ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41497 Posts in 6261 Topics- by 9242 Members - Latest Member: Peenipat gg
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 »   Go Down
Print
Author Topic: รายงานข่าว IJSO 2006 จากบราซิล  (Read 119013 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #75 on: December 12, 2006, 03:45:01 PM »

..... นี่งานแข่งระดับประเทศนะครับ  crazy2 มันเป็นไปได้หรือนี่ ผมอ่านอะไรผิดหรือเปล่า

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

« Reply #76 on: December 12, 2006, 07:00:59 PM »

เป็นการจัดงานที่ประหลาดมาก
ไม่น่าเชื่อว่ามีอย่างนี้ด้วย

เป็นไปแล้วครับ  มีประหลาดกว่านั้นอีก  Shocked

แล้วจะรายงานให้ทราบหลังจากที่ทุกอย่างเรียบร้อยและเราได้ไปถึงเมืองไทยแล้ว  Sad

SuperHelper

« Reply #77 on: December 12, 2006, 07:20:30 PM »

..... นี่งานแข่งระดับประเทศนะครับ  crazy2 มันเป็นไปได้หรือนี่ ผมอ่านอะไรผิดหรือเปล่า

เขาเรียกว่า international scandal ไง
เป็นการหลอกลวงอันยิ่งใหญ่เหมือนในหนังเลย  มันหลอกได้ตั้งแต่นัการเมือง มหาวิทยาลัย โรงเรียน บริษัทใหญ่ ๆ โรงแรม และองค์กร IJSO สุยอด  great  great

แต่ตอนนี้พวกเราอยาก  knuppel2 knuppel2 knuppel2 knuppel2 มัน   tickedoff tickedoff tickedoff

phys_pucca
SuperHelper

วิ่งตามฝัน

« Reply #78 on: December 12, 2006, 07:56:24 PM »

โห  Angry Angry Angry
อะไรกันนี่ อึ้ง  idiot2 ทึ่ง  Sad เสียว  knuppel2 ไปเลยครับ

ไม่น่าเชื่อแต่ก็เป็นไปแล้ว Huh

icon adore  PHYSICS NEVER DIE
Nature uses only the longest thread to weave her patterns, so each small piece of her fabric reveals the organization of the entire tapestry. ; Richard P. Feynman

อย่าท้อ อย่าหยุด อย่าเบื่อ ; psaipetc
mama
neutrino
*

« Reply #79 on: December 12, 2006, 09:15:07 PM »

รบกวนช่วยบอกเบอร์โทรศัพท์ห้องพักโรงแรมด้วยค่ะ

แม่ของน้องเนและน้องเบน
SUWIMOL.SIR
neutrino
*

« Reply #80 on: December 12, 2006, 09:36:22 PM »

อาจารย์ค่ะ ทุกคนอยู่สบายดีมั้ยค่ะตอนนี้อาจารย์คิดว่าจะกลับถึงประเทศไทยตรงเวลามั้ยค่ะ
SuperHelper

« Reply #81 on: December 13, 2006, 12:50:58 AM »

อาจารย์ค่ะ ทุกคนอยู่สบายดีมั้ยค่ะตอนนี้อาจารย์คิดว่าจะกลับถึงประเทศไทยตรงเวลามั้ยค่ะ

รบกวนช่วยบอกเบอร์โทรศัพท์ห้องพักโรงแรมด้วยค่ะ

แม่ของน้องเนและน้องเบน

เด็กอยู่กับเราแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง ไม่จำเป็นต้องโทรฯมาหรอกครับ  ที่โทรฯมาพอรับแล้วสายก็หลุดทุกที เสียเงินฟรี 

ข่าวดีตอนนี้คือ เราได้เหรียญรางวัลมาแล้วด้วย  สรุปผลของเราเป็นดังนี้ครับ

ธิปกได้เหรียญทองคะแนนรวม เป็นลำดับที่ 5
ที่เหลือได้เหรียญเงิน 5 คน

เราได้คะแนนรวมสูงสุดภาคปฏิบัติในการสอบประเภททีม ได้คะแนนเค็มหนึ่งทีมอยู่ประเทศเดียว ทีมที่ได้ประกอบด้วย ธิปก นนทวิทย์ และอภิญญา ก็เลยได้เหรียญทองอีก 3 คนนี้

เรามีกำหนดกลับตามเวลาเดิม ถึงกรุงเทพฯวันที่ 15 เวลา 15.15 น เที่ยวบิน LX 182

« Last Edit: December 13, 2006, 01:12:59 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

nae
neutrino
*

« Reply #82 on: December 13, 2006, 01:25:37 AM »

