูนย์นส.จุฬาแล้ว

ยังมีที่ไหนขายอีกบ้างครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรหรอครับ� Grin

ปล.นส.เล่ม1นี่มีปูพื้นความรู้ตั้งแต่ต้นเลยไหมครับ หรือว่าควรอ่านนส.ทั่วไปก่อนครับ

ขอบคุณครับ� icon adore

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
SuperHelper

« Reply #25 on: January 13, 2006, 07:22:10 PM »

รบกวนขอถามหน่อยครับ� Huh

ถ้าผมจะซื้อหนังสือที่อ.แปลเล่ม 1 ของ Young นอกจากที่ศูนย์นส.จุฬาแล้ว

ยังมีที่ไหนขายอีกบ้างครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรหรอครับ� Grin

ปล.นส.เล่ม1นี่มีปูพื้นความรู้ตั้งแต่ต้นเลยไหมครับ หรือว่าควรอ่านนส.ทั่วไปก่อนครับ

ขอบคุณครับ� icon adore

ไม่รู้จริง ๆ ว่าศูนย์หนังสือจุฬาฯวางขายที่ไหนอีกบ้าง�
ราคาประมาณห้าร้อยบาทมั๊ง สำนักพิมพ์เป็นคนตั้งราคา�
ปูพื้นตั้งแต่ต้นเลย

toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #26 on: January 13, 2006, 07:53:05 PM »

ขอบคุณอาจารย์มากครับที่ช่วยตอบให้ผม  icon adore icon adore icon adore

เข้าค่ายคราวนี้ผมจะทำตัวให้ดีขึ้นครับ

ปล.เนื้อหาที่จะเรียนค่าย2ม.4มีอยู่ในนส.นี้เล่ม1ไหมครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
SuperHelper

« Reply #27 on: January 13, 2006, 08:07:41 PM »

...
ปล.เนื้อหาที่จะเรียนค่าย2ม.4มีอยู่ในนส.นี้เล่ม1ไหมครับ

มีนิดหน่อยเท่านั้น เล่มหนึ่งเป็นกลศาสตร์เป็นส่วนใหญ่

เนื้อหาค่ายสองเป็นการทบทวนกลศาสตร์นิดหน่อย (การเคลื่อนที่แบบหมุน ..) ไฟฟ้าแม่เหล็ก อุณหพลศาสตร์ คลื่น แสง

ดังนั้นคงต้องดูเล่มสองด้วย

thee
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #28 on: April 09, 2006, 10:52:06 AM »

แล้วเล่ม 3 อาจารย์จะออกเมื่อไรครับ
SuperHelper

« Reply #29 on: April 09, 2006, 11:27:42 AM »

แล้วเล่ม 3 อาจารย์จะออกเมื่อไรครับ

กำลังเริ่มแปลต่ออยู่  อีกสองสามเดือนมั๊ง  Grin

Pages: « 1 2 3 4 5 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น