ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

Advanced search

41044 Posts in 6098 Topics- by 6090 Members - Latest Member: Lbright0716
mPEC Forumหัวข้อทั่วไปสัพเพเหระโควต้าโอลิมปิก(ของวิศวะจุฬาฯ)
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: โควต้าโอลิมปิก(ของวิศวะจุฬาฯ)  (Read 6018 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
METEORIC
neutrino
*

« on: January 07, 2007, 11:12:17 PM »

เห็นมีรุ่นพี่บอกว่าถ้าได้สสวท.ค่าย1(ฟิสิกส์)จะได้โควต้าวิศวะจุฬา 2 สาขา คือ ไฟฟ้า กับคอมฯ

แต่ผมยังไม่แน่ใจในตัวข้อมูลที่ได้มาอะครับ เลยอยากรบกวนผู้ที่รู้รบกวนตอบให้ทีครับ

ขอบคุณมากครับ
Peace
neutrino
*

« Reply #1 on: January 08, 2007, 12:13:27 PM »

ก่อนอื่นก็บอกก่อนครับว่า "มีสิทธิ์"ได้รับคัดเลือกเป็นโค้วต้า ไม่ได้รับรองร้อยเปอร์เซนต์นะครับ
ทั้งสองสาขา ทางมหาลัยก็จะประกาศมาว่ารับกี่คน

นั่นคือทางทฤษฎี

ทางปฏิบัติก็คือ เค้าอาจจะรับเกินโควต้านิดหน่อย (เช่นวิศวะคอมฯ 26 จาก 10 ตอนปีผม)  Grin

น้ำเงินขาว ดาวสวรรค์ ปัญญาชน เราทุกคนคือตราสถาบัน

P.S.P.2 สายวิทย์เฮฮา
METEORIC
neutrino
*

« Reply #2 on: January 08, 2007, 07:55:58 PM »

ค่าย1นี้หมายถึงรอบแรกเลยใช่ไหมครับ(50คน)  คือยังไม่ค่อยแน่ใจ แหะๆ งง อะครับ ค่าย1 ค่ายอบรมครั้งที่ 1อะไรยังไง
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #3 on: January 08, 2007, 11:26:51 PM »

ค่าย1นี้หมายถึงรอบแรกเลยใช่ไหมครับ(50คน)  คือยังไม่ค่อยแน่ใจ แหะๆ งง อะครับ ค่าย1 ค่ายอบรมครั้งที่ 1อะไรยังไง
หมายถึงค่าย 25 คนคร้ับ

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #4 on: January 21, 2007, 06:51:04 PM »

จากการไปงานเปิดบ้านมา เห็นว่าปีนี้จะรับซัก 40 คนนะครับ (วิศวคอม) แต่ไม่ยืนยันนะครับ

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
piti118
neutrino
*

« Reply #5 on: April 06, 2007, 03:12:20 PM »

ถ้าไปถึงรอบนั้น ผมมั่นใจว่า เอ็นธรรมดาอะไรก็ติดแหละครับ  coolsmiley

แต่ติดไปแล้วใช่ที่ตัวเองอยากเรียนหรือเปล่าอีกเรื่องนึง  Smiley

ใช่สิ่งที่ตัวเองไม่อยากนอนเพราะอยากคิดต่อ หรือสิ่งที่ตัวเองรีบตื่นเพราะจะได้ไปทำงานเร็ว ๆ หรือเปล่านั่นก็อีกเรื่องนึง  Smiley
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น