มีน้ำใจ ไม่อวดตัว มั่วไม่ทำ

สมัครสมาชิกฟรีเพื่อเห็นไฟล์แนบและดาวน์โหลดไฟล์ ขออภัยในความไม่สะดวก

ขอต้อนรับ ผู้มาเยือน กรุณา ล็อกอิน หรือ สมัครสมาชิก

ล็อกอินด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่่าน และระยะเวลาใช้งาน

Advanced search

41237 Posts in 6173 Topics- by 8029 Members - Latest Member: กชกร อยู่เล่ห์
Pages: 1   Go Down
Print
Author Topic: เมียมีชู้  (Read 16072 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
keaul28
neutrino
*

« on: October 25, 2006, 07:19:43 PM »

จากคำถามสุดท้ายในค่ายที่ว่า

หมู่บ้านแห่งหนึ่งมีกฎอยู่ว่า ถ้าเมียมีชู้ทุกคนจะรู้หมด ยกเว้นสามีตนเอง และคนที่รู้ก็จะไม่บอกใคร
แต่ถ้าสามีรู้เข้า มีกฎว่าวันรุ่งขึ้นต้องพาเมียไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวที่ร้านโสมสี
วันหนึ่ง ผู้ใหญ่บ้าน (ไม่ทราบเพศ ไม่ทราบสถานะ) เบื่อกฎนี้ขึ้นมา
จึงเปล่่าประกาศไปทั่วว่า บัดนี้มีคนกำลังมีชู้
อยากทราบว่าจะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้น (สมมุติว่าขณะนั้นมีผู้หญิง 13 คนที่มีชู้)

ใครคิดยังไงก็ช่วยบอกด้วยครับ อยากรู้

ปล. ใครมี ABC song ขอหน่อยครับ Grin Grin
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #1 on: October 25, 2006, 07:42:53 PM »

ข้อนี้นะครับ ผมขอเดานะว่า
ถ้ามีผู้หญิงมีชู้ a คน ก็ต้องมีการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเกิดขึ้น อย่างมาก x คน หรือจะไม่มีเลยก็ได้ (ตั้งแต่ 0-a) คับ

ที่ผมคิดก็คือ
1.สำหรับชายที่ภรรยามีชู้ ไม่ได้เป็นชู้ !!
ก็คือ เจ้าตัวก็จะได้ยินผู้ใหญ่บ้านประกาศว่ามีการมีชู้เกิดขึ้น
แต่ตัวเองไม่รู้
ก็แสดงว่า เมียตนเองกำลังมีชู้
ถ้าสามีของภรรยาที่มีชู้เป็นแบบนี้หมด ก็ต้องมีการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวตามจำนวนภรรยาที่มีชู้

2.สำหรับชายที่ภรรยามีชู้ แต่ตัวเองก็ดันเป็นชู้ซะเอง!!
เจ้าตัวก็จะไม่รู้ว่าภรรยาตัวเองมีชู้ ก็แหง ตัวเองกำลังเป็นชู้อยู่นี่ฝ่า
ดังนั้น ถ้าสามีของภรรยาที่มีชู้เป็นแบบนี้หมด (พูดง่ายๆ คือ สับคู่ สวิงกิ้ง เหอะๆ) ก็จะไม่เกิดการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวขึ้น

ก็เลยคิดว่า 0-a คน เมื่อ a เป็นจำนวนภรรยาที่มีชู้
 Grin

ป.ล. อยากได้ a-z เหมือนกัน 55+ ใครมีส่งต่อด่วนนน เอ่อ..ถ้ายังไงอาจารย์ปิยพงษ์ช่วย Forward ด้วยคับ 55+
« Last Edit: October 25, 2006, 07:46:26 PM by Kudoconan » Logged
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #2 on: October 25, 2006, 07:54:34 PM »

ถามเล่นๆบ้างครับ  Roll Eyes
บางคนอาจเคยได้ยินแล้ว
คำถามมีอยู่ว่า

คุณอยู่ในสถานที่แห่งหนึ่ง ซึ่งไม่เห็นดวงอาทิตย์ ไม่มีนาฬิกา ไม่...ฯลฯ ที่ใช้สามารถคำนวนหาเวลาได้
เว้นเสียแต่ ไฟแช็กอันนึง และ
เชือก 2 เส้น ซึ่งคุณรู้เพียงแต่ว่า เชือกทั้งสองเส้นนี้ แต่ละเส้นเผาจนหมดเชือก จะกินเวลา 1ชม.
แต่ทว่า เชือกทั้งสองเส้นนี้ หนาบางไม่คงที่ พูดง่ายๆ คือ ถ้าไฟเผามาได้ครึ่งนึงของเชือก ไม่ได้หมายความว่านั่นคือ 30 นาที
คำถามก็คือ จงจับเวลา 45 นาที (ให้คลาดเคลื่อนได้ 1นาทีล่ะกัน  Grin )

