มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8010 Members - Latest Member: สุกัญญา
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: หลังค่ายหนึ่ง  (Read 9541 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Round3
neutrino
*

« on: November 25, 2006, 08:11:42 AM »

อ.ปิยะพงษ์ครับ เข้าค่ายที่ 2 วันที่เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ครับ Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you great great great great great great great tickedoff tickedoff tickedoff tickedoff
Round3
neutrino
*

« Reply #1 on: November 25, 2006, 08:21:04 AM »

great greatอ.ปิยะพงษ์ครับ ชี้แจงการคัดเลือกเข้ารอบ 3 หน่อยครับ และถ้าผมได้เข้ารอบ3 แล้วผมจะได้ไปแข่งที่ไหนต่อครับ>:A icon adore icon adore
NiG
Administrator
SuperHelper

no one knows everything, and you don’t have to.

« Reply #2 on: November 25, 2006, 03:38:54 PM »

ขออนุญาตตอบแทนอาจารย์เท่าที่ผมรู้ก่อนแล้วกันนะคับ

ปกติค่าย 2 จะเข้าค่ายประมาณต้นเดือนมีนาคม แล้วระยะเวลาเท่าๆกันกับ ค่าย 1 ก็ลองบวกวันเอาเอง
อย่างปีที่แล้วเข้าค่ายวันที่ 2-22 มีนา สอบ 28 มีนา

ค่ายม.4จะเอาคนที่ได้คะแนนรวมสูงสุด 6 คนไปรวมกันค่าย ม.5 อีก 12 คนเป็นตัวแทนศูนย์ ไปแข่งฟิสิกส์ระดับชาติ
ปีนี้จัดที่อุบล(ปีที่แล้วแข่งที่เชียงใหม่) ส่วนคนที่ไม่ได้เป็นตัวแทนศูนย์แต่สอบได้ประมาณ 30 อันดับแรก ก็จะได้โควต้าเข้าค่าย สอวน. ม.5 ปีหน้าได้เลย

ผมไม่เชื่อในอัจฉริยะ แต่ผมเชื่อในความขยัน อดทน ไม่ท้อแท้

กระทู้ แนะนำหนังสือฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,154.0.html

4 สุดยอดบทเรียนสำหรับผู้ที่กำลังจะเป็นนักฟิสิกส์
http://mpec.sc.mahidol.ac.th/forums/index.php/topic,5270.msg34148.html#msg34148
keaul28
neutrino
*

« Reply #3 on: November 25, 2006, 05:16:34 PM »

อาจารย์ครับ
ต้องไปรายงานตัวยังไงเหรอครับ
แล้วเนื้อหาค่าย 2 เรียนเรื่องไรบ้างอะครับ จะได้เตรียมตัวก่อน
 Smiley Smiley Smiley
Gyroscope
neutrino
*

เราเป็นอย่างไร สังคมเป็นอย่างนั้น

« Reply #4 on: November 25, 2006, 08:53:36 PM »

แล้วรายงานตัวยังไงหรอคะ  Smiley
ปิยพงษ์ - Head Admin
Administrator
SuperHelper

« Reply #5 on: November 26, 2006, 08:38:30 AM »

อาจารย์ครับ
ต้องไปรายงานตัวยังไงเหรอครับ
แล้วเนื้อหาค่าย 2 เรียนเรื่องไรบ้างอะครับ จะได้เตรียมตัวก่อน
 Smiley Smiley Smiley

1. รายงานตัว: ทางศูนย์ฯทำหนังสือแจ้งไปที่โรงเรียน แล้วเรายืนยันกับทางโรงเรียนซึ่งจะแจ้งกลับมาที่ศูนย์ฯอีกทีหนึ่ง
2. เนื้อหา: ดูของปีที่ผ่าน ๆ มาเป็นแนวทาง อยู่ที่ไหนซักแห่งที่นี่ ลองหาเอาเอง  Grin

Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น