มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41106 Posts in 6126 Topics- by 7291 Members - Latest Member: ThemeTurbo8
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: pinball  (Read 3154 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
last
neutrino
*

« on: May 20, 2007, 12:23:14 AM »

เกมพินบอลที่มีอยู่ในเครื่องคอมฯทั่วๆไปน่ะครับ
ผมมีความรู้สึกว่ามันแตกต่างกันไปในคอมฯแต่ละเครื่อง!!
บางเครื่องบอลก็กระเด้ง(ลงหลุมง่าย)มากเป็นพิเศษ บางเครื่องบอลก็หนืดๆ
ผมเลยสงสัยว่า
1.ทำไมพินบอลในคอมแต่ละเครื่องมันแตกต่างกันครับ ทั้งที่เกมควรจะออกมาเหมือนๆกัน
(ผมว่าผมไม่ได้คิดไปเองเพราะคะแนนสูงสุด ของแต่ละเครื่องมันจะเกาะกลุ่มกันมาก.....เครื่องที่เล่นแล้วตายยากๆคะแนนก็กระฉูด...ส่วนเครื่องที่ตายง่ายก็มีคะแนนกุดๆ)
2.การตกและกระเด้งของบอลใช้กฎฟิสิกส์มากน้อยแค่ไหนครับ
ใครทราบบ้าง Grin

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น