Wink
PPP
neutrino
*

« Reply #3 on: October 25, 2006, 08:36:28 PM »

หาเอาในGoogleสิครับ
 police Shame on you Shame on you Shame on you Shame on you
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #4 on: October 26, 2006, 09:06:20 AM »

pmไปให้แล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่านะครับ  Grin

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #5 on: October 26, 2006, 01:58:57 PM »

อ่า ขอบคุณนะครับ คุณ toater
ตอนแรกผมนึกว่าจะมาตอบคำถามผมซะอีก กลับเป็น...  Grin

ที่บอกว่าขอนั่น พูดเล่นๆคับ
ผมออกจะเด็กดี  angel  Grin
เหอๆ
toaster
neutrino
*

ในเมื่อใจคิดว่าทำไม่ได้ แล้วมันจะทำได้ได้ยังไง

« Reply #6 on: October 26, 2006, 03:54:55 PM »

ตอนแรกผมนึกว่าจะมาตอบคำถามผมซะอีก กลับเป็น...  Grin

เหอๆ

ตอบก็ได้ครับ พอดีกำลังเซ็งๆ เห็นแก่ตัวไปหน่อย เลยเศร้าเลย

1.เผาเชือกเส้นหนึ่งที่ปลายทั้งสองด้าน พร้อมกับอีกเส้นที่ปลายด้านหนึ่ง
2.พอเชือกเส้นแรกไหม้หมด ก็จุดไฟเพิ่มที่ปลายอีกด้านหนึ่งของอีกเส้น
3.รอให้มันไหม้จนหมด

ป.ล.1ที่กล่าวมาไม่ได้คำนึงถึงความคลาดเคลื่อนต่างๆ
ป.ล.2คุณบอกว่าเด็กดี หมายความว่าผมเด็ก...
ป.ล.3จงจับเวลา 45 นาที เป็นคำสั่งครับ ไม่ใช่คำถาม
ป.ล.4ผมจะไม่เห็นแก่ตัว  bang head
« Last Edit: December 30, 2006, 01:43:41 PM by ปิยพงษ์ - Head Admin » Logged

ระหว่างสิ่งที่เรารัก กับคนที่เรารัก เราควรเลือกสิ่งใดกัน
แต่ถ้าคนที่เรารัก ไม่รักเรา แล้วเราจะมีทางให้เลือกไหม
Kudoconan
neutrino
*

« Reply #7 on: October 26, 2006, 04:12:14 PM »

เหอๆ

ตอบก็ได้ครับ พอดีกำลังเซ็งๆ ไม่มั่นใจว่า

1.เผาเชือกเส้นหนึ่งที่ปลายทั้งสองด้าน พร้อมกับอีกเส้นที่ปลายด้านหนึ่ง
2.พอเชือกเส้นแรกไหม้หมด ก็จุดไฟเพิ่มที่ปลายอีกด้านหนึ่งของอีกเส้น
3.รอให้มันไหม้จนหมด

ป.ล.1ที่กล่าวมาไม่ได้คำนึงถึงความคลาดเคลื่อนต่างๆ
ป.ล.2คุณบอกว่าเด็กดี หมายความว่าผมเด็ก...
ป.ล.3จงจับเวลา 45 นาที เป็นคำสั่งครับ ไม่ใช่คำถาม
ป.ล.4ผมจะไม่เห็นแก่ตัว  bang head

ตอบ ป.ล. 1 ที่ผมเผื่อคลาดเคลื่อนไว้ เผื่อว่า ตอนจุดไฟมันก็ต้องใช้เวลาในการจุด้วยน่ะครับ เหอๆ
ตอบ ป.ล. 2 เอ่อ...แล้วแต่จะคิด เอ้ย ล้อเล่นนะครับ   Smiley
ตอบ ป.ล. 3 อ่า เพิ่งรู้ตัวว่าพิมผิด ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
ตอบ ป.ล. 4 Huh หมายความว่ายังไงครับ งง?
Pages: 1   Go Up
Print
Jump to:  

คุณสมบัติของเด็กดี

ไม่ฟังเวลามีการนินทากัน ไม่มองหาข้อด้อยของผู้อื่น ไม่พูดนินทาเหยีบบย่ำผู้อื่น