ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41330 Posts in 6202 Topics- by 8771 Members - Latest Member: ChinNaaek
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: ขอถามเกี่ยวกะฟิสิกส์ สสวท .ครับ หลายเรื่องเลย  (Read 5635 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
kasij_v
neutrino
*

« on: April 24, 2007, 07:29:07 AM »

1.อยากทราบว่า สสวท. นี่ถ้าติดแล้วจะมีเข้าค่ายไหมครับ หรือติดแล้วรอสอบรอบ2เลย
2.รับกี่คนในแต่ละรอบครับ
3.ติดรอบแรกนี่จะมีโควต้าคณะวิศวะคอมพ์ที่ไหนให้ไหมครับ(เกษตรหรือลาดกระบังก็ดี จุฬาไม่เคยหวังครับเห็นว่าต้องรอบลึกๆ)

เนื่องจากผมอยู่ม.6แล้ว สอวน.คงหมดสิทธิ์(เค้ากำหนดมายังงี้)แล้วก็ที่ถามโควต้าเพราะผมเป็นคนที่ไม่ถนัดเคมีเอามากๆ-มากที่สุดกะชีวะนี่ดีกว่าเคมีจึ๋งนึง ในขณะที่ฟิสิกส์ถือว่าดีแบบว่าถ้าไปสอบวิทย์เอเน็ตนี่เท่งทึงสถานเดียว

เลยอยากใช้ฟิสิกส์สอบตรงนี้แล้วก็เอาโควต้าครับ

กรุณาตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
Peace
neutrino
*

« Reply #1 on: April 24, 2007, 07:59:23 PM »

1. สสวท.รอบแรก ผ่านแล้วสอบรอบสองต่อเลย ไม่มีเข้าค่าย
2. รอบแรก 40 คน แล้วเอาไปรวมกับสอวน. 40 คนเป็น 80 เพื่อสอบรอบสองคัดเลือกเหลือ 25
3. คิดว่าไม่มีนะครับ (ไม่ชัวร์ ไม่ได้ติดตามข่าวเท่าไหร่) แต่รอบสองมีโควต้าวิศวะจุฬา

แต่ผมอยากบอกว่าค่ายสสวท.ไม่ได้มีไว้เพื่อคัดเลือกคนเรียนวิศวะนะครับ ถ้าคิดว่าจะสอบเพื่อเข้ารอบ 25 คน แล้วก็ทิ้งไปเฉยๆ ไม่พยายามทำอะไรต่อ เพราะว่าได้วิศวะจุฬาแล้ว ผมว่าอย่าไปสอบเลยครับ เปลืองที่คนอื่นที่เค้าอยากได้โอกาสตรงนี้

ขอให้คิดว่าโควต้า (ที่ไหนก็ตาม) เป็นผลพลอยได้ดีกว่าครับ

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
piti118
neutrino
*

« Reply #2 on: April 25, 2007, 01:09:44 AM »

ถ้าติดรอบสอง ผมว่าเอ็นท์ปกติก็ติดครับ เผลอ ๆ เอ็นทร้านซ์ปกติ ดูน่าจะง่ายกว่าด้วยซ้ำ  Azn แต่มันก็ขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ละคนนะครับ
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to: