ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

40680 Posts in 5997 Topics- by 5758 Members - Latest Member: Pichamon
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Down
Print
Author Topic: ข้อสอบคัดตัวเข้าฟิสิกส์สอวน. กทม. ระดับไม่เกิน ม.4 ปี 2548  (Read 68044 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #75 on: September 07, 2005, 08:04:23 PM »

ถ้าผ่านนี่ต้องทำไรมั่งครับ? (ดูคะแนนน่าจะ ok = =)

ทำใจว่าจะต้องเจอผม  Grin

mekunka (มีคุณค่า)
neutrino
*

มีคุณค่า

« Reply #76 on: September 07, 2005, 08:06:52 PM »

จานครับ ปีนี้รับกี่คนครับขอตัวเลขที่แน่นอนหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ Undecided Huh
SuperHelper

« Reply #77 on: September 07, 2005, 08:19:00 PM »

จานครับ ปีนี้รับกี่คนครับขอตัวเลขที่แน่นอนหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ Undecided Huh

Shame on you

วันศุกร์นี้จะประชุมตัดสินว่าเอาเท่าไร ดูจากผลสอบ งบประมาณ ประวัติรุ่นที่แล้ว ... 
มีคนตัดสินใจกันหลายคน  เอาแน่นอนตอนนี้คงไม่ได้

SuperHelper

« Reply #78 on: September 07, 2005, 08:21:05 PM »

จริงดิ = = หมายถึงพวกรายงานตัวหรือกำหนดการไรพวกนี้ครับ = =?

ตอนที่สมัครสอบนี่ไม่ดูอะไรเลยหรือ ?

ลงทะเบียนและปฐมนิเทศวันที่ 4 ตุลาคม 2548 ตั้งแต่ 7.30 น. แล้วเริ่มเรียนต่อเลย  Cool
« Last Edit: November 30, 2012, 07:29:21 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ห้าจุด
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #79 on: September 08, 2005, 07:38:36 PM »

ข้อ1ทำไมผมคิดได้ 0.553kgอ่าคับ อธิบายวิธีคิดให้หน่อยได้มั้ยครับ  Cry
SuperHelper

« Reply #80 on: September 08, 2005, 07:42:50 PM »

ข้อ1ทำไมผมคิดได้ 0.553kgอ่าคับ อธิบายวิธีคิดให้หน่อยได้มั้ยครับ  Cry

เพราะคิดผิดนะสิ  ลองแสดงวิธีที่ตัวเองคิดมา แล้วจะบอกว่าผิดที่ไหน
« Last Edit: September 08, 2005, 08:24:26 PM by ปิยพงษ์ » Logged

ห้าจุด
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #81 on: September 08, 2005, 08:07:52 PM »

ก้อผมคิดว่าไอน้ำที่อุณหภูมิ 20 มี 70x17.3x10^-3 = 1.211 kg
แล้วที่ 10 มี 70x9.4x10^-3 = 0.658 kg
เอามาลบกันก้อจาได้ 0.553 kg อ่าคับ
(ง่ะ ม่ะน่าผิดเลย นึกว่าถูกเพราะคำตอบเหมือนเพื่อนนะนี่ - -)
suksan
neutrino
*

« Reply #82 on: September 08, 2005, 08:11:30 PM »

อาจารย์ปิยพงษ์ครับ ตกลงจะประกาศผลวันที่เท่าไหร่หรอครับ
 Smileyแล้วก็ขอทราบจำนวนคนที่จารับด้วย(เอาไว้จานชัวร์แล้วช่วยบอกหน่อยก็ได้ครับ)
SuperHelper

« Reply #83 on: September 08, 2005, 08:22:36 PM »

...
แล้วที่ 10 มี 70x9.4x10^-3 = 0.658 kg
...

ที่ 10 องศา ไอน้ำมีได้ถึงที่อิ่มตัว ไม่ใช่มีแค่ 70%  Shocked

ห้าจุด
neutrino
*

« Reply #84 on: September 08, 2005, 08:48:01 PM »

อ่อเข้าใจละคับ แล้วถ้าข้อ3ตัวส่วนลืมคูณ2จะได้ซักครึ่งคะแนนมั้ยคับ Cry
NiG
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #85 on: September 08, 2005, 10:00:25 PM »

แหมคนเราใจร้อนกันจริงๆ พรุ่งนี้ก้อรู้แล้ว อดใจรอหน่อยไม่ได้รึไงน้า
ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่อาจารย์เค้าก็ยังไม่แน่ใจ ข้อมูลที่อาจารย์รู้ อาจารย์ก็(น่าจะ)โพสต์ไว้หมดแล้ว
ลองๆเช้คคะแนนดูแล้วก็ ลองเทียบๆกับคำตอบเก่าๆก่อน ถามอะไรกันหน่อยสิครับ

ผมก็พอเข้าใจนะว่าอยากรู้(เพื่อนๆในห้องผมก็เป็น)แต่ ก่อนถามอะไรอยากให้ดูที่เค้าโพสต์กันมาแล้วก่อน
(ก็พวกคุณไม่ใช่หรอที่โพสต์ถามกันจนขึ้นหน้า 6 แล้วนี่)

ถ้าผมพูดอะไรแรงไปนะครับ หรือทำร้ายน้ำใจใครผมก็ขอโทษแล้วกันนะครับ
"อย่าไปคิดว่าจะติดหรือไม่ติด ถ้าคิดว่าทำดีที่สุดกันแล้ว โอกาสหน้าก็ยังมี ถ้าอยากติดจริงๆก็พยายามเข้า สู้ๆ icon adore

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
asimo32
neutrino
*

ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน

« Reply #86 on: September 08, 2005, 10:01:56 PM »

จากความรู้สึกส่วนตัวในการคัดเลือกนร.ไปแข่งสอวน.ฟิสิกส์แห่งชาติ คัดโดยดูคะแนนปลายค่ายสองอย่างเดียวโดยไม่ดูคะแนนสอบปลายค่ายหนึ่งเลย ไม่ค่อยจะดีที่สุดเท่าไหร่ครับ คิดว่าเอาคะแนนทั้งปลายค่ายหนึ่งและสองมารวมกันมาคัดเพื่อไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติน่าจะดีกว่าน่ะครับ เพราะทั้งสองค่ายมีเนื้อหาที่เรียนไม่เหมือนกันบางคนอาจจะไม่ค่อยถนัดเนื้อหาในค่ายหนึ่งเท่าไหร่เลยแบบว่าติดมาด้วยคะแนนท้ายๆ  แต่มาถนัดเนื้อหาในค่ายสองดี ทำให้ผ่านไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติได้เพราะคะแนนค่ายสองดี โดยที่อีกคนหนึ่งมีคะแนนค่ายหนึ่งดี แต่คะแนนค่ายสองก็ไม่ถนัดเท่าอีกคนหนึ่ง(แต่คะแนนรวมสองค่ายนั้นดีกว่าคนแรก) แต่ไม่ได้ไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติ ซึ่งจริงๆแล้วคนหลังน่าจะมีความสามารถมากกว่าในความคิดผม  อ.ปิยพงษ์จะไปประชุมการคัดเลือกเข้าค่าย 1 ในวันศุกร์นี้อยู่แล้ว ก็อยากให้อ.ปิยพงษ์ช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอในที่ประชุมให้หน่อยน่ะครับ(ถ้าอ.เห็นว่าเกณฑ์นี้ดีกว่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)
ปล.ก็เพื่อโครงการไม่ได้เพื่อใครครับ
« Last Edit: July 21, 2017, 05:30:03 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ถ้าเราเดินช้าเกินไปเมื่อเทียบกับโลก เราก็จะถอยหลังเมื่อเทียบกับผู้อื่น
Peeravit
neutrino
*

« Reply #87 on: September 08, 2005, 10:18:17 PM »

แหมคนเราใจร้อนกันจริงๆ พรุ่งนี้ก้อรู้แล้ว อดใจรอหน่อยไม่ได้รึไงน้า
ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่อาจารย์เค้าก็ยังไม่แน่ใจ ข้อมูลที่อาจารย์รู้ อาจารย์ก็(น่าจะ)โพสต์ไว้หมดแล้ว
ลองๆเช้คคะแนนดูแล้วก็ ลองเทียบๆกับคำตอบเก่าๆก่อน ถามอะไรกันหน่อยสิครับ

ผมก็พอเข้าใจนะว่าอยากรู้(เพื่อนๆในห้องผมก็เป็น)แต่ ก่อนถามอะไรอยากให้ดูที่เค้าโพสต์กันมาแล้วก่อน
(ก็พวกคุณไม่ใช่หรอที่โพสต์ถามกันจนขึ้นหน้า 6 แล้วนี่)

ถ้าผมพูดอะไรแรงไปนะครับ หรือทำร้ายน้ำใจใครผมก็ขอโทษแล้วกันนะครับ
"อย่าไปคิดว่าจะติดหรือไม่ติด ถ้าคิดว่าทำดีที่สุดกันแล้ว โอกาสหน้าก็ยังมี ถ้าอยากติดจริงๆก็พยายามเข้า สู้ๆ icon adore"

ประกาศพรุ่งนี้เหรอครับ ทำไมใบสมัครบอกว่าวันที่ 15   Huh Huh

ป.ล. พูดได้โดนใจมาก ๆ
« Last Edit: July 21, 2017, 05:30:39 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
SuperHelper

« Reply #88 on: September 09, 2005, 07:17:55 AM »

จากความรู้สึกส่วนตัวในการคัดเลือกนร.ไปแข่งสอวน.ฟิสิกส์แห่งชาติ คัดโดยดูคะแนนปลายค่ายสองอย่างเดียวโดยไม่ดูคะแนนสอบปลายค่ายหนึ่งเลย ไม่ค่อยจะดีที่สุดเท่าไหร่ครับ คิดว่าเอาคะแนนทั้งปลายค่ายหนึ่งและสองมารวมกันมาคัดเพื่อไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติน่าจะดีกว่าน่ะครับ เพราะทั้งสองค่ายมีเนื้อหาที่เรียนไม่เหมือนกันบางคนอาจจะไม่ค่อยถนัดเนื้อหาในค่ายหนึ่งเท่าไหร่เลยแบบว่าติดมาด้วยคะแนนท้ายๆ  แต่มาถนัดเนื้อหาในค่ายสองดี ทำให้ผ่านไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติได้เพราะคะแนนค่ายสองดี โดยที่อีกคนหนึ่งมีคะแนนค่ายหนึ่งดี แต่คะแนนค่ายสองก็ไม่ถนัดเท่าอีกคนหนึ่ง(แต่คะแนนรวมสองค่ายนั้นดีกว่าคนแรก) แต่ไม่ได้ไปสอบฟิสิกส์แห่งชาติ ซึ่งจริงๆแล้วคนหลังน่าจะมีความสามารถมากกว่าในความคิดผม  อ.ปิยพงษ์จะไปประชุมการคัดเลือกเข้าค่าย 1 ในวันศุกร์นี้อยู่แล้ว ก็อยากให้อ.ปิยพงษ์ช่วยเอาเรื่องนี้ไปเสนอในที่ประชุมให้หน่อยน่ะครับ(ถ้าอ.เห็นว่าเกณฑ์นี้ดีกว่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน) 
ปล.ก็เพื่อโครงการไม่ได้เพื่อใครครับ

ข้อเสนอแนะน่าสนใจมาก  angel
จะเอาไปเสนอดู  Grin

SuperHelper

« Reply #89 on: September 09, 2005, 07:19:49 AM »

ประกาศพรุ่งนี้เหรอครับ ทำไมใบสมัครบอกว่าวันที่ 15   Huh Huh

ในใบสมัครบอกว่าวันที่ 15 แต่เห็นว่าอยากรู้มาก เมื่อประชุมตัดสินแล้วก็จะขออนุญาตประกาศให้รู้  แต่ถ้าจะให้ประกาศวันที่ 15 ก็ได้ ผมไม่เดือดร้อน  Angry
« Last Edit: September 09, 2005, 12:44:23 PM by ปิยพงษ์ » Logged

Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 »   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น