ถึงแม่
สบายดีครับ ได้เหรียญเงินและเหรียญทองประเภททีีม ไม่ต้องเป็นห่วง จะซีึ่้อของฝากไปให้
               จาก เน
young
neutrino
*

« Reply #83 on: December 13, 2006, 01:31:58 AM »

ถึง พ่อ แม่ น้อง
ผมสบายดีแต่มีอาการผื่นขึ้นเล็กน้อยถึงมาก ในตอนขามาแต่พอมาถึงก็หายแล้ว จึงสอบได้ ผมได้เหรียญเงิน ทำข้่อสอบไม่ค่อยได้แต่ก็ ok
ยังไงก็ตามผมทำสุดความสามารถแล้ว
จาก หนุ่ม
Blackmaglc
neutrino
*

จงเดินไปตามทางที่เจ้าเลือก

« Reply #84 on: December 13, 2006, 01:36:46 AM »

Dad, Mom, Bew, Beam

I'm fine. That is good that i get gold medal. Don't worry

Ben 1-1014-01971-43-9

เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด  เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ
chaffinch
neutrino
*

« Reply #85 on: December 13, 2006, 01:50:57 AM »

ถึงพ่อ แม่ และ น้อง
นี่จินนี่นะ หนูสบายดีคะ อาจารย์เคลียร์ให้หมดแล้วไม่มีปัญหาอะไรแล้ว โรงแรมก็ดีึขึ้นกว่่าเดิม คิดถึงคุณพ่อ คุณแม่ มากนะคะ
จากจินนี่ smitten
« Last Edit: December 13, 2006, 03:26:28 AM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged
mama
neutrino
*

« Reply #86 on: December 13, 2006, 06:13:01 AM »

เฮ้อ  laugh เก่งมากนะลูกๆ great  วิทยุ และช่อง9ออกข่าวแล้วนะ บางโรงเรียนลงเวบ บางโรงเรียนขึ้นคัทเอ้าท์  พวกบรรดาพ่อ แม่ตอนได้หลับสนิทขึ้น  ที่ผ่านมาดูเวบ 4เวลาหลังอาหารและก่อนนอน โดยเฉพาะคุณพ่อหมอที่สุพรรณ เฝ้าหน้าจอเลย ไม่ต้องกังวลเรื่องของฝาก เดี๋ยวเงินไม่พอซื้ออาหาร  กินให้อิ่มนะคะ     
    ท่านอาจารย์อรทัยคะ  ถ้าขออนุมัติเงินจากระทรวงศึกษา เพื่อใช้หนี้สถานฑูต (ค่าโรงแรมที่ผู้จัดเบี้ยวไม่จ่าย) ไม่ได้แจ้งมานะคะ บรรดาพ่อแม่จะได้รวบรวมกันไปให้          เพื่อนที่ทำงานเสนอว่า เอากลองยาวไปรับไหม  Grin  bye เจอกันทีสุวรรณภูมิ smitten
SuperHelper

« Reply #87 on: December 13, 2006, 07:22:56 AM »

เฮ้อ  laugh เก่งมากนะลูกๆ great  วิทยุ และช่อง9ออกข่าวแล้วนะ บางโรงเรียนลงเวบ บางโรงเรียนขึ้นคัทเอ้าท์  พวกบรรดาพ่อ แม่ตอนได้หลับสนิทขึ้น  ที่ผ่านมาดูเวบ 4เวลาหลังอาหารและก่อนนอน โดยเฉพาะคุณพ่อหมอที่สุพรรณ เฝ้าหน้าจอเลย ไม่ต้องกังวลเรื่องของฝาก เดี๋ยวเงินไม่พอซื้ออาหาร  กินให้อิ่มนะคะ     
    ท่านอาจารย์อรทัยคะ  ถ้าขออนุมัติเงินจากระทรวงศึกษา เพื่อใช้หนี้สถานฑูต (ค่าโรงแรมที่ผู้จัดเบี้ยวไม่จ่าย) ไม่ได้แจ้งมานะคะ บรรดาพ่อแม่จะได้รวบรวมกันไปให้          เพื่อนที่ทำงานเสนอว่า เอากลองยาวไปรับไหม  Grin  bye เจอกันทีสุวรรณภูมิ smitten

อาจารย์อรทัยเดินทางต่างหากออกจากบราซิลไปล่วงหน้าแล้วตั้งแต่เมื่อบ่าย คงจะไม่ได้เจอกันอีก  coolsmiley

