ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41330 Posts in 6202 Topics- by 8772 Members - Latest Member: meonadichan22
mPEC Forumฟิสิกส์โอลิมปิก วิทยาศาสตร์โอลิมปิก ข้อสอบแข่งขัน ข้อสอบชิงทุนฟิสิกส์สอวน ฟิสิกส์ สอวนคนที่ได้เหรียญจากการแข่งขันสอวน.ระดับประเทศจะได้รับทุนอะไรมั้ยครับ
Pages: « 1 2   Go Down
Print
Author Topic: คนที่ได้เหรียญจากการแข่งขันสอวน.ระดับประเทศจะได้รับทุนอะไรมั้ยครับ  (Read 19961 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #15 on: October 17, 2008, 09:30:35 PM »

อาจารย์ ปิยพงษ์ ครับ

ถ้าต้องการไปเรียน ต่อ ด้านวิทยาศาสตร์ ที่ต่างประเทศ ควรจะสอบทุน ของอะไรดีครับ

เเละ มหาลัยไหน ครับ ถ้าสอบได้เเล้วน่าเข้าที่สุด  ขอคำชี้เเนะด้วยนะครับ     

ทุนเปลี่ยนไปแต่ละปี เลือกวิทยาศาสตร์สาขาที่ตัวเองชอบ ตอบได้เท่านี้  coolsmiley

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ
PPP
neutrino
*

« Reply #16 on: February 09, 2009, 06:06:14 PM »

อาจารย์ ปิยะพงษ์ ครับ

ถ้าต้องการไปเรียน ต่อ ด้านวิทยาศาสตร์ ที่ต่างประเทศ ควรจะสอบทุน ของอะไรดีครับ

เเละ มหาลัยไหน ครับ ถ้าสอบได้เเล้วน่าเข้าที่สุด  ขอคำชี้เเนะด้วยนะครับ     

มีทุนของกระทรวงวิทยาศาสตร์ครับ  (สอบทุน ก.พ. แหละครับผม) 
 เป็นทุนที่ให้ไปศึกษาต่อต่างประเทศแล้ว
กลับมาใช้ทุนในหน่วยงานที่ส่งเราไปเรียน

ส่วนมหาวิทยาลัย ที่น่าสนใจ ก็ ดูตามสาขาวิชาที่เราอยากจะเรียนน่ะครับ
Pages: « 1 2   Go Up
Print
Jump to: