เมียมีชู้

(1/2) > >>

keaul28:
จากคำถามสุดท้ายในค่ายที่ว่า

หมู่บ้านแห่งหนึ่งมีกฎอยู่ว่า ถ้าเมียมีชู้ทุกคนจะรู้หมด ยกเว้นสามีตนเอง และคนที่รู้ก็จะไม่บอกใคร
แต่ถ้าสามีรู้เข้า มีกฎว่าวันรุ่งขึ้นต้องพาเมียไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวที่ร้านโสมสี
วันหนึ่ง ผู้ใหญ่บ้าน (ไม่ทราบเพศ ไม่ทราบสถานะ) เบื่อกฎนี้ขึ้นมา
จึงเปล่่าประกาศไปทั่วว่า บัดนี้มีคนกำลังมีชู้
อยากทราบว่าจะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้น (สมมุติว่าขณะนั้นมีผู้หญิง 13 คนที่มีชู้)

ใครคิดยังไงก็ช่วยบอกด้วยครับ อยากรู้

ปล. ใครมี ABC song ขอหน่อยครับ ;D ;D

Kudoconan:
ข้อนี้นะครับ ผมขอเดานะว่า
ถ้ามีผู้หญิงมีชู้ a คน ก็ต้องมีการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเกิดขึ้น อย่างมาก x คน หรือจะไม่มีเลยก็ได้ (ตั้งแต่ 0-a) คับ

ที่ผมคิดก็คือ
1.สำหรับชายที่ภรรยามีชู้ ไม่ได้เป็นชู้ !!
ก็คือ เจ้าตัวก็จะได้ยินผู้ใหญ่บ้านประกาศว่ามีการมีชู้เกิดขึ้น
แต่ตัวเองไม่รู้
ก็แสดงว่า เมียตนเองกำลังมีชู้
ถ้าสามีของภรรยาที่มีชู้เป็นแบบนี้หมด ก็ต้องมีการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวตามจำนวนภรรยาที่มีชู้

2.สำหรับชายที่ภรรยามีชู้ แต่ตัวเองก็ดันเป็นชู้ซะเอง!!
เจ้าตัวก็จะไม่รู้ว่าภรรยาตัวเองมีชู้ ก็แหง ตัวเองกำลังเป็นชู้อยู่นี่ฝ่า
ดังนั้น ถ้าสามีของภรรยาที่มีชู้เป็นแบบนี้หมด (พูดง่ายๆ คือ สับคู่ สวิงกิ้ง เหอะๆ) ก็จะไม่เกิดการเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวขึ้น

ก็เลยคิดว่า 0-a คน เมื่อ a เป็นจำนวนภรรยาที่มีชู้
 ;D

ป.ล. อยากได้ a-z เหมือนกัน 55+ ใครมีส่งต่อด่วนนน เอ่อ..ถ้ายังไงอาจารย์ปิยพงษ์ช่วย Forward ด้วยคับ 55+

Kudoconan:
ถามเล่นๆบ้างครับ  ::)
บางคนอาจเคยได้ยินแล้ว
คำถามมีอยู่ว่า

คุณอยู่ในสถานที่แห่งหนึ่ง ซึ่งไม่เห็นดวงอาทิตย์ ไม่มีนาฬิกา ไม่...ฯลฯ ที่ใช้สามารถคำนวนหาเวลาได้
เว้นเสียแต่ ไฟแช็กอันนึง และ
เชือก 2 เส้น ซึ่งคุณรู้เพียงแต่ว่า เชือกทั้งสองเส้นนี้ แต่ละเส้นเผาจนหมดเชือก จะกินเวลา 1ชม.
แต่ทว่า เชือกทั้งสองเส้นนี้ หนาบางไม่คงที่ พูดง่ายๆ คือ ถ้าไฟเผามาได้ครึ่งนึงของเชือก ไม่ได้หมายความว่านั่นคือ 30 นาที
คำถามก็คือ จงจับเวลา 45 นาที (ให้คลาดเคลื่อนได้ 1นาทีล่ะกัน  ;D )

;)

PPP:
หาเอาในGoogleสิครับ
 :police: [-X [-X [-X [-X

toaster:
pmไปให้แล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่านะครับ  ;D

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page