เมื่อกี้นี้เราเลี้ยงอาหารพวกที่ถูกจับเป็นตัวประกันไปเรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องกังวลครับว่าจะไม่มีอาหารทาน แต่น่าจะกังวลว่าทำไมเด็กหลายคนทานอาหารยากจัง  coolsmiley  เลือกทานมากเลย ถ้าต้องไปอยู่ต่างประเทศคนเดียว ชีวิตคงลำบาก

สถานทูตส่งคนมาดูช่วยดูแล เราไม่ได้ยืมเงินสถานทูตจ่ายเงินค่าตัวประกัน  แต่เราและกรรมการของ IJSO ไปเจรจาตกลงและในตอนสุดท้ายเพื่อให้เรื่องจบลงโดยเร็วจึงได้จ่ายเงินไปเพิ่มเติมจากที่ทางมหาวิทยาลัยทางนี้ช่วยจ่าย   เมื่อเย็นก็ไปซื้อของฝากกันสบายใจ กระเป๋าขากลับก็อาจจะหนักกว่าขามาที่หนักอยู่แล้วขึ้นไปอีก กลัวจะไม่มีเงินจ่ายค่าน้ำหนักส่วนเกินเท่านั้นแหละ Wink

f4
neutrino

This is F4 :-)

« Reply #88 on: December 13, 2006, 10:25:55 AM »

ขอแสดงความยินดีกับทีมนักเรียนและอาจารย์ทุกท่าน ที่ทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม  great
แม้จะต้องทำงานกันหนักแถมยังต้องมาพบกับอุปสรรคอันไม่ควรเกิดด้วย!   Cry

เป็นครั้งแรกที่มีการแข่งขันภาคปฏิบัติแบบทีม แล้วนักเรียนไทยก็ทำได้ที่หนึ่งซะด้วย
คราวนี้นนทวิทย์คงมีอะไรเป็นข้ออ้างให้ต้องพูดเยอะขึ้นนะ  Wink

ขอให้ทุกท่านเดินทางกลับอย่างสวัสดิภาพค่ะ  smitten

This is F4 :-)
sudhev
neutrino
*

« Reply #89 on: December 13, 2006, 10:41:22 AM »

ลูกหนุ่มทำดีขึ้นทุกครั้ง ครั้งนี้ก็ทำดีมากที่สุดแล้ว เพราะอย่างน้อย  หนุ่มและเพื่อนก็เปรียบเหมือนเป็นยอดขุนพลที่ไปทำการรบเพื่อประเทศชาติ
และสร้างชื่อเสียงให้ประเทศ ไม่ว่าเพื่อนหรือหนุ่มจะได้เหรียญหรือไม่ก็ตาม  เชื่อว่า   พ่อแม่ทุกคนก็รักลูกเหมือนเดิม อาจจะมากขึ้นด้วยซ้ำ
เพราะไม่ได้ใช้เวลาไปทำอะไรเหลวไหล น่าจะให้เหรียญทองของการดำเนินชีวิตด้วยซ้ำที่ กัดฟนต่อสู้ สอบแข่งขันจนเข้ารอบ เป็นตัวแทน
ไปอยู่ลำบากต่างประเทศและสามารถนำเหรียญกลับสู่ประเทศไทยได้   แต่ต้องไม่ลืมบุคคลที่สำคัญที่สุดที่ช่วยดูแลพวกเราเป็นตัวแทนของพ่อแม่
ในการดูแลลูก ๆ ก็คืออาจารย์ทุกท่านทั้ง 5 ที่เป็นขุนพลนำทัพออกรบให้ประเทศไทย  ต้องอดหลับอดนอน  เป็นทั้งพ่อแม่ เป็นทั้งอาจารย์
เป็นทั้งคนใช้ให้เด็ก ๆ ทุกคน ประสานงาน และยังให้คอยกำลังใจทั้งลูกและทั้งพ่อแม่ พ่อแม่ทุกคนทราบซื้ง และขอขอบคุณไว้ ณ โอกาสนี้
ต้องไม่ลืมพระคุณของอาจารย์ทุกท่าน และโดยเฉพาะอาจารย์ปิยพงษ์ที่คอยประสานงานพ่อแม่ทางเน็ตตลอด ชาวไทยขอปรบมือให้ 
อ้อ ต้องไม่ลืมขอบคุณสถานฑูตไทยในบราซิลด้วยครับ ขอบคุณจริง ๆ     นพ.สุเทพ
Pages: « 1 2 3 4 5 6 7 8 »   Go Up
Print
Jump to: