ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40680 Posts in 5997 Topics- by 5758 Members - Latest Member: Pichamon
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.4 ปี 2548  (Read 68043 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
suksan
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #90 on: September 09, 2005, 12:36:58 PM »

ประกาศผลสอบ สอวน.ฟิสิกส์ Huhที่ไหนคับป๋ม icon adore หมายถึงเวปอารายอ่า  บอกผมหน่อยนะค้าบ icon adore
Peace
neutrino
*

« Reply #91 on: September 09, 2005, 05:13:17 PM »

จากความรู้สึกส่วนตัวในการคัดเลือกนร.ไปแข่งสอวน.ฟิสิกส์แห่งชาติ คัดโดยดูคะแนนปลายค่ายสองอย่างเดียวโดยไม่ดูคะแนนสอบปลายค่ายหนึ่งเลย ไม่ค่อยจะดีที่สุดเท่าไหร่ครับ คิดว่าเอาคะแนนทั้งปลายค่ายหนึ่งและสองมารวมกันมาคัดเพื่อไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติน่าจะดีกว่าน่ะครับ เพราะทั้งสองค่ายมีเนื้อหาที่เรียนไม่เหมือนกันบางคนอาจจะไม่ค่อยถนัดเนื้อหาในค่ายหนึ่งเท่าไหร่เลยแบบว่าติดมาด้วยคะแนนท้ายๆ แต่มาถนัดเนื้อหาในค่ายสองดี ทำให้ผ่านไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติได้เพราะคะแนนค่ายสองดี โดยที่อีกคนหนึ่งมีคะแนนค่ายหนึ่งดี แต่คะแนนค่ายสองก็ไม่ถนัดเท่าอีกคนหนึ่ง(แต่คะแนนรวมสองค่ายนั้นดีกว่าคนแรก) แต่ไม่ได้ไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติ ซึ่งจริงๆแล้วคนหลังน่าจะมีความสามารถมากกว่าในความคิดผม อ. ปิยพงษ์จะไปประชุมการคัดเลือกเข้าค่าย 1 ในวันศุกร์นี้อยู่แล้ว ก็อยากให้อ.ปิยพงษ์ช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอในที่ประชุมให้หน่อยน่ะครับ(ถ้าอ.เห็นว่าเกณฑ์นี้ดีกว่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)
ปล.ก็เพื่อโครงการไม่ได้เพื่อใครครับ

อันนี้ก็อย่าลืมนะครับว่า คนที่ตอนค่าย 1 ทำไว้ไม่ดี แล้วมาพัฒนาตอนค่าย 2 ก็จะไม่มีโอกาสไปฟิสิกส์แห่งชาติ
แต่ละวิธีมีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าข้อสอบค่าย 2 ก็เอาเนื้อหาค่ายแรกมาลงด้วยซะเลย ง่ายดี แต่นักเรียนอาจจะทำกันไม่ไหวน่ะสิ Shocked
« Last Edit: July 21, 2017, 05:31:13 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
Peeravit
neutrino
*

« Reply #92 on: September 09, 2005, 05:17:04 PM »

ในใบสมัครบอกว่าวันที่ 15 แต่เห็นว่าอยากรู้มาก เมื่อประชุมตัดสินแล้วก็จะขออนุญาตประกาศให้รู้ แต่ถ้าจะให้ประกาศวันที่ 15 ก็ได้ ผมไม่เดือดร้อน Angry
อาจารย์ครับ ประกาศเลยก็ได้ ยิ่งเร็วยิ่งดี Shocked Shocked
« Last Edit: July 21, 2017, 05:31:35 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
Peeravit
neutrino
*

« Reply #93 on: September 09, 2005, 06:08:13 PM »

Grin ผลสอบประกาศแล้ว !!!! สรุปคือยังรับเหมือนเดิม  ประมาณ 125 (ปีนี้ 123)
chayvidh_127
ผู้มาเยือน
« Reply #94 on: September 09, 2005, 06:16:41 PM »

ประกาดที่ไหนอ่า
Peeravit
neutrino
*

« Reply #95 on: September 09, 2005, 06:24:07 PM »

ที่เขียนว่า "ประกาศผลสอบ ม.4 ไม่เรียงตามคะแนน" ไง
asimo32
neutrino
*

ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน

« Reply #96 on: September 09, 2005, 08:17:37 PM »

จากความรู้สึกส่วนตัวในการคัดเลือกนร.ไปแข่งสอวน.ฟิสิกส์แห่งชาติ คัดโดยดูคะแนนปลายค่ายสองอย่างเดียวโดยไม่ดูคะแนนสอบปลายค่ายหนึ่งเลย ไม่ค่อยจะดีที่สุดเท่าไหร่ครับ คิดว่าเอาคะแนนทั้งปลายค่ายหนึ่งและสองมารวมกันมาคัดเพื่อไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติน่าจะดีกว่าน่ะครับ เพราะทั้งสองค่ายมีเนื้อหาที่เรียนไม่เหมือนกันบางคนอาจจะไม่ค่อยถนัดเนื้อหาในค่ายหนึ่งเท่าไหร่เลยแบบว่าติดมาด้วยคะแนนท้ายๆ  แต่มาถนัดเนื้อหาในค่ายสองดี ทำให้ผ่านไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติได้เพราะคะแนนค่ายสองดี โดยที่อีกคนหนึ่งมีคะแนนค่ายหนึ่งดี แต่คะแนนค่ายสองก็ไม่ถนัดเท่าอีกคนหนึ่ง(แต่คะแนนรวมสองค่ายนั้นดีกว่าคนแรก) แต่ไม่ได้ไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติ ซึ่งจริงๆแล้วคนหลังน่าจะมีความสามารถมากกว่าในความคิดผม  อ.ปิยพงษ์จะไปประชุมการคัดเลือกเข้าค่าย 1 ในวันศุกร์นี้อยู่แล้ว ก็อยากให้อ.ปิยพงษ์ช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอในที่ประชุมให้หน่อยน่ะครับ(ถ้าอ.เห็นว่าเกณฑ์นี้ดีกว่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน) 
ปล.ก็เพื่อโครงการไม่ได้เพื่อใครครับ

อันนี้ก็อย่าลืมนะครับว่า คนที่ตอนค่าย 1 ทำไว้ไม่ดี แล้วมาพัฒนาตอนค่าย 2 ก็จะไม่มีโอกาสไปฟิสิกส์แห่งชาติ
แต่ละวิธีมีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าข้อสอบค่าย 2 ก็เอาเนื้อหาค่ายแรกมาลงด้วยซะเลย ง่ายดี แต่นักเรียนอาจจะทำกันไม่ไหวน่ะสิ Shocked

อ่าอันนี้เห็นด้วยครับผม ดีที่สุดก็สอบเนื้อหารวมปลายค่ายสอง (แต่ว่านร.จะไหวกันรึเปล่าอีกเรื่องนึงน่ะ Grin)

ถ้าเราเดินช้าเกินไปเมื่อเทียบกับโลก เราก็จะถอยหลังเมื่อเทียบกับผู้อื่น
ccchhhaaammmppp
SuperHelper

物理が 楽しいです  Physics is fun

« Reply #97 on: September 10, 2005, 07:00:52 PM »

....
อ่าอันนี้เห็นด้วยครับผม ดีที่สุดก็สอบเนื้อหารวมปลายค่ายสอง (แต่ว่านร.จะไหวกันรึเปล่าอีกเรื่องนึงน่ะ Grin)
นี่ท่าทางจะแค้นมากเลยใช่มะนี่ที่ไม่ได้ไปสอวนระดับชาตินี่  Cool
แต่ก็เห็นด้วยนะครับว่า ปลายค่าย2ควรสอบรวมเนื้อหาทั้งหมด(แบบของไม่เกินม.5) (เพราะว่าถ้าเป็นงั้นเราก็คงได้มั้ง อิอิ)
« Last Edit: July 21, 2017, 05:31:57 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

สาธิตจุฬาCUD42  ,  37-38th IPhO  ,  08' Monbusho Scholar  ,  CUIntania91  ,  UCE17/19/21
ampan
SuperHelper

« Reply #98 on: September 10, 2005, 07:51:39 PM »

อยากไปแข่งเหมือนกันนะสอวน.แห่งชาตินี่ แต่ไม่ได้ไป เศร้า แต่บางครั้งคนที่ได้ไป กับคนที่ได้เข้าค่าย สสวท อาจไม่จำเป็นต้องเป็นคนเดียวกัน ด้วยเหตุผลว่า ดวงอาจเปลี่ยนชีวิตคุณได้ เพราะ ทุกๆ คน มันก็เก่ง  Shocked
« Last Edit: July 21, 2017, 05:32:08 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

Samuraisentai Shinkenger 侍戦隊シンケンジャー
radical
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #99 on: September 12, 2005, 07:46:34 PM »

ผมเพิ่งติดค่ายสอวน.ครับ อยากถามว่าค่าย สอวน.ไม่เกินม4นี่เรียนที่ไหน กี่โมง-กี่โมง วันอะไรมั้ง และต้องเครียมตัวอะไรมั่งครับ (เพื่อจะอ่านมาก่อน)
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #100 on: September 12, 2005, 08:14:18 PM »

บอกไปอีกกระทู่้นึงแล้วครับ ไปดูที่ ประกาดผลสอบ ค่าย ม.4 ไม่เรียงตามคะแนน

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
radical
neutrino
*

« Reply #101 on: September 12, 2005, 08:31:02 PM »

บอกไปอีกกระทู่้นึงแล้วครับ ไปดูที่ ประกาดผลสอบ ค่าย ม.4 ไม่เรียงตามคะแนน
.

หาดูทั้ง3หน้าแล้วอะหาไม่เจอจิงๆ ช่วยบอกหน่อยครับว่าเรียนที่ไหน กี่โมง-กี่โมง วันอะไรมั้ง  (เห็นแต่ที่เขียนว่าเริ่มเรียนวันที่4 10โมง)
ปิยพงษ์ - Head Admin
SuperHelper

« Reply #102 on: September 13, 2005, 06:24:49 PM »

.

หาดูทั้ง3หน้าแล้วอะหาไม่เจอจิงๆ ช่วยบอกหน่อยครับว่าเรียนที่ไหน กี่โมง-กี่โมง วันอะไรมั้ง (เห็นแต่ที่เขียนว่าเริ่มเรียนวันที่4 10โมง)

เรียนที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา พญาไท กทม
วันทึี่ 4 - 22 ต.ค. หยุดเสาร์-อาทิตย์ ยกเว้นเสาร์ที่ 8 เรียนเพิ่มเติมเพื่อชดเชย
เรียน 8.30 น. - 16.00 น.
สอบวันที่ 24 ต.ค.
« Last Edit: July 21, 2017, 05:32:18 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

o0o0oo7
neutrino
*

Underestimate the power of physics

« Reply #103 on: September 14, 2005, 12:31:20 AM »

เรียนที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา พญาไท กทม
วันทึี่ 4 - 22 ต.ค. หยุดเสาร์-อาทิตย์ ยกเว้นเสาร์ที่ 8 เรียนเพิ่มเติมเพื่อชดเชย
เรียน 8.30 น. - 16.00 น.
สอบวันที่ 24 ต.ค.

4 โมงเย็น เลยเหรอครับ
ปีที่แล้วเลิกเร็วกว่านี้ ไม่ใช่เหรอครับ
หรือไม่ใช่.........

Underestimate the power of physics
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #104 on: September 14, 2005, 05:26:03 PM »

ประมาณเนี้ยแหละครับ ค่าย 1 ค่ายสองเลิก สามโมงครึ่ง ถ้าจำไม่ผิดนะ Grin

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น